Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tranducanh

Em xin trợ giúp kết hợp lisp OCA, AE và TT vào một lisp

Các bài được khuyến nghị

2 phút trước, tranducanh đã nói:

Cảm ơn bạn Duong Nhat Duy. Hiện mình thấy lisp của bác Ketxu dùng rất tốt, nếu sửa được dấu phẩy nữa là rất ok. 
Lisp của bạn theo lý thuyết thì mình vẫn cần để ứng dụng, nhưng với trường hợp nó chỉ đánh lại thứ tự số "tên lô đất" chứ ko phải đánh số lại theo 1,2,3,4,... như lisp của bạn. Nếu bạn chỉ cho mình cải tiến thì mình rất cảm ơn. 
Còn hiện tại, nếu khi xong mà phải chèn lô hay bỏ lô thì mình đang dùng cách xuất block sang exel, đánh lại số thự tự lô bên exel rồi xuất ngược lại cad.
Mong bạn chỉ giáo thêm.

Bạn đọc kỹ lisp nhé, có lệnh AT+ thêm tiền tố xử lý được vấn đề trên. Cá nhân mình thì mình để phần tên lô là 1 att riêng, số thứ tự riêng, thì đỡ được bước thêm tiền tố.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
12 phút trước, Duong Nhat Duy đã nói:

Bạn đọc kỹ lisp nhé, có lệnh AT+ thêm tiền tố xử lý được vấn đề trên. Cá nhân mình thì mình để phần tên lô là 1 att riêng, số thứ tự riêng, thì đỡ được bước thêm tiền tố.

Cảm ơn bạn, mình đã hiểu cách lisp của bạn hoạt động. Nó sẽ rất hữu ích cho mình trong hoàn cảnh phải edit số thứ tự block. Còn lisp của bác Ketxu viết giúp rất hợp với ý mình. Mình vẫn đang hi vọng bác ấy trợ giúp sửa nốt phần hiển thị dấu "," và dấu "." nữa là hoàn hảo. Tks bạn rất nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
15 phút trước, quocmanh04tt đã nói:

(_att n as (vl-string-translate "." "," (rtos a 2 2)))

Đã cực kỳ hoàn hảo, cảm ơn bác Quocmanh04tt rất nhiều.
Em xin cảm ơn cả nhà ạ đã tận tình giúp đỡ em ạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay