Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
nhathuochapu

Thành phần của thuốc Myvelpa

Các bài được khuyến nghị

Thành phần của thuốc Myvelpa

Trong mỗi viên nén bao phim có chứa:

Sofosbuvir……………………400mg

Velpatasvir…………………..100mg

Tá dược vừa đủ một viên

Thuốc Myvelpa là thuốc gì ?

Thuốc Myvelpa là thuốc kháng virus viêm gan C HCV kết hợp 2 thành phần Sofobusvir 400mg là velpatasvir 100mg. Đây là thuốc kê đơn dùng cho bệnh nhân viêm gan C mạn tính có bằng chứng về sự hoạt động của virus viêm gan C hcv. Thuốc Myvelpa sử dụng để điều trị tất cả các kiểu gen HCV từ 1-6. Bệnh nhân có thể điều trị khỏi hoàn toàn viêm gan C trong vòng từ 3-6 tháng hiệu quả đạt đến 95% ở bệnh nhân không có xơ gan và xơ gan còn bù.

Thuốc Myvelpa điều trị viêm gan C có tốt không?

Thuốc Myvelpa điều trị viêm gan C có tốt không đang là câu hỏi mà nhiều bệnh nhân viêm gan C mạn tính thắc mắc thì nhà thuốc xin trả lời như sau. Thuốc Myvelpa là thuốc kháng virus HCV ở tất cả các kiểu gen từ tuyp 1 đến 6. Thuốc myvelpa có thể điều trị khỏi hoàn toàn viêm gan C thời gian từ 3-6 tháng. Thuốc Myvelpa là thuốc kháng virus kết hợp 2 thành phần được sản xuất bởi hãng dược phẩm Mylan ấn độ.

Thuốc-Myvelpa-400mg-100mg-điều-trị-viêm-gan-C

Những ưu điểm của thuốc Myvelpa điều trị viêm gan C như sau:

Thứ nhất, thuốc myvlepa 400mg/100mg có thể điều trị khỏi hoàn toàn viêm gan C ở tất cả các kiểu gen

Thứ hai, thuốc Myvlepa rút ngắn được thời gian điều trị là từ 12 tuần cho bệnh nhân không xơ gan và từ 12 đến 36 tuần cho bệnh nhân có xơ gan và xơ gan mất bù.

Thứ ba, tỷ lệ đáp ứng thuốc và khỏi bệnh của bệnh nhân đạt hiệu quả lên đến 95%

Thứ tư, Thuốc Myvelpa được sản xuất bởi dược phẩm Mylan ấn độ cho giá thành thấp hơn rất nhiều so với các thuốc nghiên cứu gốc nhập khẩu từ anh và pháp.

Thứ năm, Thuốc Myvelpa là thuốc nhập khẩu chính hãng được phân phối bởi công ty dược phẩm đa lê và phương nghi nên khách hàng có thể hoàn toàn yên tâm về chất lượng sản phẩm và nguồn gốc xuất xứ.

Từ đây ta có thể thấy được thuốc Myvelpa rất tốt và hiệu quả trong điều trị bệnh viêm gan C hơn nữa còn cho giá thành phù hợp với kinh tế của người dân Việt Nam

Thuốc Myvelpa là gì và nó được sử dụng để làm gì

Thuốc Myvelpa là một loại thuốc có chứa các hoạt chất sofosbuvir và velpatasvir. Thuốc Myvelpa được dùng để điều trị nhiễm vi-rút viêm gan C mãn tính (lâu dài) ở người lớn và trẻ em từ 3 tuổi trở lên.

Các hoạt chất trong thuốc này hoạt động cùng nhau bằng cách ngăn chặn hai protein khác nhau mà virus cần để phát triển và tự sinh sản, cho phép nhiễm trùng được loại bỏ vĩnh viễn khỏi cơ thể.

Thuốc Myvelpa đôi khi được dùng với một loại thuốc khác, ribavirin.

Điều rất quan trọng là bạn cũng phải đọc tờ rơi cho các loại thuốc khác mà bạn sẽ dùng với Thuốc Myvelpa. Nếu bạn có bất kỳ câu hỏi nào về thuốc của mình, vui lòng hỏi bác sĩ hoặc dược sĩ của bạn.

Những điều bạn cần biết trước khi dùng Thuốc Myvelpa

Đừng dùng Thuốc Myvelpa

Nếu bạn bị dị ứng với sofosbuvir, velpatasvir hoặc bất kỳ thành phần nào khác của thuốc này

→ Nếu điều này áp dụng cho bạn, đừng dùng Thuốc Myvelpa và nói với bác sĩ của bạn ngay lập tức.

Nếu bạn hiện đang dùng bất kỳ loại thuốc nào sau đây:

rifampicin và rifabutin (thuốc kháng sinh được sử dụng để điều trị nhiễm trùng, bao gồm cả bệnh lao); • St. John’s wort (thuốc thảo dược dùng để điều trị trầm cảm);

carbamazepine, phenobarbital và phenytoin (thuốc dùng để điều trị bệnh động kinh và ngăn ngừa co giật).

Cảnh báo và phòng ngừa

Nói chuyện với bác sĩ của bạn nếu bạn:

có các vấn đề về gan khác ngoài viêm gan C, ví dụ

nếu bạn bị nhiễm vi-rút viêm gan B hiện tại hoặc trước đó, vì bác sĩ có thể muốn theo dõi bạn chặt chẽ hơn;

nếu bạn đã được ghép gan

có vấn đề về thận hoặc nếu bạn đang lọc thận, vì Thuốc Myvelpa chưa được thử nghiệm đầy đủ ở những bệnh nhân có một số vấn đề nghiêm trọng về thận;

đang điều trị nhiễm vi-rút suy giảm miễn dịch ở người (HIV), vì bác sĩ có thể muốn theo dõi bạn chặt chẽ hơn.

Nói chuyện với bác sĩ hoặc dược sĩ của bạn trước khi dùng Thuốc Myvelpa nếu:

bạn hiện đang dùng hoặc đã dùng thuốc amiodarone trong vài tháng qua để điều trị nhịp tim không đều, vì nó có thể dẫn đến nhịp tim của bạn chậm lại đe dọa tính mạng. Bác sĩ của bạn có thể xem xét các phương pháp điều trị khác nhau nếu bạn đã dùng thuốc này. Nếu điều trị bằng Thuốc Myvelpa là cần thiết, bạn có thể yêu cầu theo dõi tim bổ sung.

bạn bị tiểu đường. Bạn có thể cần theo dõi chặt chẽ hơn mức đường huyết và / hoặc điều chỉnh thuốc trị tiểu đường sau khi bắt đầu Thuốc Myvelpa. Một số bệnh nhân tiểu đường đã trải qua lượng đường thấp trong máu (hạ đường huyết) sau khi bắt đầu điều trị bằng các loại thuốc như Thuốc Myvelpa.

Hãy cho bác sĩ của bạn ngay lập tức nếu bạn hiện đang dùng, hoặc đã dùng trong những tháng qua bất kỳ loại thuốc nào cho các vấn đề về tim và trong quá trình điều trị bạn gặp phải:

nhịp tim chậm hoặc không đều, hoặc các vấn đề về nhịp tim;

Khó thở hoặc xấu đi của khó thở hiện có;

đau ngực;

choáng váng;

đánh trống ngực;

gần ngất xỉu hoặc ngất xỉu.

Xét nghiệm máu

Bác sĩ sẽ kiểm tra máu của bạn trước, trong và sau khi điều trị bằng Thuốc Myvelpa. Điều này là do đó: • Bác sĩ của bạn có thể quyết định xem bạn có nên dùng Thuốc Myvelpa hay không và trong bao lâu;

Bác sĩ của bạn có thể xác nhận rằng việc điều trị của bạn đã có hiệu quả và bạn không có vi rút viêm gan C.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo