Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
xaydung

Giấu các setting của max, Vray

Các bài được khuyến nghị

Các bác ơi cho tôi hỏi có cách nào có thể giấu các setting của 1 file max như vật liệu , các loại đèn, các thiết đặt Vray, khi mở ra thì không ai có thể nhìn thấy không, mặc dù khi render thì vẫn bình thường?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tại sao bác lại cần phải giấu setting? Có quan trọng đến mức thế không? Theo tôi, nếu đạt được yêu cầu của bác chỉ có cách thoả thuận với client giá cả rồi đưa luôn cả setting cho nguời ta. Thời buổi nào rồi còn dấu setting!Bây giờ tutorials nhan nhản trên mạng, có fải như ngày xưa "dấu nghề" đâu mà bác fải câu nệ.

Câu trả lời của tôi là không có cách nào để dấu setting mà F9 được kết quả như cũ, hoặc trình của tôi chưa đủ để biết được cách đó. Nếu bác nào biết, rất mong được chỉ giáo!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
@xaydung: không có cách nào đâu.

@rocky: hehe, chú lại định giấu nghề hả. Đập chết giờ:bigsmile:

không có cách nào 100% chứ các bác?!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

xem ra cái ông xaydung này có vẻ thích giấu nghề nhở. :) cứ để cho mọi người xem setting thì họ mới có nhân xét được chứ. nếu mà cứ giấu dốt như thế bao giờ mới tiến bộ được nhở :bigsmile:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chắc bác này giấu người cùng cơ quan, chứ bên A đòi xem setting làm gì, cần thì họ lấy scene + setting của tây có phải đep kô. Trừ khi bài của bác đẹp hơn tây :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vì đã trót hứa với người dạy em thủ thuật này nên em ko thể nói rõ cho mọi người được, ai muốn biết thì để lại địa chỉ mail nhé, em gửi cách làm cho

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình thấy cái này tượng đối không cần thiết. Thiết nghĩ họ đã lấy được model rồi thì thôi cho setting luôn đi. Nếu mà bọn ever motion mà cũng vậy thì chắc các bác die hết.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vì đã trót hứa với người dạy em thủ thuật này nên em ko thể nói rõ cho mọi người được, ai muốn biết thì để lại địa chỉ mail nhé, em gửi cách làm cho

Mình không tin là dấu được,

Mình không cần thủ thuật,

Mun có thể upload 1 file max đã giấu setting được không? Để chứng minh rằng có cách dấu setting.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Để đáp ứng được yêu cầu ko hiện các setting mà render lên vẫn ngon thì em có một thủ thuật rất đơn giản, nếu em post lên mọi người xem xong biết ngay, lộ nghề chít :))

Anh nào có nhu cầu thì pm yahoo em, em send file cho

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đc rồi. Để xem có đúng như Mun nói không.

Gửi vào mail mình: ph168xd@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em ngại gửi mail lắm, anh pm nick yahoo em đi, em send luôn cho :)

Em đã tạo sẵn 1 file max đáp ứng đầy đủ các yêu cầu của anh xaydung là : giấu các setting của 1 file max như vật liệu , các loại đèn, các thiết đặt Vray, khi mở ra thì không ai có thể nhìn thấy không, mặc dù khi render thì vẫn bình thường

cụ thể là trong file này của em, các anh ko thể thay đổi được model, các setting của đèn, của vật liệu. setting render đã bị chuyển về mặc định nhưng khi ấn shirt Q chất lượng ảnh vẫn ko thay đổi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em ngại gửi mail lắm, anh pm nick yahoo em đi, em send luôn cho :)

Em đã tạo sẵn 1 file max đáp ứng đầy đủ các yêu cầu của anh xaydung là : giấu các setting của 1 file max như vật liệu , các loại đèn, các thiết đặt Vray, khi mở ra thì không ai có thể nhìn thấy không, mặc dù khi render thì vẫn bình thường

cụ thể là trong file này của em, các anh ko thể thay đổi được model, các setting của đèn, của vật liệu. setting render đã bị chuyển về mặc định nhưng khi ấn shirt Q chất lượng ảnh vẫn ko thay đổi

Mun gửi đi. Anh ko add đc nick em.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tiếc quá, máy nhà hỏng VRay.

Mun rất giỏi, nhưng mọi ng sẽ càng phục hơn nếu mun biết chia sẻ điều đó với mọi ng.

Anh Hoành và Ji thấy thế nào

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Với những người biết chia sẻ thì em ko có ý kiến jì

nhưng với những người chỉ chăm chăm đi giấu nghề thì em cũng giấu nghề lại thôi :))

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng đã từng gặp file này của bon nước ngoài

rất nhiều rồi chứ không phải không. Nhưng cách làm thế nào thì ...

Mun ko ngại nói ra chứ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em chả biết, dưng mờ hỏi về cách giấu nghề tức là có ý định giấu nghề :))

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em chả biết, dưng mờ hỏi về cách giấu nghề tức là có ý định giấu nghề :))

Không biết phải hỏi

Muốn giỏi phải học

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ai ko giấu nghề thì em chia sẻ, post lên đây để những người có ý định giấu nghề học được thì chít, ẹm lộ nghề mất àh =))

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ai ko giấu nghề thì em chia sẻ, post lên đây để những người có ý định giấu nghề học được thì chít, ẹm lộ nghề mất àh =))

Bé Mũn super 3dmax rùi nhìn là bít ngay, các bác bắt bí ngừoi ta thế ông thầy dạy võ có bao giờ truền cái tuyệt chiêu ko nhỉ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo