Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tranducanh

Chỉnh lại hiện thị kết quả đo diện tích

Các bài được khuyến nghị

Chào các cao nhân. Em hiện đang sử dụng lisp tính diện tích AE, tuy vậy giá trị hiện thị ra chưa theo mong muốn tính chất của công việc. Em lại ko biết sửa lisp. Hiện giá trị hiện ra là dấu "." và 5 chữ số sau dấu ".". Em muốn giá trị hiện thị ra là dấu "," và chỉ có một số sau dấu "," thì sửa ở đâu ạ? VD: 100.56789 thành 100,6 Em xin cảm ơn ạ!

03-nghich dim xp.dwg

Tinh dien tich (AE).LSP

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
44 phút trước, tranducanh đã nói:

Chào các cao nhân. Em hiện đang sử dụng lisp tính diện tích AE, tuy vậy giá trị hiện thị ra chưa theo mong muốn tính chất của công việc. Em lại ko biết sửa lisp. Hiện giá trị hiện ra là dấu "." và 5 chữ số sau dấu ".". Em muốn giá trị hiện thị ra là dấu "," và chỉ có một số sau dấu "," thì sửa ở đâu ạ? VD: 100.56789 thành 100,6 Em xin cảm ơn ạ!

03-nghich dim xp.dwg

Tinh dien tich (AE).LSP

Đọc thử bài này, có nội dung được đề cập: https://www.cadviet.com/forum/topic/166577-nhờ-các-anh-chỉnh-sửa-giúp-em-lisp-sau/

Đọc không hiểu thì quay lại hỏi tiếp.

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
11 phút trước, Danh Cong đã nói:

Đọc thử bài này, có nội dung được đề cập: https://www.cadviet.com/forum/topic/166577-nhờ-các-anh-chỉnh-sửa-giúp-em-lisp-sau/

Đọc không hiểu thì quay lại hỏi tiếp.

Dạ, em cảm ơn anh, em đã rút được dãy số làm tròn từ 5 số sau dấu chấm về 1 số sau dấu chấm. Tuy vậy em đọc trong ấy vẫn chưa thấy cách để sửa dấu "." thành dấu ",". Mong anh chỉ giúp thêm ạ. Em xin cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
27 phút trước, tranducanh đã nói:

Dạ, em cảm ơn anh, em đã rút được dãy số làm tròn từ 5 số sau dấu chấm về 1 số sau dấu chấm. Tuy vậy em đọc trong ấy vẫn chưa thấy cách để sửa dấu "." thành dấu ",". Mong anh chỉ giúp thêm ạ. Em xin cảm ơn!

Xem hinh đính kèm nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay