Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Các bài được khuyến nghị

Sau 1 thời gian tìm hiểu cũng như được hướng dẫn gợi ý từ chú V.Bảo

Xin giới thiệu tới ace, chú bác trong công đồng thêm 1 tiện ích để tính toán san nền.

Mong nhận được những góp ý cũng như sự ủng hộ từ tất cả mọi người!

Link tải: https://drive.google.com/drive/folders/1ziO0pYSVeQmIDBzA4xw5tZ-JHfFpivTy?usp=sharing

Chỉnh sửa theo CongNguyen91bn
thay đổi đường dẫn của file cài đặt
  • Like 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Cập nhật tính năng mới của GEOLS tool:

+ Vẽ mặt cắt địa hình: 

- Nội suy độ và vẽ đường địa hình tại các giao điểm và đỉnh của đường mặt cắt với lưới tam giác delaunay

- Mô phỏng bề mặt địa hình 

Link tải ko đổi: https://drive.google.com/drive/folders/1ziO0pYSVeQmIDBzA4xw5tZ-JHfFpivTy?usp=sharing

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tại Node em nên cho nó thành 1 Block Att để quản lý nó dễ hơn thay vì rời rạc (CDTN, CDTK, Chênh cao).

Phần xuất ra bảng thì em nên vẽ kiểu Table, khi xuất sang Excel thì chỉ cần nhấn chuột phải và Export mà không cần viết thêm gì cả.

P/s: Em viết rất tốt đấy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
2 giờ trước, thanhduan2407 đã nói:

Tại Node em nên cho nó thành 1 Block Att để quản lý nó dễ hơn thay vì rời rạc (CDTN, CDTK, Chênh cao).

Phần xuất ra bảng thì em nên vẽ kiểu Table, khi xuất sang Excel thì chỉ cần nhấn chuột phải và Export mà không cần viết thêm gì cả.

P/s: Em viết rất tốt đấy

Dạ ở đây em dùng phương thức khác nên ko nhất thiết cần dùng đến block ATT anh ạ , ở đây mỗi ô KL là 1 nhóm đối tượng a có thể dùng lệnh tắt CTRL+SHIFT+A để liên kết hoặc tách các đối tượng cùng nhóm được anh nhé, với tiếp đến em sẽ làm thêm form để có thể truy xuất vị trí ô khối lượng cần kiểm tra nó sẽ tiện hơn khi a phải dóng theo hàng theo cột. 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 4/7/2022 tại 16:41, CongNguyen91bn đã nói:

Chào bạn. Mình có dùng thử chường trình  GEOLS tool nhưng đến đoạn Fix ô lưới tự động lại không fix được. bạn có thể chỉ ra nguyên nhân và cách khắc phục ko

Tep Mau Cao do San Nen.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 20/8/2022 tại 11:04, Giaptl đã nói:

Chào bạn. Mình có dùng thử chường trình  GEOLS tool nhưng đến đoạn Fix ô lưới tự động lại không fix được. bạn có thể chỉ ra nguyên nhân và cách khắc phục ko

Tep Mau Cao do San Nen.dwg

Chào anh GiapTL, em đã tải và kiểm tra thì thấy lệnh Fix ô lưới vẫn hoạt động anh nhé, ở đây có thể khi anh dùng lệnh phải đợi 1 chút vì số lượng ô lưới ở đây khá lớn nên sẽ cần thêm thời gian, hơn nữa theo bản cập nhật mới nhất thì a sẽ chỉ phải dùng tới lệnh Fix ô lưới khi có lỗ thủng, phần kẻ ô lưới sẽ được vẽ chỉ bên trong đường bao

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay