Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
marvel

Lips in hàng loạt -TPL-IN-MP không thể in được nhiều bản (copies)

Các bài được khuyến nghị

Chào mọi người.

Mình có sử dụng lisp in hàng loạt TPL-IN-MP. 

Tuy nhiên gặp phải vấn đề là ko in được số bản mong muốn, mỗi lần chỉ được 1 bản mặc dù mình có đặt số lượng lớn hơn.

Mình đã in cả PDF và trên máy in thật nhưng đều chỉ được mỗi lần 1 bản.

Có ai đã gặp tình huống như này chưa ?

Ai biết cho mình cách  khắc phục khỏi phải đặt lệnh nhiều lần với ạ

Xin cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
34 phút trước, tien2005 đã nói:

Cảm ơn bạn, tuy nhiên vẫn ko in được nhiều bản trong 1 lệnh bạn ạ.

Hiện tại mình đang xử lí the cách: in ra PDF trước, xong gộp tất cả lại thành 1 file, là 1 bản hoàn chỉnh.

Sau đó thì in file PDF đó ra số lượng bản mong muốn.

Hơi thủ công chút, nhưng tạm chấp nhận vậy 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thì ra Bạn muốn in ra file PDF.

Tìm và cài đặt chương trình tạo máy in pdf ảo (vd: pdf factory pro) và chọn máy in này  khi in, nhiều bản vẽ in thì tự động gộp vào 1 file pdf

Nếu in trực tiếp ra giấy thì lisp trên cho Bạn chọn cách nhân bản theo kiểu 1/1 2/2 3/3 hay 1/2/3 1/2/3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1 giờ} trướ}c, tien2005 đã nói:

Thì ra Bạn muốn in ra file PDF.

Tìm và cài đặt chương trình tạo máy in pdf ảo (vd: pdf factory pro) và chọn máy in này  khi in, nhiều bản vẽ in thì tự động gộp vào 1 file pdf

Nếu in trực tiếp ra giấy thì lisp trên cho Bạn chọn cách nhân bản theo kiểu 1/1 2/2 3/3 hay 1/2/3 1/2/3

Bạn chưa hiểu.

Mình muốn in nhiều bản thông qua lisp, in trên cad để ra giấy luôn, chứ vạ gì muốn in PDF. 

Vì mình bảo các lisp đều k in được nhiều bản nên mới phải dùng cách xuất PDF rồi mới lấy nó để in thành nhiều bản.

Ví dụ mình cần 10 bộ hồ sơ bv. Nếu dùng lisp sẽ phải đặt 10 lệnh, vì nó k in 1 lần đc 10 bộ. Còn nếu qua PDF thì chỉ 2 lệnh, 1 lệnh xuất PDF và 1 lệnh in PDF ra 10 bản luôn.

Nên bây giờ đang mong có cách nào để 1 lệnh thông qua lisp mà in ra đc 10 bộ luôn ấy. Mình thử lisp của bạn thì chưa đáp ứng được, bạn có thể ktra lại xem sao

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nên in ra pdf mà ngó nghiêng xem có lỗi gì không đã rồi hãy in ra giấy. In pdf thì chọn máy in ảo ghép luôn như PDF Factory Pro ấy cho tiện.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
17 giờ trước, marvel đã nói:

Bạn chưa hiểu.

Mình muốn in nhiều bản thông qua lisp, in trên cad để ra giấy luôn, chứ vạ gì muốn in PDF. 

Vì mình bảo các lisp đều k in được nhiều bản nên mới phải dùng cách xuất PDF rồi mới lấy nó để in thành nhiều bản.

Ví dụ mình cần 10 bộ hồ sơ bv. Nếu dùng lisp sẽ phải đặt 10 lệnh, vì nó k in 1 lần đc 10 bộ. Còn nếu qua PDF thì chỉ 2 lệnh, 1 lệnh xuất PDF và 1 lệnh in PDF ra 10 bản luôn.

Nên bây giờ đang mong có cách nào để 1 lệnh thông qua lisp mà in ra đc 10 bộ luôn ấy. Mình thử lisp của bạn thì chưa đáp ứng được, bạn có thể ktra lại xem sao

Bạn đã sử dụng lisp chưa mà nói lisp không thể in 10 bộ trong 1 lần in.

1 lấn có thể in n bản vẽ và sắp xếp theo thứ tự mà Bạn đã chọn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thớt nên dùng lisp của bác @tien2005 thử xem, còn nếu vẫn thích lisp của bác nguyentuyen86 thì phải tìm gặp bác ấy nhờ xem lại, chứ cái lisp đó đã mã hoá rồi thì chẳng ai khác sửa được đâu.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thấy lisp của bác @tien2005 dùng tốt mà. In nhiều bộ bình thường. Mặc dù lisp miễn phí nhưng tác giả hỗ trợ rất nhiệt tình. Lisp bác nguyentuyen86 là lisp đầu tiên mình dùng, thấy lisp cũng hay. Nhưng đã rất lâu không còn thấy bác xuất hiện

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
6 giờ trước, tien2005 đã nói:

Bạn đã sử dụng lisp chưa mà nói lisp không thể in 10 bộ trong 1 lần in.

1 lấn có thể in n bản vẽ và sắp xếp theo thứ tự mà Bạn đã chọn

Chỉ cách mình in với, công ty mình toàn in ra 1 bộ rồi photo thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
2 giờ trước, dtdz19861 đã nói:

Chỉ cách mình in với, công ty mình toàn in ra 1 bộ rồi photo thôi.

Tác giả viết đã hướng dẫn chi tiết rồi. Bạn nên tự mò trong Options. Cứ thử bằng máy in PDF ý, không tốn giấy. Còn không được nữa thì in pdf rồi lại in file pdf đó ra giấy. Trong khi bất kì phần mềm nào cũng có lựa chọn in nhiều bản

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hơi mất công tí nhưng mà chắc ăn...e là e cứ dùng lisp xuất ra pdf...xong kiểm tra xem lại 1 lần...rồi mới in ra giấy...lúc in ra giấy thì muốn bao nhiêu bộ cũng đc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay