Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
dexoso123

Đánh giá địa hình tự nhiên

Các bài được khuyến nghị

Dear anh chị em

- Em có bản đồ đo đạc địa hình tự nhiên và em cần khoanh vùng các khu vực có cao độ trong 1 khoảng nhất định để tiện cho việc đánh giá địa hình. Anh chị chỉ giúp xem làm bằng cách nào được. (Em chỉ sài bộ HS của Hài hòa)

Cảm ơn anh chị

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Vào lúc 2/7/2020 tại 09:00, dexoso123 đã nói:

Dear anh chị em

- Em có bản đồ đo đạc địa hình tự nhiên và em cần khoanh vùng các khu vực có cao độ trong 1 khoảng nhất định để tiện cho việc đánh giá địa hình. Anh chị chỉ giúp xem làm bằng cách nào được. (Em chỉ sài bộ HS của Hài hòa)

Cảm ơn anh chị

Đây là 1 bản đồ địa hình đánh giá độ sâu từ -8 đến -15m

Muốn được như vậy, bạn phải dùng dữ liệu đo địa hình, chạy trên phần mềm Sufer, tạo đường contuor, rồi lấp đầy màu nền từ cốt -8m đến -15m.

Nếu dữ liệu đo không còn, thì bạn phải làm bài toán ngược: từ các đường contuor có độ cao, dùng lisp tạo ra file dữ liệu đo chi tiết, rồi mới chạy Sufer.

Còn cách tạo như thế nào trên Sufer chắc bạn bên trắc đạc, thì phải học Sufer rồi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 2/7/2020 tại 09:00, dexoso123 đã nói:

Dear anh chị em

Cảm ơn anh chị

Bạn vào đây xem có giúp ích gì ko nhé

https://www.youtube.com/watch?v=2DRedot4VLM

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay