Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
tamkhuyet

Xin chỉ giáo về cách làm đèn.

Các bài được khuyến nghị

:rolleyes: mình mới tự học 3d bây giờ cũng đã biết dựng hình sơ sơ, hiện tại mình ko biết cách để tạo các đèn chùm chiếu từ trên tuờng và trên trần xuống, và đèn lep (neongsai) chạy trên các ô trần.. ai biết có thể huớng dẫn cho mình đuợc không?

Thường thì khi thiết kế 1 căn nhà, khi inpox file Cad sang 3DS max để dựng hình, dưng ngôi nhà xong rôì và khi làm nôị thất thì mình phải làm từng phòng để render. mình thâý mất thời gian và rất cực, mà nêú mình xắp xếp nôị thất luôn vào ngôi nhà thì mình ko biết xử lý thế nào, khi dụng hình ngôi nhà thì kín, khi phóng to khung nhìn vao bên trong thì tôí quá mình ko xử lý được. mình thấy có những nguời thiết kế 1 ngôi nhà , đặt nội thất, đặt đèn chùm.. và render luôn đuợc nhiều góc... còn mình thì phải chia từng phòng để render nên oải wa'... ai biết hay có tài liệu hay có thể chỉ giáo cho mình đuợc không ? xin cảm ơn đã xem bài viết của mình .

đây là mấy file mình làm theo huong dan ,, vì mới học và tự mò là chính nên các bác chém nhẹ tay thôi !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
:rolleyes: mình mới tự học 3d bây giờ cũng đã biết dựng hình sơ sơ, hiện tại mình ko biết cách để tạo các đèn chùm chiếu từ trên tuờng và trên trần xuống, và đèn lep (neongsai) chạy trên các ô trần.. ai biết có thể huớng dẫn cho mình đuợc không?

Thường thì khi thiết kế 1 căn nhà, khi inpox file Cad sang 3DS max để dựng hình, dưng ngôi nhà xong rôì và khi làm nôị thất thì mình phải làm từng phòng để render. mình thâý mất thời gian và rất cực, mà nêú mình xắp xếp nôị thất luôn vào ngôi nhà thì mình ko biết xử lý thế nào, khi dụng hình ngôi nhà thì kín, khi phóng to khung nhìn vao bên trong thì tôí quá mình ko xử lý được. mình thấy có những nguời thiết kế 1 ngôi nhà , đặt nội thất, đặt đèn chùm.. và render luôn đuợc nhiều góc... còn mình thì phải chia từng phòng để render nên oải wa'... ai biết hay có tài liệu hay có thể chỉ giáo cho mình đuợc không ? xin cảm ơn đã xem bài viết của mình .

đây là mấy file mình làm theo huong dan ,, vì mới học và tự mò là chính nên các bác chém nhẹ tay thôi !

Ban ơi. làm ơn gửi cho mình mấy cái video hướng dẫn làm được ko?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ban ơi. làm ơn gửi cho mình mấy cái video hướng dẫn làm được ko?

..bạn hãy pm qua yahoo cho mình nhé : tinh_buon_n17 ah mà ko biết bạn đã rành mấy cái dựng hình bang POL chưa.. nếu chưa rành thì nên văo trang: hoc3d.com Ở đó có mấy cái tutorial huớng dẫn chi tiết bằng tiếng việt, rất dễ hiểu đó bạn !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thông thường khi muốn tạo ánh sáng của các loại đèn chùm thì mình thường dùng đèn vraylight bình thường, còn với đèn chiếu, đèn rọi thì dùng đèn IES. Với đèn neon thì bạn tham khảo video sau để biết cách làm:

Với đèn neon sign thì cũng tương tự, chỉ là thay màu cho ánh sáng để có được màu đúng vs ánh sáng của đèn thực tế thôi

Thường thì khi thiết kế 1 căn nhà, khi inpox file Cad sang 3DS max để dựng hình, dưng ngôi nhà xong rôì và khi làm nôị thất thì mình phải làm từng phòng để render. mình thâý mất thời gian và rất cực, mà nêú mình xắp xếp nôị thất luôn vào ngôi nhà thì mình ko biết xử lý thế nào, khi dụng hình ngôi nhà thì kín, khi phóng to khung nhìn vao bên trong thì tôí quá mình ko xử lý được. mình thấy có những nguời thiết kế 1 ngôi nhà , đặt nội thất, đặt đèn chùm.. và render luôn đuợc nhiều góc... còn mình thì phải chia từng phòng để render nên oải wa'... ai biết hay có tài liệu hay có thể chỉ giáo cho mình đuợc không ? xin cảm ơn đã xem bài viết của mình

Nếu bạn dựng toàn bộ 1 ngôi nhà trong 1 file thì cũng được nhưng nếu như thế, bạn sẽ fải chịu rủi ro nhiều hơn, và khả năng quản lý của bạn fải rất tốt, nếu không bản max sẽ quá nặng và ko ren được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo