Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
NTH2024

[] Tool in bản vẽ Autocad hàng loạt ATP Plotter 4.2

Các bài được khuyến nghị

Giới thiệu với các bạn Tool in bản vẽ Autocad hàng loạt ATP Plotter, bản cập nhật ATP Plotter 4.2.

Tính năng:

• Hỗ trợ chọn cùng lúc nhiều khung in mẫu là Block và Polyline kết hợp.
  • Hỗ trợ nhiều chế độ in theo hàng hoặc cột từ trên xuống dưới, dưới lên trên, trái sang phải, phải sang trái...
  • Hỗ trợ in cả bản vẽ hoặc nhiều file bản vẽ Autocad với chỉ 1 click chuột.
  • Tự động load ATP Plotter khi khởi động Autocad, lưu cấu hình in, khung mẫu cho các lần in sau...

Phiên bản pro có chi phí kích hoạt chỉ 90k/PC.

Download bản free: ATP Plotter free

********************************************************************************************************************************************************

Mình miễn phí kích hoạt ATP Plotter 4.2 pro cho ACE Cadviet từ nay cho đến hết T7 (Hết ngày 3/2/2024). 

Mình miễn phí kích hoạt ATP Plotter 4.2 pro cho ACE Cadviet từ nay cho đến hết ngày mai (8/3/2024). 

********************************************************************************************************************************************************

Giao diện ATP Plotter khi dùng chế độ tự chọn thủ công các khung cần in.

Giao diện ATP Plotter khi dùng chế độ tự động in các layout, model đã chọn hoặc in một lúc tất cả bản vẽ.

Demo: 

------------------------------------------------Cập nhật 27.6.2023-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Demo phiên bản ATP Plotter 2.2: ATP Plotter 2.2 In tự động hàng loạt bản vẽ Autocad.

------------------------------------------------Cập nhật 24.10.2023-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Demo phiên bản ATP Plotter 3.1: ATP Plotter 3.1 In tự động hàng loạt bản vẽ Autocad.

ATP Plotter 3.1.png

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Có 1 điều bạn nên giải thích rõ (vì soft của bạn có trà sữa), đó là tính ưu việt của nó so với rất nhiều lisp IN mà bạn đã kể, để họ dễ tiếp cận.
Và đặc biệt hơn nữa: đây là bài đầu tiên bạn post cho CadViet với lời kêu gọi vì sự phát triển của CadViet nhưng đã có mùi sữa rồi.

• Like 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

e không down được b ơi

1 giờ} trướ}c, NTH2024 đã nói:

Hiện nay đã có rất nhiều các tool/lisp in bản vẽ trong Autocad. Các bạn đã dùng TPL-IN-MP của NguyenTuyen86, QDV của Doan Nguyen Van, Print Autocad của Biet ve CAD, MPL-MultiPlot của tien2005, Unlimited Printing của vietanh2018, VnPlot của KS.PhanThanhTu, QPL của quocmanh04tt…? Mình tiếp tục giới thiệu với các bạn một tool in hàng loạt bản vẽ Autocad nữa: ATP Plotter 2.0

Tính năng:

• Hỗ trợ khung in là Block (xref, ATT) hoặc Polyline (rectangle)
  • In theo các hàng hoặc các cột lựa chọn
  • Hỗ trợ in tự động những layout hoặc model được chọn hoặc in toàn bộ bản vẽ chỉ bằng 1 click chuột.

Các tính năng trên đều rất cơ bản nhưng có lẽ cũng phù hợp với hầu hết mọi người. Các tính năng khác như in nhiều file một lúc... đang được phát triển.

Đây là bản có trả phí (~ lyCF). Mình sẽ miễn phí kích hoạt cho tất cả các bạn post mã yêu cầu vào đây trong ngày hôm nay và ngày mai (23/3).

Rất mong các bạn tôn trọng code của người viết để cộng đồng Cadviet cùng phát triển.

(Đây là tool .net nhưng xin được post ở đây vì mình mong được góp ý từ các bạn)

Link demo youtube: https://www.youtube.com/watch?v=nyDTdDmOlFQ

Download: ATP Plotter 2.0

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
24 phút trước, Doan Van Ha đã nói:

Có 1 điều bạn nên giải thích rõ (vì soft của bạn có trà sữa), đó là tính ưu việt của nó so với rất nhiều lisp IN mà bạn đã kể, để họ dễ tiếp cận.
Và đặc biệt hơn nữa: đây là bài đầu tiên bạn post cho CadViet nhưng đã kèm mùi sữa rồi.

Cám ơn bạn đã góp ý. Vì chỉ là tool nhỏ nên tất cả tính năng mình đã demo hết trong video rồi bạn. Tính năng rất cơ bản thôi nhưng không có nghĩa vì nó không tốt hơn các lisp khác mà nó phải miễn phí. Nick này mình mới lập ra cũng không có nghĩa là mình mới tham gia cadviet bạn ah.

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhờ thớt thống kê các app print trong CV mới nhận ra các pro lisper đều phải tạo cho mình một app print, giống như nếu chưa tạo thì không dc xem là pro hay  sao đó!! 

• Like 1
  • Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1 giờ} trướ}c, 7o7 đã nói:

Nhờ thớt thống kê các app print trong CV mới nhận ra các pro lisper đều phải tạo cho mình một app print, giống như nếu chưa tạo thì không dc xem là pro hay  sao đó!! 

Đúng vậy em.

Chỉ khác nhau có up lên hay không thôi. Dùng đồ thằng khác thấy khó chịu như mặc nhầm quần áo, mặc dù nó có thể tốt hơn. Quan trọng là ý tưởng thôi, viết mô phỏng lại 1 cái đã có dễ hơn là sáng tạo cái mới. Chưa pro như anh chẳng hạn, lệnh enter là in luôn, chẳng cần hộp thoại vì ra pdf check được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
14 giờ trước, Doan Van Ha đã nói:

Và đặc biệt hơn nữa: đây là bài đầu tiên bạn post cho CadViet với lời kêu gọi vì sự phát triển của CadViet nhưng đã có mùi sữa rồi.

2 giờ trước, 7o7 đã nói:

1 giờ} trướ}c, cuongtk2 đã nói:

Đúng vậy em.

Chỉ khác nhau có up lên hay không thôi. Dùng đồ thằng khác thấy khó chịu như mặc nhầm quần áo, mặc dù nó có thể tốt hơn. Quan trọng là ý tưởng thôi, viết mô phỏng lại 1 cái đã có dễ hơn là sáng tạo cái mới. Chưa pro như anh chẳng hạn, lệnh enter là in luôn, chẳng cần hộp thoại vì ra pdf check được.

Cám ơn các bạn đã góp ý, mình thấy các bạn hình như dị ứng với những post như thế này thì phải. 

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
29 phút trước, NTH2024 đã nói:

Cám ơn các bạn đã góp ý, mình thấy các bạn hình như dị ứng với những post như thế này thì phải. 

Sao bạn lại nghĩ đến từ "dị ứng" nhỉ? Trước bạn có nhiều người làm đề tài print rồi, có người có "trà sữa" có người không, đủ hiểu đề tài print gần như bão hòa rồi. Đáng lý bạn nên chuyển hướng ua đề tài khác hơn là lại đi vào lối mòn đó. Từ xưa đến giờ bao nhiêu người mong kiếm tiền trên CV bằng lisp, VBA, C# .. rút cuộc cũng cuốn gói đi thôi, e rằng bạn cũng nằm trong số đó, cảnh báo để bạn cẩn thận thôi chứ hơi sức đâu "dị ứng" với ý tưởng kiếm ăn của bạn làm chi cho mệt xác!!

• Like 1
  • Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
3 giờ trước, cuongtk2 đã nói:

Đúng vậy em.

Chuẩn quá đaik. Khi biết đc chút ít muốn có cái gì đó riêng của mình với lại có thể tùy biến theo nhu cầu và sở thích của mình.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
4 giờ trước, 7o7 đã nói:

Sao bạn lại nghĩ đến từ "dị ứng" nhỉ? Trước bạn có nhiều người làm đề tài print rồi, có người có "trà sữa" có người không, đủ hiểu đề tài print gần như bão hòa rồi. Đáng lý bạn nên chuyển hướng ua đề tài khác hơn là lại đi vào lối mòn đó. Từ xưa đến giờ bao nhiêu người mong kiếm tiền trên CV bằng lisp, VBA, C# .. rút cuộc cũng cuốn gói đi thôi, e rằng bạn cũng nằm trong số đó, cảnh báo để bạn cẩn thận thôi chứ hơi sức đâu "dị ứng" với ý tưởng kiếm ăn của bạn làm chi cho mệt xác!!

Cám ơn bạn đã "cảnh báo" cho mình. Sau post của Mod và của các bạn ở trên thì mình thấy những post như thế này có lẽ không được chào đón trong CV. Mình cứ nghĩ ban quản trị và ae CV luôn khuyến khích và ủng hộ những ae làm ra các sản phẩm bất kể là có tính phí hay không nhưng có lẽ mình đã nhầm. Mình nghĩ ae coder trên này chỉ làm phục vụ công việc riêng và đam mê là chính thôi chứ không phải mục đích chính là kiếm tiền đâu bạn. Chắc là mình cũng phải "cuốn gói đi thôi".

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
10 phút trước, Nguyễn Hà Huy đã nói:

giờ mình dùng quen lisp MPL-MultiPlot của bác @tien2005 rồi cũng ko hứng thú với kiểu file kích hoạt này lắm

Không dùng thì thôi chứ sao lại nói thế, vì chủ topic có ép bạn đâu, trong khi bạn rất thường xuyên xin các soft trên forum

• Vote tăng 1
  • Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
4 giờ trước, Nguyễn Hà Huy đã nói:

giờ mình dùng quen lisp MPL-MultiPlot của bác @tien2005 rồi cũng ko hứng thú với kiểu file kích hoạt này lắm

Đúng rồi bạn, nếu lisp free đáp ứng đủ nhu cầu thì không cần những cái khác. Nhưng bạn thử lướt qua demo của mình xem có cần thay đổi thói quen không nhé. Có thể dùng lisp của tien2005 để test với file mẫu mình đính kèm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dùng lisp của bác Tien2005 từ phiên bản đầu tiên, đến phiên bản cuối cùng 2022 v1.1. Rất tốt, nhưng lại không có in layout. Muốn in hàng loạt layout thì phải tạo sheetset hoặc Publish. 

Còn lisp của bác NTH2024 hôm nay vừa cài thử, thì về giao diện và tính năng tương tự như bác Biet ve cad, có in layout

Nói chung là nếu như các bác chỉ in ở Model, thì lisp mpl của bác tien2005 hoàn hảo. Nhưng nếu cần in layout nhanh thì bắt buộc phải mua lisp thôi.

P/s: vừa dùng lisp của bác NTH2024, tính năng in ấn đều ngon, nhưng hình như không lưu được setting in ấn (hoặc do mới dùng vài lần chưa mò được hết tính năng). Bác thêm được tự động lưu lại setting thì ổn áp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
6 phút trước, nhimret đã nói:

Dùng lisp của bác Tien2005 từ phiên bản đầu tiên, đến phiên bản cuối cùng 2022 v1.1. Rất tốt, nhưng lại không có in layout. Muốn in hàng loạt layout thì phải tạo sheetset hoặc Publish. 

Còn lisp của bác NTH2024 hôm nay vừa cài thử, thì về giao diện và tính năng tương tự như bác Biet ve cad, có in layout

Nói chung là nếu như các bác chỉ in ở Model, thì lisp mpl của bác tien2005 hoàn hảo. Nhưng nếu cần in layout nhanh thì bắt buộc phải mua lisp thôi.

P/s: vừa dùng lisp của bác NTH2024, tính năng in ấn đều ngon, nhưng hình như không lưu được setting in ấn (hoặc do mới dùng vài lần chưa mò được hết tính năng). Bác thêm được tự động lưu lại setting thì ổn áp

Bác dùng không đúng bản rồi. Lisp bác tiến có in layout mà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay