Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
LONG RUỒI

[HỎI ĐÁP] Sau khi chỉnh sửa block, bản vẽ bị giật.

Các bài được khuyến nghị

Chào các bác.

Như tiêu đề em đã viết. Mỗi lần em chỉnh sửa block xong và lưu lại thì bản vẽ lại bị giật mặc dù trước khi chỉnh sửa block vẫn bình thường. Em chỉ tìm được một cách khắc phụ đó là tắt file đi mở lại sẽ ok, nhưng mà như thế thì bất tiện quá. Em dự đoán liệu có phải bản vẽ của em nặng quá không ? vì thử với bản vẽ nhỏ hơn thì không thấy bị nhưng mà vấn đề lại nằm ở chỗ nếu bản vẽ nặng quá thì tại sao tắt file đi mở lại nó lại không giật nữa ⇒ Một pha suy nghĩ khá cồng kềnh từ em.

Em search google thì không thấy câu trả lời, hầu như là nói về hiện tượng giật lác nói chung, không phải trường hợp của em.

Các bác biết giúp em với. Em cảm ơn !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình cũng gặp trường hợp này rồi, sau khi sửa xong block thoát ra bạn gõ lệnh Zoom --> A -->Enter(hoặc click đôi con lăn giữa) rồi gõ tiếp lệnh Rea--->Enter.Thử được không nhé

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 11/1/2020 tại 22:41, mr.thanh2610 đã nói:

Mình cũng gặp trường hợp này rồi, sau khi sửa xong block thoát ra bạn gõ lệnh Zoom --> A -->Enter(hoặc click đôi con lăn giữa) rồi gõ tiếp lệnh Rea--->Enter.Thử được không nhé

17 giờ trước, Danh Cong đã nói:

Thoát block mà bản vẽ bị giật. Thì bạn chuyển qua, chuyển lại giữa tab model, layout là được. :)))

May quá, em làm theo cả hai cách đều hiệu quả. Nhưng bản vẽ này bên model nặng còn bên layout nhẹ nhàng hơn nhiều nên làm theo cách của bác @Danh Cong chuyển qua lại giữa hai tab có vẻ là nhanh hơn một chút.

Cảm ơn hai bác nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình cũng gặp vấn đề như này. Viết đoạn lisp để ấn nhanh thao tác như bạn mr.thanh2610 nói rồi quay trở lại màn hình làm việc cũ thôi. Với bản vẽ nặng bị như vậy mình cũng chưa hiểu tại sao. 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng hay bị, search trên diễn đàn autocad của nước ngoài nó hướng dẫn là khi thoát sửa block bị lag bản vẽ thì dùng lệnh Ptype (lệnh chỉnh sửa điểm) rồi ấn Ok

bạn thử xem sao

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em cũng bị vấn đề này như bác. phải vào chỉnh sửa block 1 lần nữa xong nhấn thoát mà k lưu. Nhửn rất bất tiện đối với bản vẽ nặng vì mỗi lần như thế lại phải load lại bản vẽ khá lâu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay