Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
anhvanyeuem

Xin giúp đỡ về phần mềm 3ds max 2018

Các bài được khuyến nghị

Chào mọi người !

Hiện tại mình muốn học thêm 3ds max, mình có xem giáo trình KKHOUS làm theo , vẽ 1 tấm  plan ở trang số 31,32 mà sao lúc mình Edit poly mình dời 4 điểm xong rồi mà lúc mình nhấn F3 thì nó hiện lên 1 plan face kín nhỉ? Trong giáo trình thì nó là 1 mặt face hở trong chỉ có 4 miếng khép kín?

Xin mọi người giúp đỡ. Nhân tiện ai có giáo trình nào hay cho người mới học cho mình xin với .

giao trinh 3dsmax 1.pdfgiao trinh 3dsmax 1.pdfCảm ơn mọi người nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bác nhìn cái hình cuối trang 33 thì nó vẫn kín mà. Bác cứ làm theo hướng dẫn là chọn các mặt xung quanh. Khi chọn thì nó chuyển qua màu đỏ. 

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
26 phút trước, ngokiet đã nói:

Bác nhìn cái hình cuối trang 33 thì nó vẫn kín mà. Bác cứ làm theo hướng dẫn là chọn các mặt xung quanh. Khi chọn thì nó chuyển qua màu đỏ. 

Cảm ơn bạn đã quan tâm, mình làm được rồi .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bạn cho mình hỏi sao khi mình edit poly có 2 mặt khung nhìn hiện lên mặc dù mình đang vẽ ở mặt Front, hay do mình bấm nhầm tùy chọn gì nhỉ?
Sau khi vẽ 1 plan mình edit poly mà nó cứ ra 1 khung nhìn khác ở trong môi trường Front mình đang vẽ mình click 1 cái là nó nhảy sang khung nhìn đó.
Làm sao để quay về chế độ đang làm việc mặt nào thì mặt đó vẫn đang hiển thị nhỉ?
Cảm ơn mọi người.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo