Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
trangthongtinmobifone

Tự gia hạn MobiFone là gì? Làm thế nào để tự gia hạn gói cước?

Các bài được khuyến nghị

Tự gia hạn MobiFone là gì?

Tự gia hạn là khái niệm dùng để chỉ hoạt động hệ thống mặc định tự động gia hạn gói cước hoặc bạn tự mình thao tác gia hạn lại gói cước dùng. Khi gói cước 3G/4G MobiFone, gói cước gọi nội mạng,…. đến hạn bạn có thể chọn cách tự gia hạn gói để dùng tiếp.

Tự gia hạn khác với không gia hạn, nếu tự gia hạn là đăng ký tiếp tục để sử dụng thì không gia hạn là thuê bao chủ động soạn tin nhắn để hủy đi tính năng tự gia hạn của hệ thống.

Làm thế nào để tự gia hạn gói cước MobiFone? 

Hiện nay, hầu hết các gói cước 3G MobiFone/4G Mobi, các gói gọi, sms, xem phim cơ bản. Đều sẽ có tính năng tự động gia hạn khi hết hạn.

Có nghĩa là bạn chỉ cần  sử dụng gói cước đến hết chu kỳ, lúc này hệ thống sẽ gia hạn tự động cho bạn mà không cần phải thực hiện bất kỳ thao tác nào. Vì vậy bạn có thể để hệ thống tự quét qua thuê bao của mình và gia hạn.

Khi gia hạn thành công hệ thống sẽ nhắn tin thông báo cho bạn. Trong sms sẽ nêu rõ tên gói, giá gói, thời gian gia hạn và hạn dùng của gói cước.

»Xem thêm: Các cú pháp đăng ký 3G MobiFone mới nhất 2022

Lưu ý cần nắm khi hệ thống tự gia hạn gói cước MobiFone:

Gói cước sẽ tự động gia hạn sau khi hết chu kỳ. Chu kỳ được tính theo ngày, tháng, năm tùy vào từng dịch vụ mà bạn đăng ký.

Cước phí để hệ thống tự động gia hạn lại là hoàn toàn miễn phí.

Tại thời điểm gia hạn, tài khoản của bạn cần phải đủ cước để hệ thống có thể gia hạn lại gói bạn đang dùng.

Tài khoản dùng để gia hạn tất cả các dịch vụ của MobiFone phải là tài khoản chính.

Trường hợp, thuê bao của bạn không đủ điều kiện để hệ thống tự động gia hạn. Hãy yên tâm bạn vẫn có thể chủ động gia hạn gói cước sau 15 ngày khi nạp tiền vào tài khoản thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo