Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Doan Nguyen Van

[Tặng] - Lisp in nhanh bản vẽ Model - Layout

Các bài được khuyến nghị

Sau hơn 1 năm phát hành Lisp IN QDV- in nhanh bản vẽ Model - Layout, mình nhận thấy nhu cầu sử dụng lisp in nhanh rất nhiều.

Nên mình xin chia sẻ thêm với các bạn 1 Lisp in nhanh bản vẽ khác, rút gọn, đơn giản hơn, dễ sử dụng hơn tặng các bạn.

Sử dụng chủ yếu in nhiều bản vẽ trong Model hoặc trong 1 Layout.

Cách sử dụng rất đơn giản mình không đề cập thêm, 

và 1 điều đặc biệt là lisp không hạn chế số máy sử dụng, nên các bạn thoải mái tải về và dùng cho các máy khác nhau, không cần serial.

Mọi ý kiến đóng góp xin gửi về mail: nvdoangt@gmail.com

Nếu thấy hay thì cho mình 1 Like động viên!

Xin cảm ơn!

Link tải: Lệnh VD: VD-Lisp In Nhanh.rar -  https://www.mediafire.com/file/9dgynql2nqx75m0/VD-Lisp_In_Nhanh.rar/file

Lệnh: DPL DPL - Lisp In nhanh.rarhttp://www.mediafire.com/file/w2sxuorwjxpg8fb/DPL+-+Lisp+In+nhanh.rar/file

PS: Lisp hay nhưng lượt tương tác đánh giá không đạt như mong muốn, có 1 số phản hồi không tích cực (Chia sẻ free nhưng nhiều bạn muốn nhiều hơn thế..có lời lẽ yêu cầu tác giả không mấy thiện cảm. Nên mình ngừng phát hành Lisp này (từ ngày 1/3/2021) những bạn đã sử dụng trước đó vẫn dùng được oke nhé!) Cảm ơn các bạn đã ủng hộ!

• Like 12
  • Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
6 giờ trước, Doan Nguyen Van đã nói:

Sau hơn 1 năm phát hành Lisp IN QDV- in nhanh bản vẽ Model - Layout, mình nhận thấy nhu cầu sử dụng lisp in nhanh rất nhiều.

Nên mình xin chia sẻ thêm với các bạn 1 Lisp in nhanh bản vẽ khác, rút gọn, đơn giản hơn, dễ sử dụng hơn tặng các bạn.

và 1 điều đặc biệt là lisp không hạn chế số máy sử dụng, nên các bạn thoải mái tải về và dùng cho các máy khác nhau, không cần serial.

Xin cảm ơn!

Link tải: VD-Lisp In Nhanh.rar

File bị lỗi rồi, bạn có thể up lại file khác để mọi người tham khảo. Thanks bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
7 giờ trước, Han Tinh đã nói:

File bị lỗi rồi, bạn có thể up lại file khác để mọi người tham khảo. Thanks bạn

Mình vẫn tải về bình thường mà.

Bạn có thể tải ở đây: https://www.mediafire.com/file/9dgynql2nqx75m0/VD-Lisp_In_Nhanh.rar/file

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
2 giờ trước, Doan Nguyen Van đã nói:

Mình vẫn tải về bình thường mà.

Bạn có thể tải ở đây: https://www.mediafire.com/file/9dgynql2nqx75m0/VD-Lisp_In_Nhanh.rar/file

Nó bị như hình là sao vậy bạn? Hình như phải có key hay sao á

FILE LOI.png

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
21 phút trước, Han Tinh đã nói:

FILE LOI.png

Không có đâu bạn. Bạn thử reset lại cad rồi cài full, cả express tool nhé, chứ nếu cần key thì khác gì mình nói láo 

• Like 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
35 phút trước, Han Tinh đã nói:

FILE LOI.png

mình vào được bình thường bạn, nhưng dùng thử thì có vẽ chưa được thuần thục lắm. Nó in chỉ ra một bản chứ ko ra hàng loạt thì phải. Mình đang test thử bằng nhiều máy in chứ xuất PDF là chưa thành rồi :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
16 phút trước, tranducanh đã nói:

mình vào được bình thường bạn, nhưng dùng thử thì có vẽ chưa được thuần thục lắm. Nó in chỉ ra một bản chứ ko ra hàng loạt thì phải. Mình đang test thử bằng nhiều máy in chứ xuất PDF là chưa thành rồi :)

Tùy loại máy in thôi bạn, ổn nhất với máy in PDF của cad thôi bởi mình không dùng nhiều loại 

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
5 phút trước, Doan Nguyen Van đã nói:

Tùy loại máy in thôi bạn, ổn nhất với máy in PDF của cad thôi bởi mình không dùng nhiều loại 

Mình test thử máy đen trắng A4 thấy ok. Nhưng trong chức năng của mỗi máy in riêng mình thường vào tùy chỉnh của từng máy in "Printer Properties" để chỉnh tốc độ in hay chất lượng màu, đen trắng hoặc màu,.... mình nghĩ nếu bạn có thể thêm kết nối ấy vào lisp sẽ ok hơn. Ngoài ra trong lisp chưa có chế độ chọn nhân bản bao nhiêu bộ, nếu bạn đưa được nó vào thì khi in sẽ ko phải in nhiều lần nếu cần in nhiều bộ.
Tks bạn đã chia sẻ lisp :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
5 phút trước, tranducanh đã nói:

Mình test thử máy đen trắng A4 thấy ok. Nhưng trong chức năng của mỗi máy in riêng mình thường vào tùy chỉnh của từng máy in "Printer Properties" để chỉnh tốc độ in hay chất lượng màu, đen trắng hoặc màu,.... mình nghĩ nếu bạn có thể thêm kết nối ấy vào lisp sẽ ok hơn. Ngoài ra trong lisp chưa có chế độ chọn nhân bản bao nhiêu bộ, nếu bạn đưa được nó vào thì khi in sẽ ko phải in nhiều lần nếu cần in nhiều bộ.
Tks bạn đã chia sẻ lisp :)

Hi, như mình đã ghi ở đầu bài, lisp này phục vụ được đa số nhu cầu của mọi người rồi, và nó đơn giản dễ dùng, nếu cho nhiều chức năng quá sẽ bị rối...

Các chức năng đó mình đã có làm ở Lisp In QDV rồi nên mình nghĩ lisp này như vậy là quá đủ cho người dùng bình thường để in ấn tốc độ cao rồi..

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
13 phút trước, Doan Nguyen Van đã nói:

Hi, như mình đã ghi ở đầu bài, lisp này phục vụ được đa số nhu cầu của mọi người rồi, và nó đơn giản dễ dùng, nếu cho nhiều chức năng quá sẽ bị rối...

Các chức năng đó mình đã có làm ở Lisp In QDV rồi nên mình nghĩ lisp này như vậy là quá đủ cho người dùng bình thường để in ấn tốc độ cao rồi..

Xin lỗi bạn, do mình ko biết lisp in QDV, để mình cập nhật xem.
Cảm ơn bạn nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
51 phút trước, Doan Nguyen Van đã nói:

Bạn cho mình hỏi mình tải QDV về test thử nhưng máy báo mình cần phải active. Mình ko thạo lắm về máy tính hay lisp nên mình ko biết làm thế nào để dùng. Mong bạn chỉ cách cho mình. Xin lỗi vì đã làm phiền bạn!image.png.6cddb141fd6216aea7b775a3b8a8e303.png

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
13 phút trước, tranducanh đã nói:

Bạn cho mình hỏi mình tải QDV về test thử nhưng máy báo mình cần phải active. Mình ko thạo lắm về máy tính hay lisp nên mình ko biết làm thế nào để dùng. Mong bạn chỉ cách cho mình. Xin lỗi vì đã làm phiền bạn!

Lisp QDV nhiều chức năng hơn nên mình chia sẻ theo máy thôi ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
30 phút trước, Doan Nguyen Van đã nói:

Vậy ạ, mình đang định nghịch test thử nhưng bạn giới hạn thì mình chịu rồi. Cảm ơn bạn nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
13 giờ trước, Doan Nguyen Van đã nói:

Không có đâu bạn. Bạn thử reset lại cad rồi cài full, cả express tool nhé, chứ nếu cần key thì khác gì mình nói láo 

Bạn 

Bạn cho mình hỏi là sau khi apload xong sau đó gõ lệnh VD hộp thoại chỉ xuất hiện khoảng 1 đến 2 giây thì hộp thoại bị biến mất. Đó là bị lỗi gì vậy bạn? Mình sáng máy khác sử dụng thì thấy ok. 

Lúc trước máy mình có cung cấp series để đăng ký lisp QDV trial để sử dụng. Không biết là do như vậy nên bây giờ nó bị lỗi không nữa? Thấy lisp hữu dụng nên mình quan tâm đến nó. Thanks bạn. 

; error: bad argument value: unsupported registry value: ""

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
9 giờ trước, Han Tinh đã nói:

Bạn 

Bạn cho mình hỏi là sau khi apload xong sau đó gõ lệnh VD hộp thoại chỉ xuất hiện khoảng 1 đến 2 giây thì hộp thoại bị biến mất. Đó là bị lỗi gì vậy bạn? Mình sáng máy khác sử dụng thì thấy ok. 

Lúc trước máy mình có cung cấp series để đăng ký lisp QDV trial để sử dụng. Không biết là do như vậy nên bây giờ nó bị lỗi không nữa? Thấy lisp hữu dụng nên mình quan tâm đến nó. Thanks bạn. 

; error: bad argument value: unsupported registry value: ""

Đợi vài hôm mình tìm hiểu lỗi lạ này rồi gửi bạn bản khác nhé

• Like 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 20/11/2020 tại 10:37, Doan Nguyen Van đã nói:

Cho mình hỏi lisp QDV bạn còn chia sẻ nữa ko?

Vào lúc 19/11/2020 tại 16:02, Doan Nguyen Van đã nói:

Chi mình hỏi lisp VD và DPL khác nhau hả bạn?

• Like 1
  • Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin cảm ơn!

Link tải: Lệnh VD: VD-Lisp In Nhanh.rar -  https://www.mediafire.com/file/9dgynql2nqx75m0/VD-Lisp_In_Nhanh.rar/file

Lệnh: DPL DPL - Lisp In nhanh.rarhttp://www.mediafire.com/file/w2sxuorwjxpg8fb/DPL+-+Lisp+In+nhanh.rar/file

Thanks bạn đã chia sẽ cho mọi người

Tuy nhiên phần in bên model bị lỗi rồi. Bạn có thể xem lại giúp mọi người với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin cảm ơn!

Bạn ơi 2 lisp trên dùng chức năng có khác gì nhau ko

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1 giờ} trướ}c, vanhuyou đã nói:

Bạn ơi 2 lisp trên dùng chức năng có khác gì nhau ko

Giống nhau nhé bạn, chỉ khác tên lệnh thôi.

Vào lúc 1/12/2020 tại 20:39, Kieu Tan đã nói:

Thanks bạn đã chia sẽ cho mọi người

Tuy nhiên phần in bên model bị lỗi rồi. Bạn có thể xem lại giúp mọi người với

Mình thử nhiều máy mà không bị lỗi đó, bạn sent file qua mình test thử xem

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 4/12/2020 tại 17:57, Doan Nguyen Van đã nói:

Giống nhau nhé bạn, chỉ khác tên lệnh thôi.

Mình thử nhiều máy mà không bị lỗi đó, bạn sent file qua mình test thử xem

Thank bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin cảm ơn!

PS: Lisp hay nhưng lượt tương tác đánh giá không đạt như mong muốn, có 1 số phản hồi không tích cực (Chia sẻ free nhưng nhiều bạn muốn nhiều hơn thế..có lời lẽ yêu cầu tác giả không mấy thiện cảm. Nên mình ngừng phát hành Lisp này (từ ngày 1/3/2021) những bạn đã sử dụng trước đó vẫn dùng được oke nhé!) Cảm ơn các bạn đã ủng hộ!

bị giới hạn máy dùng bác ơi

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay