Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Duong Nhat Duy

Lisp Insert block hàng loạt

Các bài được khuyến nghị

Chào bác, lisp của bác rất hay nhưng ở phần i1, bác bổ sung thêm phần số lượng block được chèn vao được ko ạ? 

Cụ thể là sau khi chọn block chèn và đường dẫn thì sẽ có tùy chọn là số lượng block cần chèn và sẽ cách đều trong đường dẫn đó. Cảm ơn bác đã đọc!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Vào lúc 10/3/2022 tại 09:28, thanhlong22222 đã nói:

Chào bác, lisp của bác rất hay nhưng ở phần i1, bác bổ sung thêm phần số lượng block được chèn vao được ko ạ? 

Cụ thể là sau khi chọn block chèn và đường dẫn thì sẽ có tùy chọn là số lượng block cần chèn và sẽ cách đều trong đường dẫn đó. Cảm ơn bác đã đọc!

Bạn tham khảo các lisp rải block (như lệnh ME) đã có rất nhiều trên forum nhé !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 27/5/2019 tại 14:45, Duong Nhat Duy đã nói:

Mình xin chia sẻ cho các bạn 1 lisp tự động insert block theo ý muốn:

Lệnh:

i1 - Insert block theo đường dẫn Line, Pline (có thể insert theo đỉnh, trung điểm các đoạn pline, block xoay theo đường dẫn)

i2 - Insert block theo các giao cắt Line, Pline

i3 - Insert block tại các Text, Block chỉ định (block xoay theo block chỉ định, tự nhận att theo text nếu là block thuộc tính)

i4 - Insert block tại các Point

i5 - Insert block tại các Circle (tâm hình tròn)

Insert Block.LSP

em có sẵn file chứa các block,khi em chèn file đó vào bản vẽ thì nó có thể tự tìm các polyline có hình dạng tương ứng để chèn block đó vào đc ko ạ
em cảm ơn

help.dwg

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
3 giờ trước, dinhtuong18 đã nói:

em có sẵn file chứa các block,khi em chèn file đó vào bản vẽ thì nó có thể tự tìm các polyline có hình dạng tương ứng để chèn block đó vào đc ko ạ
em cảm ơn

help.dwg

Khó nhỉ!!! Đây lại là 1 đề tài khác với bài toán tìm "các polyline có hình dạng tương ứng" .. Hình như trước đây có làm rồi nhưng không biết bài toán đó có lời giải chưa.

Đề tài đó còn khó hơn nhiều so với chèn block. Chưa chắc có người giải đâu  bác, yêu cầu của bác chắc không có kết qủa rồi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
2 giờ trước, 7o7 đã nói:

Khó nhỉ!!! Đây lại là 1 đề tài khác với bài toán tìm "các polyline có hình dạng tương ứng" .. Hình như trước đây có làm rồi nhưng không biết bài toán đó có lời giải chưa.

Đề tài đó còn khó hơn nhiều so với chèn block. Chưa chắc có người giải đâu  bác, yêu cầu của bác chắc không có kết qủa rồi.

vậy mình chỉ định block chỉ chèn cho khớp với polyline thì có đc ko anh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 5/12/2022 tại 10:13, dinhtuong18 đã nói:

em cảm ơn

help.dwg

Cái này quá khó, mình chịu thua nhé :v

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay