Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Doan Nguyen Van

(Share) - Lisp in nhiều bản vẽ QDV - (In cả LayOut - Folder)

Các bài được khuyến nghị

12 phút trước, duong79 đã nói:

mình down về mà bị báo lỗi giải nén.

Bạn có thể gửi vào mail nhatduong79@gmail.com cho mình được không.

Cảm ơn bạn,

Đã gửi cho bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
5 phút trước, congvu1404 đã nói:

bạn cho mình xin key lisp cad này với. Cảm ơn! vuxuancong.dhgt.caha52@gmail.com

mình tải về rồi SerialNumber của mình là: WD-WCC6Y6TS4SH7

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
3 phút trước, congvu1404 đã nói:

1.JPG.7a99bc7b9b0136f3db3e861da7a38c35.JPGBạn kiểm tra lại giúp mình cái nó báo key không đúng. 

Bạn thử cái này xem: 095554912671

Nếu vẫn không được thì down lisp này lệnh HDD để lấy Serial

Get HDD Serial- HDD.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
15 phút trước, congvu1404 đã nói:

Bạn ơi mình máy nó vẫn báo là key sai. Có cách khác không bạn.??

Bạn nhập số này mới được, số kia chỉ là serial thôi: 095554912671

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
15 giờ trước, Doan Nguyen Van đã nói:

Bản mới nhất mình đã update chế độ autoscale của block, do nhiều người dùng Block mà không để ý đến tỷ lệ của block mà mình đề cập ở dòng đó, nên những block có tỷ lệ 1 sẽ in ra sai, bạn bỏ tick scale block trong autoscale sẽ in theo BoundingBox của khổ giấy nhé 

anh1.png.493f8415adb5aaad1ebefe9db4e274d1.png.8aa8cae62824138d50fef680250c282a.png

Vẫn không ổn bạn ơi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đã test thử. In và giao diện tốt, Nhưng nếu bạn bổ sung in theo thứ tự số bản vẽ thì tốt quá.Một số lisp của các bác trên diễn đàn có in theo thứ tự ( đối với blook ATT ). Vì bình thường thứ tự các bản vẽ ko hẳn là xếp theo trên dưới hay trái qua phải đc.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
10 giờ trước, Nad SK đã nói:

Đang muốn thử xem có khác với các LISP khác không? Mà không down về được. Bác chủ xem lại đường dẫn nhé.

Mình kiểm tra vẫn tải về được, để tý mình up link drive thêm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
18 giờ trước, vomanhhungdhxd đã nói:

Mình đã test thử. In và giao diện tốt, Nhưng nếu bạn bổ sung in theo thứ tự số bản vẽ thì tốt quá.Một số lisp của các bác trên diễn đàn có in theo thứ tự ( đối với blook ATT ). Vì bình thường thứ tự các bản vẽ ko hẳn là xếp theo trên dưới hay trái qua phải đc.

Tiếp thu ý kiến của bạn, Lisp đã Update tùy chọn sort theo Ký hiệu bản vẽ.

Lưu ý, nếu in nhiều Block khác nhau thì các Block phải có Tagname giống nhau mới sử dụng được!

QDV.rar

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
55 phút trước, Doan Nguyen Van đã nói:

Tiếp thu ý kiến của bạn, Lisp đã Update tùy chọn sort theo Ký hiệu bản vẽ.

Lưu ý, nếu in nhiều Block khác nhau thì các Block phải có Tagname giống nhau mới sử dụng được!

QDV.rar

Mình có góp ý thế này: 

1. In pdf:

- tương đối ok, tuy nhiên nên có tùy chọn in các bv ta cần. Ví du: 1 layout co 15 bv nhưng ta chỉ in 10 bv thôi

- khi ta chọn khung tên block thì khung tên nên sáng lên hay mờ đi để ta biết mình vừa chọn đối tượng đó

2. In thường: 

Không biết bị lỗi gì mà khi in A3 nó lại ra toàn giấy A4 (1 máy in có 2 khay chứa giấy là A4 và A3)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đã test cái mới của bác. Có 1 số góp ý cá nhân như sau.

1. Không có lựa chọn Select bản vẽ để in, mà chỉ Select sau khi chọn Print hoặc Preview, như thế hơi bất tiện

2. Chế độ Preview phải view lần lượt hết các bản vẽ m Slecect thì mới kết thúc lệnh được, bất tiện với việc nhiều bản vẽ

3. Sau khi in thì sẽ xuất hiện đường pline rectang chèn vào bản vẽ.=> Không giữ đc file gốc

4.Mục in sắp xếp theo ATT ok, Nhưng nếu các bản vẽ đánh theo kiểu " xxx.01A và xxx.01B hoặc xxxx.01/01 và xxxx.01/02 và xxx.01/03 " thì nó chưa sắp xếp đc theo thứ tự ưu tiên.

PS:Mình hay dùng lisp dưới này. Giao diện rất dễ dùng và tiện ích. chỉ là nó hạn chế ko in được theo Block ATT. Gửi file đính kèm cho bạn nào cần.

Cảm ơn chủ thớt

MPL-MultiPlot.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
56 phút trước, Luu Nguyen đã nói:

Mình có góp ý thế này: 

1. In pdf:

- tương đối ok, tuy nhiên nên có tùy chọn in các bv ta cần. Ví du: 1 layout co 15 bv nhưng ta chỉ in 10 bv thôi

- khi ta chọn khung tên block thì khung tên nên sáng lên hay mờ đi để ta biết mình vừa chọn đối tượng đó

2. In thường: 

Không biết bị lỗi gì mà khi in A3 nó lại ra toàn giấy A4 (1 máy in có 2 khay chứa giấy là A4 và A3)

1. Cái này thì bác phải tự khắc phục thôi, vì nếu tự chọn lại các bản vẽ như vậy thì mỗi layout mở lên người dùng lại phải quét chọn lại đối tượng, gây bất tiện cho những ai chỉ in 1 bản vẽ/1layout.

- Chắc do máy bác để chế độ gì đó, chứ bình thường khi quét chọn thì khung sẽ mờ đi (do biến thành nét đứt...)

2. Bác kiểm tra lại máy in, hoặc thử in lại bằng Ctrl+P xem có bị lỗi như vậy không, có thể do thiết lập máy in ban đầu hoặc do việc đặt khay giấy bị sai

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
14 phút trước, vomanhhungdhxd đã nói:

Đã test cái mới của bác. Có 1 số góp ý cá nhân như sau.

1. Không có lựa chọn Select bản vẽ để in, mà chỉ Select sau khi chọn Print hoặc Preview, như thế hơi bất tiện

2. Chế độ Preview phải view lần lượt hết các bản vẽ m Slecect thì mới kết thúc lệnh được, bất tiện với việc nhiều bản vẽ

3. Sau khi in thì sẽ xuất hiện đường pline rectang chèn vào bản vẽ.=> Không giữ đc file gốc

4.Mục in sắp xếp theo ATT ok, Nhưng nếu các bản vẽ đánh theo kiểu " xxx.01A và xxx.01B hoặc xxxx.01/01 và xxxx.01/02 và xxx.01/03 " thì nó chưa sắp xếp đc theo thứ tự ưu tiên.

PS:Mình hay dùng lisp dưới này. Giao diện rất dễ dùng và tiện ích. chỉ là nó hạn chế ko in được theo Block ATT. Gửi file đính kèm cho bạn nào cần.

Cảm ơn chủ thớt

MPL-MultiPlot.rar

Trả lời bác:

1. Việc thêm 1 nút Select đối tượng cũng đơn giản nhưng do thói quen của từng người dùng thôi: Cá nhân mình thấy việc đó sẽ tốn thêm 1 bước select, -> chậm

2. Khi view xong đến đâu, nếu muốn thoát, có thể bấm phím ESC sẽ tự độn thoát chương trình mà không phải view hết

3. Thêm 1 đường bao để đánh dấu vị trí mình đã in, và layer của đường bao được thiết đặt như Layer Defpoints, nên không ảnh hưởng đến bản vẽ, sau mỗi lần khởi động lệnh in, sẽ tự động xóa hết các nét này, nên việc ảnh hưởng đến file gốc là không có nhé bác.

4. Sorry bác vì kết quả trên, nhưng việc đánh số bản vẽ quá cầu kì thì khó lòng mà chiều ý được tất cả mọi người. nên Lisp chỉ dừng lại ở chỗ sắp xếp các bản vẽ có ký hiệu theo số, giả sử: xxx..01 - xxx..02 ... hoặc xxx01xx1 - xxx01xx2... (lọc số trong text và sắp xếp từ nhỏ đến lớn)

Cảm ơn góp ý của bác, chúc bác 1 ngày làm việc hiệu quả! 

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
4 phút trước, Nad SK đã nói:

Vẫn chưa thấy link google drive của bác đâu? Mình vẫn không down được từ nguồn forum

Bài số 1 mình đã update rồi mà bạn: https://drive.google.com/file/d/1-WSoUW4ryKbS2X43XjhgJHey0GfiuagY/view?usp=sharing

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có 1 lỗi nhỏ này, Không biết có bạn nào mắc khi dùng lisp này không

1. Khi in ra thì chọn nét in theo màu không được. Tất cả đưa về 1 nét in hết. Cái này không biết do lisp hay là do bản vẽ

2. Bác sửa m giúp là không hiện tên file theo kiểu "MATBANG-TIME-20190307.151358-19" mà hiện theo "MATBANG-19" . Vì m in ra thì số thứ tự file nó không đúng, nên gộp file lại nó sẽ bị lỗi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay