Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ngodinhhoang

Lỗi Fatal - bấm chuột giữa (autocad tự động tắt)

Các bài được khuyến nghị

Lỗi Fatal - bấm chuột giữa (autocad tự động tắt)

Em đang dùng Win11, trước đây cài autocad 2018 - 64bit, 2007 dùng bình thường.

Sau 1 lần bị lỗi, cài lại máy, cài lại autocad 2018 - 64bit vẫn dùng bình thường.

Tuy nhiên mấy ngày gần đây, bị lỗi Fatal

Bấm chuột giữa, giữ và Pan, di chuyển bản vẽ thì bị lỗi tắt autocad toàn file cad. 

Em đã gỡ cài lại, thử các phương pháp trên mạng, cài lại win về chế độ sản xuất (xóa hết file trong ổ C, khôi phục cài đặt gốc), cài lại CAD 2018, 2020, tầm 5 lần vẫn bị lỗi.

cài 2007 vẫn lỗi. Em giờ rất hoang mang.

Mong các tiền bối ra tay cứu giúp

loi fatal.png

loi fatal 2.png

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

1. Mình viết lisp, dll  cũng hay bị như thế, hầu hết là tham chiếu một đối tượng không tồn tại (như hàm lấy danh sách các hàng từ 1 file txt, mà file đó không tồn tại).

Thử loại bỏ các file appload , arxload và netload.

2. Có thể do Power saving trên laptop. Xem youtube

3. Một số lí do khác không biết.

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Power saving đã thử và không được, còn những cái khác mình đã cài về chế độ ban đầu, fomat hết ô C, ko cài gì hết chỉ cài autocad cũng ko khắc phục được do dùng win 11 bản quyền, cad thì crack (trước vẫn dùng bình thường, mới bị vài hôm) . Ra tiệm cài cái win 10 crack thì dùng ngon.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
3 giờ trước, ngodinhhoang đã nói:

Power saving đã thử và không được, còn những cái khác mình đã cài về chế độ ban đầu, fomat hết ô C, ko cài gì hết chỉ cài autocad cũng ko khắc phục được do dùng win 11 bản quyền, cad thì crack (trước vẫn dùng bình thường, mới bị vài hôm) . Ra tiệm cài cái win 10 crack thì dùng ngon.

Vậy là hàng crack đi với nhau, hàng copyright đi với nhau. Nếu mún dùng win11 bq thì phải cài cad bq hoặc ngược lại win10 cr đi với cad lụi !!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
13 giờ trước, NTHAHT đã nói:

Tất cả file cad của bạn đều bị như vậy, hay chỉ 1 file?

Tất cả các file, trước đây thì win bản quyền và cad 2018 crack dùng bình thương, sau đó có 1 lỗi excel dẫn tới mình gỡ 1 số cái và virus. Mình cài lại win (chỉ reset phần mềm cài thêm về ko cài). Dùng đc 1 thời gian bình thường thì office và cad lỗi. Mình 5,6 lần cài lại win xoá hết ổ C, về hoàn toàn mặc định sản xuất. Cài (mỗi lần khác nhau khi cài win mới) cad2007, 2018, 2020 (có khi cài các ứng dụng khác trc, có khi cài chỉ cad) đều bị lỗi này. Ra tiệm nó cài win crack (xoá bản quyền) thì dùng ngón (lâu lâu win lại đòi bản quyền phải crack win). Ngoài ra khi sửa mình còn cài thêm bổ trợ cũng ko đc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay