Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
toilatoi1011

Lỗi kì lạ của CS4????????????

Các bài được khuyến nghị

Tôi dùng Win7-64bit và dùng CS4.Khi tôi xuất từ cad sang shop thì các ảnh dc xuất ra này bị mất 1 phần hình ảnh là sao.Các Version khác khi xuất ảnh thì không sao,tôi không muốn bỏ CS4 vì nó có nhiều ứng dụng rất hay.

Cad tôi dùng là cad 2009,tôi cũng xuất ảnh từ Cad 2008,07 cũng cho kết quả mất 1 phần hình ảnh.Mong các pro khắc phục lõi trên cho mình,để mình có thể yên tâm dùng nó mà tinh thần thoải mái...

Cám ơn mọi sự giúp đỡ!!!....!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Tôi dùng Win7-64bit và dùng CS4.Khi tôi xuất từ cad sang shop thì các ảnh dc xuất ra này bị mất 1 phần hình ảnh là sao.Các Version khác khi xuất ảnh thì không sao,tôi không muốn bỏ CS4 vì nó có nhiều ứng dụng rất hay.

Cad tôi dùng là cad 2009,tôi cũng xuất ảnh từ Cad 2008,07 cũng cho kết quả mất 1 phần hình ảnh.Mong các pro khắc phục lõi trên cho mình,để mình có thể yên tâm dùng nó mà tinh thần thoải mái...

Vì có nhiều cách xuất CAD sang Shop, Bạn hãy nói rõ cách bạn xuất ra CS4.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vì có nhiều cách xuất CAD sang Shop, Bạn hãy nói rõ cách bạn xuất ra CS4.

tôi tạo một plot riêng ở mục plotmanager.rồi Ctrl+p,chọn plot mà tôi tạo,chọn hình cần xuất ảnh,ảnh xuất có dạng .esp để chỉnh shop

Cám ơn đã Pm nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác thử xem lại các layer trong bản vẽ cad của bác xem, có layer nào mà ko có hiệu lực khi in ko. Lỗi này em chưa nghe thấy bao jờ, nhưng khả năng là do quá trình xuất file chứ ko fải do CS4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

e cũng bị giống bác, ko biết có ai có biết cách khắc phục ko? e đã chỉnh in với khung chọn window, lanscape fit to A3 rồi, preview cũng thấy đầy đủ. Xuất thành file esp rồi, nhưng mở photoshop CS4 ra thì chỉ được những nét ở nửa bên trái tờ giấy, còn bị mất các nét ở nữa bên phải tờ giấy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình vẫn xuất y như bạn vậy, win 7 - 64bit, shop cs4 và mọi việc vẫn bình thường

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

theo mình biết thì máy in của bạn cài ko đúng driver. cụ thể là dr in đang cài là dùng cho 32 nhưng win bạn là 64. còn 1TH nữa cũng là lỗi này: máy in cài trên server là dr cho Os của sv: 32b mà máy bạn là 64 cũng bị tương tự. load dr máy in của bạn cho win 64b cài thêm cho sv là đc. còn TH đầu thì cũng load dr đúng về cài là đc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xem lại, khi xuất file 8bits/channel hay 16bits/channel -có thể do nền tảng 64bit của Win 7, nó tự chọn 16bits/channel màu. Hoặc thử Canvas size rộng nền ra, xem có mất chi tiết vẽ khg ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo