Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
xaydung

Giấu các setting của max, Vray

Các bài được khuyến nghị

Bé Mũn super 3dmax rùi nhìn là bít ngay, các bác bắt bí ngừoi ta thế ông thầy dạy võ có bao giờ truền cái tuyệt chiêu ko nhỉ

Thôi kệ bé đi

Ngày xưa, nếu Tôn Tẫn truyền hết bí quyết cho Bàng Quyên thì...

Còn giờ, Nếu Mũn truyền hết bí quyết lên Cad việt thì...

Bùn thay!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Em có bảo là em ko chia sẻ đâu, ai thích thì pm em, em send file cho

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em ngại gửi mail lắm, anh pm nick yahoo em đi, em send luôn cho :)

Em đã tạo sẵn 1 file max đáp ứng đầy đủ các yêu cầu của anh xaydung là : giấu các setting của 1 file max như vật liệu , các loại đèn, các thiết đặt Vray, khi mở ra thì không ai có thể nhìn thấy không, mặc dù khi render thì vẫn bình thường

cụ thể là trong file này của em, các anh ko thể thay đổi được model, các setting của đèn, của vật liệu. setting render đã bị chuyển về mặc định nhưng khi ấn shirt Q chất lượng ảnh vẫn ko thay đổi

Thực ra đây chỉ là một trò khôn vặt. Để đạt được tất cả những yêu cầu trên, chỉ cần sử dụng Render Background là ok ^^!

file mẫu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tư tưởng chú này ko lành mạnh tí nào, lock nó đi chú Ji =)) .À có một cách đấy : Chú dùng tổ hợp fím Ctrl + A rồi nhấn Detete ,nhẫn xong chọn ngay save as ra một file khác,ở file này chú send cho người cần giấu thì an tâm 100% ko bao h bị mất các setting .

Chúc chú thành công :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tư tưởng chú này ko lành mạnh tí nào, lock nó đi chú Ji =)) .À có một cách đấy : Chú dùng tổ hợp fím Ctrl + A rồi nhấn Detete ,nhẫn xong chọn ngay save as ra một file khác,ở file này chú send cho người cần giấu thì an tâm 100% ko bao h bị mất các setting .

Chúc chú thành công :)

Bình tĩnh :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ông này tính rất hẹp hòi . biết giỏi đến mức đâu mà phải làm thế .

Bình tĩnh phát nữa!

Mỗi cây mỗi hoa

Mỗi nhà mỗi cảnh

mỗi người mỗi tính

Mỗi tình mỗi khổ

Thái àh,a.Phong đây ko nhận ra anh ah

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em ngại gửi mail lắm, anh pm nick yahoo em đi, em send luôn cho ^_^

Em đã tạo sẵn 1 file max đáp ứng đầy đủ các yêu cầu của anh xaydung là : giấu các setting của 1 file max như vật liệu , các loại đèn, các thiết đặt Vray, khi mở ra thì không ai có thể nhìn thấy không, mặc dù khi render thì vẫn bình thường

cụ thể là trong file này của em, các anh ko thể thay đổi được model, các setting của đèn, của vật liệu. setting render đã bị chuyển về mặc định nhưng khi ấn shirt Q chất lượng ảnh vẫn ko thay đổi

rất nhiều kinh nghiệm tâm lí học với 3ds max =))!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào bạn

Bạn cho mình hỏi vì mình mới học 3dmax, tutorial là gì.mình tải vật liệu ở trang V-ray- materials.de về nhưng kô biết làm cách nào để áp vật liệu vào edit material để sử dụng,cám ơn bạn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đây gọi là kỹ thuật Baking Texture, Render không cần có một nguồn sáng hay setting tính toán nào, chỉ hoàn toàn là Texture, ra ảnh vẫn rất thật và render rất nhanh, vì tất cả đã được tính toán radiosity/color bleed/lighting & shadow ra texture và Unwrap UVW vào lại object.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh Hungsamsum nói cũng là 1 cách , mình đọc qua nhưng chưa 1 lần kiên nhẫn thử làm, trong lúc mày mò 3D mình thấy có 1 cách nữa là Xref... trong menu File (đang ren nên ko mở max ra xem cụ thể là thế nào đc)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

theo mô tả của cái bác giáu setting kia thì ko can thiệp vào file max đc ( mở ra chỉ việc ấn F9) thì nhiều khả năng là Xref... còn Baking Texture << mình nghĩ vẫn can thiệp vào file đc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nếu ai có bản max của bé Mũn là biết đây chỉ là trò đùa cho những ai có suy nghĩ thô thiển và cho rằng ta đã giỏi nên ta phải giấu đi cái ta biết mà không biết rằng thiên hạ đã giỏi hơn ta gấp trăm lần rùi, ha ha, rất thú vị với trò đùa của bé Mũn, trong file của bé Mũn chẳng có cái gì hết ngoài cái camera và một cái nền môi trường mà bé đã thay đổi bằng 1 hình con bò ( chuan cho nhung ke co tu tuong do). Các bạn nhấn 8 bật môi trường lên và bỏ phần "Use map" và render lại là biết trong file có cái gì, ha ha! đến giờ thì bác xaydung đã hiểu chưa, mà bác nên đổi nick đi, chẳng hợp tý nào với cái xây dựng đâu.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bác ơi giúp em với ! em xài 3dmax9 mà không có bộ vray của nó , bác nào đã xài max9 rồi có bản vray đủ cho em xin được không , mắc quá :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ặc ặc. những bác có ý định giấu nghề thì bác Mun không muốn cho biết (cũng phải). Còn bác nào không cần giấu nghề thì cũng chẳng cần biết làm gì. ------> suy nghĩ của cá nhân em , có gì sai mong các bác bỏ qua. :mellow:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo