Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
vuanhaccu

5 Yếu tố quan trọng khi chọn đàn Ukulele

Các bài được khuyến nghị

Để chọn được cây đàn chất lượng ưng ý nhất, và đáp ứng tốt nhu cầu của bạn hãy lưu ý những yếu tốt này khi mua đàn nhé:

1. Xác định chọn đàn Ukulele phù hợp với bạn

Trước hết để chọn đàn ukulele tốt thì bạn cần xác định nhu cầu của mình và phù hợp với loại đàn, dòng đàn nào, và phụ thuộc và cả mục đích sử dụng của bạn nữa nhé. Trước khi đưa ra quyết định mua, bạn hãy nên tìm hiểu sơ qua để xem mình phù hợp với cây đàn như nào.

2. Xác định chất liệu gỗ của cây đàn

Cây đàn ukulele có thể được làm từ nhiều loại gỗ khác nhau, và chất liệu của đàn sẽ có ảnh hưởng nhỏ tới chất lượng âm thanh phát ra trên mỗi cây đàn. Hiện trên thị trường thì chúng tớ tìm hiểu thì có 3 loại chất liệu gỗ khác nhau: Ván ép, gỗ ép và gỗ nguyên miếng.

3. Kiểm tra cần và cấu trúc

Cần chính là bộ phân qua trọng liên kết giữa đầu đàn và thùng cộng hưởng. Cần của cây đàn ukulele có thể được làm từ gỗ hoặc các vật liệu như carbon hay nhôm. và có chứa các phím đàn, ngăn phím, mặt phím và dây đàn.  Khi chọn đàn Ukulele bạn hãy kiểm tra xem cần đàn đảm bảo nó không cong hoặc gãy và đảm bảo rằng núm đàn được lắp đúng và dễ điều chỉnh.

4. Chọn đàn ukulele trong phạm vi giá cả và ngân sách phù hợp

Nếu bạn là người mới chơi và chưa có kinh nghiệm chơi đàn theo chúng tớ bạn nên chọn cây đàn ukulele có ngân sách rơi vào khoảng từ 700 - 1 triệu là sẽ phù hợp, tuy nhiên cái này sẽ phụ thuộc vào bạn nữa. Vậy nên bạn hãy tìm hiểu kỹ trước khi mua và đừng ngại tham khảo ý kiến của những người chơi khác để chọn một cây đàn ukulele tốt nhất trong phạm vi ngân sách của mình nhé.

5. Chọn đàn Ukulele ở thương hiệu địa chỉ uy tín

Cuối cùng, cây đàn của bạn có thật sự chất lượng hay không thì sẽ phụ thuộc rất lớn vào nơi bạn lựa chọn để mua đàn. Hãy thận trọng và lựa chọn những nơi uy tín có kinh nghiệm lâu năm trong lĩnh vực nhạc cụ, cùng với các ưu đãi, chế độ bảo hành bảo trì, đổi trả uy tín nữa nhé. Khi lựa chọn được địa chỉ uy tín bạn sẽ yên tâm hơn về chất lượng, và giá cả mà mình nhận được.

Tìm hiểu thêm về các yêu tố để chọn mua đàn Ukulele :

https://vuanhaccu.com/5-yeu-to-quan-trong-khi-chon-dan...

-------------------------

0333634100

https://vuanhaccu.com/

Địa chỉ: 173 Phương Canh, Xuân Phương, Từ Liêm, Hà Nội

#vuanhaccu #chondanukulele #ukulele

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo