Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
lamtecco2

Phần mềm CADoverlay2002

Các bài được khuyến nghị

Bận quá chưa làm theo ý Bác được, thông cảm nhé

Tất nhiên là không có ý thúc dục hay ép buộc. Trên 4rum, mọi người làm việc rất vô tư mà.

Lúc có time thì bác chỉ mất tất cả 30' là xong sản phẩm.

Chúc vui.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Part1

Part2

Sau khi down load xong bạn đổi tên file CadOverley2002.part2.zip thành CadOverley2002.part2.rar , chạy file CadOverley2002.part1.exe để nối 2 part lại với nhau rồi cài đặt như thông thường . Các thông số đăng ký CadOverley2002 tương tự Acad 2002.

Bác cho em cái pass cái. em nối 2 phần lại với nhau rồi,nhưng nó đòi hỏi phải có pass để giải nén,

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác cho em cái pass cái. em nối 2 phần lại với nhau rồi,nhưng nó đòi hỏi phải có pass để giải nén,

Pass là : www.cadviet.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sao kỳ lạ vậy bạn.Ngồi download về mất vài tiếng mà không cài đwợc mới đau chứ. Có lỗi gì chăng?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Sao kỳ lạ vậy bạn.Ngồi download về mất vài tiếng mà không cài đwợc mới đau chứ. Có lỗi gì chăng?

Cụ thể lỗi bạn nói là gì ? nếu không mô tả đuợc đê nghị bạn chụp màn hình rồi đưa ảnh lên , cũng cần nói thêm Cadoverlay 2002 chạy trên nền Acad2002 ( không rõ máy bạn đã có Cad2002 chưa)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Theo tôi được biết các phần mềm số hóa bản đồ sang file cad thường thì ngoài CAdoverlay ra còn có Micro Station convert từ file ảnh sang file dwg là tương đối tốt còn các phần mềm còn lại tôi đã dùng thử nhưng kết quả y như bác snowman nói chỉ ra toàn 1 đống line nát vụn ra thậm chí còn không rõ hình thù bản vẽ nữa!

PP vừa vọc thử và được biết là MicroStation chỉ convert từ file ảnh dạng này sang file ảnh dạng khác mà thôi, không convert sang file dwg được.

Bác SONCAD có nhầm không vậy?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có tài liệu hướng dẫn không bác. Sao em cài xong trên thanh công cụ không có Từ menu : LFX / Follow ( or multi ) .

Mà em dùng lệng follow giống cadoverlay cho cad 14 cũng không dùng được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Part1

Part2

Sau khi down load xong bạn đổi tên file CadOverley2002.part2.zip thành CadOverley2002.part2.rar , chạy file CadOverley2002.part1.exe để nối 2 part lại với nhau rồi cài đặt như thông thường . Các thông số đăng ký CadOverley2002 tương tự Acad 2002.

bác ơi.sao em giải nén lại đòi pass hả bác.bác giúp em với.mail của em la: n.nk.gtvt@gmail.com thanks bác nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
CADoverlay2002 là phần mềm giúp bạn số hoá bản đồ địa hình từ các file ảnh một cách chuyên nghiệp

Hướng dẫn sơ qua về cách sử dụng

Cài đặt Cadoverlay .

Chạy chương trình :

+ Chèn ảnh với đuôi mở rộng là . TIF :

Từ menu : insert/Raster image...

Chọn vào Attach để chèn ảnh

Sau đó click vào OK để chèn ảnh vào.

Khi chèn chương trình sẽ hỏi tỷ lệ scale và thường thiết kế ta chọn là tỉ lệ 1:1 , rồi đặt ảnh vào vị trí cần thiết :

+ Khai báo giao diện cần số hóa bình đồ :

Từ menu : LFX / Follow ( or multi )

Chọn vào Define và chọn vùng cần số hóa

Ở đây có 2 cách cho bạn chọn lựa ( Yes or No ) : chọn Yes để bạn có thể thấy được cửa sổ phân chia ra vừa bản gốc và bản bạn đang làm việc ( hình ảnh sẽ bị thu nhỏ bớt vì việc phân chia cửa sổ ) ; chọn No thì ngược lại chỉ có 1 cửa sổ là bản bạn đang làm việc ( mình cũng mới bắt đầu làm nên thường chọn No )

Sau đó bạn thao tác vẽ ngay cũng được bằng cách là chọn điểm đầu tiên của đường Đồng Mức đi qua rồi tiếp đế điểm tiếp theo bạn cần vẽ để được đường đồng mức cần số hóa . Hoặc bạn có thể bỏ lênh đó bằng phím ESC để thao tác lại.

Các bước tiếp theo thì căn bản chỉ vào LFX / Follow ( or multi )

Khi bạn thao tác mà chương trình chạy nhầm do có những đoạn cắt nhau chồng chéo thì bạn có thể UnDo lại bằng lệnh cơ bản hoặc là click chuột phải và chọn các kiểu bạn muốn:

Download

CADOverlay2002.001

CADOverlay2002.002

CADOverlay2002.003

CADOverlay2002.004

CADOverlay2002.005

CADOverlay2002.crc

Cái này chạy trên cad 2002 phải ko anh?hay thế nào?em cài cad 2007 va cad 14 nhưng vẫn không cài được cadocerlay 2002.

nhấn accept thì nó hiện lên

ok là nó thoát hết,không cài đặt được.

Mong các bạn giúp đỡ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em có fần mềm nhanh dễ sợ cho cách số hoá một bản đồ(ví dụ như bình đồ). Nó chỉ nhẹ khoảng 1.9mb. Dùng rất dễ dàng. Không fải thủ công wá nhiều như cái cadoverlay này. Các bác nào cần thì cứ để lại địa chỉ ở đây, em cung cấp link cho.

hik, may wa, có cái shoftware như thế thật à?bác có thì cho e xin đường link. mail of e là:mercury8_3@yahoo.com. Chân thành cảm ơn ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Part1

Part2

Sau khi tôi down load hai file này về để cài thì không cài được, cài được một lúc báo tìm Part2, nhưng khi tìm đến thì không chạy mà báo lỗi.

Làm cách nào để chuyển file Part2.zip=>file Part2.rar; Thông số đăng ký giống cad 2002 là thế nào cho tôi xin vì tôi không biết key cad 2002.

Tôi xin cám ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mấy a ơi...mấy a up link lai dùm e cái...hầu như link trong topic này đều die cả....hix..e đang cần cadoverlay nay lắm,...mong mấy a giúp đỡ....hoặc gởi link wa cho e he....godofdeal1988@gmail.com...................mong được sự giúp đỡ của mấy a...thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác nào làm ơn upload link mới dùm e với.mấy cái link die hết rồi.bác nào tốt bụng send vào mail dùm e với.biennb08@gmail.com.thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
CADoverlay2002 là phần mềm giúp bạn số hoá bản đồ địa hình từ các file ảnh một cách chuyên nghiệp

Hướng dẫn sơ qua về cách sử dụng

Cài đặt Cadoverlay .

Chạy chương trình :

+ Chèn ảnh với đuôi mở rộng là . TIF :

Từ menu : insert/Raster image...

Chọn vào Attach để chèn ảnh

Sau đó click vào OK để chèn ảnh vào.

Khi chèn chương trình sẽ hỏi tỷ lệ scale và thường thiết kế ta chọn là tỉ lệ 1:1 , rồi đặt ảnh vào vị trí cần thiết :

+ Khai báo giao diện cần số hóa bình đồ :

Ở đây có 2 cách cho bạn chọn lựa ( Yes or No ) : chọn Yes để bạn có thể thấy được cửa sổ phân chia ra vừa bản gốc và bản bạn đang làm việc ( hình ảnh sẽ bị thu nhỏ bớt vì việc phân chia cửa sổ ) ; chọn No thì ngược lại chỉ có 1 cửa sổ là bản bạn đang làm việc ( mình cũng mới bắt đầu làm nên thường chọn No )

Sau đó bạn thao tác vẽ ngay cũng được bằng cách là chọn điểm đầu tiên của đường Đồng Mức đi qua rồi tiếp đế điểm tiếp theo bạn cần vẽ để được đường đồng mức cần số hóa . Hoặc bạn có thể bỏ lênh đó bằng phím ESC để thao tác lại.

Các bước tiếp theo thì căn bản chỉ vào LFX / Follow ( or multi )

Khi bạn thao tác mà chương trình chạy nhầm do có những đoạn cắt nhau chồng chéo thì bạn có thể UnDo lại bằng lệnh cơ bản hoặc là click chuột phải và chọn các kiểu bạn muốn:

Download

CADOverlay2002.001

CADOverlay2002.002

CADOverlay2002.003

CADOverlay2002.004

CADOverlay2002.005

CADOverlay2002.crc

Tôi đã dow cad overlay về và cài đặt xong thì nó có biểu tượng như sau trên màn hình.

Khi mở ra thì có giao diện như sau.

Tiếp tục thực hiện theo hướng dẫn thấy như sau:

đến đây có vẻ vẫn giống như hướng dẫn:

nhưng khi bấm Ok thì đến đây không giống nữa:

Và đến đoạn này

và minh không làm sao làm được nữa. Bạn có thể chỉ mình rõ hơn được không?

Mình đang cần đưa các đường bình độ của 1 mảnh bản đồ scan lên nhưng chưa được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình có xem qua nhiều chương trình chuyển raster thành vector, và hiện tại trên máy của mình chật cứng vì những chương trình này, tùy theo nhu cầu của bạn mà sử dụng chương trình nào cho hợp lý. Một điều dễ thấy là chương trình càng đơn giản thì độ chính xác càng thấp. Nếu bạn là dân xây dựng chẳng hạn thì có thể sử dụng những chương trình đơn giản (như R2V toolkit, acme traceArt...) vì trong bản vẽ thường là những đối tượng đơn giản (line, arc, ....), nhưng nếu bạn yêu cầu cao hơn, cần biên tập ảnh trước khi số hóa, nội dung số hóa phức tạp (đường bình độ, các ký hiệu...), biên tập vector sau khi số hóa, thì bạn cần những chương trình cao hơn như Scan2Cad, raster design (là thế hệ sau của CADOverlay),WiseImage...Qua các chương trình trên, mình thấy WiseImage là khá hòan hảo, cái này mình đã giới thiệu trên diễn đàn rồi, Raste design Ko biết mình đã giới thiệu các bạn chưa, tất nhiên nó không bằng WiseImage, nếu chưa mình sẽ gửi các bạn nghiên cứu, cả tài liệu hướng dẫn. Thân chào các bạn

Mình down WiseImage về vì nghe nói rất hay, nhưng mò mãi vẫn làm ko được. Bạn có giúp mình hướng dẫn rõ hơn đc ko? Video càng tốt >.<

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay