Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Vietdvv

Nhờ chỉnh sửa Lisp

Các bài được khuyến nghị

Chào các bác

Sau khi tìm kiếm các diễn đàn, e có coppy được đoạn code đo diện tích hacth cho những hacth không lấy được và sửa chèn vào lisp diện tích cho từng hacth diện tích nhưng bị mắc như sau:

1. Với lisp đo tổng diện tích thì chạy bình thường. mình đã test với nhiều loại hacth khác nhau

2. Với lisp đo diện tích từng hacth thì lại báo lỗi

Nhờ các cao thủ chỉ và chỉnh sửa giúp. e xin post 2 lisp lên để các bác xem và giúp e

DT khong do duoc.lsp

DT khong do duoc_tung hacth.lsp

Drawing2.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
5 giờ trước, alisp đã nói:

Thử cái này xem.

DT khong do duoc.lsp

e cần khi quét n đối tượng thì sẽ tính diện tích hacth cho từng đối tượng bác ạ. Như bác sửa là tính tổng dt hacth thì đã có lisp e đính kèm rồi ạ. Bác xem lại giúp e.

Sorry bác, e đang say nên trả lời trước, mai e xem có sửa đc theo code của bác để chạy cho từng đối tượng đc ko. Đươck thì e cám ơn bác sau ạ

Chỉnh sửa theo Vietdvv
bs tt
  • Vote giảm 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
26 phút trước, Vietdvv đã nói:

ra số liệu sai bác ạ. e dùng lisp tính tổng ra 4.85, lisp của bác ra 0.11 ạ (đo theo file e đã đính kèm)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
25 phút trước, NTHAHT đã nói:

bác hướng dẫn e cách tạo và post video như của bác đc ko? Giờ e load lisp của bác lên lại báo lỗi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 24/9/2021 tại 11:20, alisp đã nói:

Thử cái này xem.

DT khong do duoc.lsp

Cám ơn bác, e đã sửa lại và được khi chèn text. Nhưng khi chèn block att thì lại báo lỗi. e post lên bác xem giúp e với ạ

DT khong do duoc (2).lsp

DT khong do duoc block.lsp

Drawing2.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
6 phút trước, NTHAHT đã nói:

Uh, cũng lạ, mình chưa biết lý do vì sao, của mình nó chạy êm ru.

Dùng dùng thử cái này:

DT_tung_hatch.lsp

Được rồi bác ạ. Nhưng cũng tương tự như trường hợp lisp bác @alisp, khi e add vào block att thì chỉ đo được cho 1 hacth, còn do text thì được. E đính kèm đoạn e chèn thêm bác xem sửa giúp với ạ

new 1.lsp

Drawing2.dwg

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 27/9/2021 tại 10:37, Vietdvv đã nói:

Cám ơn bác, e đã sửa lại và được khi chèn text. Nhưng khi chèn block att thì lại báo lỗi. e post lên bác xem giúp e với ạ

DT khong do duoc (2).lsp

Drawing2.dwg

Thấy bạn ít nhiều cũng biết về lisp, nhưng không tự sửa được hay sao mà phải nhờ sửa dùm?

Lần trước nhờ viết text, lần này nhờ insert block att, không có lần sau nhé bác!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1 giờ trước, alisp đã nói:

Thấy bạn ít nhiều cũng biết về lisp, nhưng không tự sửa được hay sao mà phải nhờ sửa dùm?

Lần trước nhờ viết text, lần này nhờ insert block att, không có lần sau nhé bác!!

Cảm ơn bác đã sửa giúp, e thử và thấy chạy được rồi. Nhưng thỉnh thoảng lại bị lỗi ở lệnh pedit, phải chạy lại lệnh với hacth lấy được diện tích và lặp lại thì được. Bác có thể xem xử lý dứt điểm được không.

Về vấn đề bác nêu "Thấy bạn ít nhiều cũng biết về lisp, nhưng không tự sửa được hay sao mà phải nhờ sửa dùm?", e xin thông tin như sau. Trước đây, e cũng có vẽ cad và cũng có tìm hiểu chút ít về lisp. Hiện tại, công việc của e chủ yếu liên quan đến việc đọc bản vẽ. Nhìn thấy "em gái" loay hoay với việc này nên e mày mò tìm hiểu lại và nhờ các bác xử lý giúp để e ấy làm việc nhanh hơn.

Bác có thể giải thích nguyên nhân tại sao lại bị dừng ở lệnh pedit khi thay đổi giữa text và block được không ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sau khi đọc lại các dòng chỉnh sửa của bác @alisp và bác @NTHAHT, E đã thử thêm trên lệnh cad và xử lý được lỗi, lisp đã chạy bình thường. Tks 2 bác vì đã giúp đỡ, không có 2 bác thì e còn loay hoay không ra được

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo