Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
thanhlamct

Phần mềm trắc dọc

Các bài được khuyến nghị

Gởi tặng các bạn chương trình vẽ bình đồ - trắc dọc mạng lưới thoát nước do tôi phát triển. Hy vọng sẽ giúp ích được nhiều cho các bạn.

http://www.ketcau.com/forum/showthread.php?t=76353

Các bạn tải theo link mới nhất tôi gởi ngày 13-8-2014 nhé. Khi nào có cập nhật tôi sẽ gởi tiếp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tôi đang có một ý tưởng về chương trình chạy trắc dọc có sử dụng VB. Xin nhờ các cao thủ về VBA giúp đỡ.

Tôi xin mô tả chương trình sẽ hoạt động như sau:

Vẫn như các chương trình khác, khâu nhập dữ liệu và tính toán vẫn làm trên Excel, sau đó mình chọn vùng cần trắc dọc ( từ cọc nào đến cọc nào) rồi nhấn một nút TRACDOC, khi đó CAD sẽ tự động mở(nếu chưa mở) và yêu cầu chọn một điêm trên màn hình CAD để bắt đầu chạy trắc dọc. khi chạy xong, những đoạn nào chưa hợp lý mình có thể chỉnh bằng 2 cách:

1. chỉnh số liệu trên file Excel ( như độ sâu chôn ống..) khi đó những đoạn chỉnh đó sẽ tự động thay đổ trên CAD( các Line đường ống).

2. Chỉnh ngay trên CAD: những đoạn không hợp lý mình có thể dùng chuột di chuyển lên( hoặc xuống), khi đó những giá trị về độ sâu chôn ống, cốt đáy ống, độ dốc đặt ống.. sẽ thay đổi ( như bình thường tôi vẫn làm thì những giá trị này phải tính bằng tay, đo khoảng cách ngay trên CAD rồi sửa), các giá trị này sẽ tự động thay đổi trên file exel rồi update vào trong bản vẽ CAD.

XIN NHỜ CÁC CAO THỦ GIÚP ĐỠ!

cụ thể file mình chạy ra có dạng như file mình gửi kèm:

http://www.cadviet.com/upfiles/tracdoc.dwg

a có file hướng dẫn chạy trắc dọc cấp nước , hay lips chạy trắc dọc cấp nước , cho e xin với ạ . thanks a 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

BÁC ĐANG CÓ Ý TƯỞNG VẼ TRẮC DỌC CỦA HỆ THỐNG CẤP NƯỚC HAY THOÁT NƯỚC?

Dạ , Vẽ trắc dọc CẤP nước a ạ ... 

e học hạ tầng san nền mà giờ sếp bảo làm cấp nước , nên e k bit chạy làm sao ... a bit chỉ giúp e với ạ .. thanks a nhìu ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay