Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
DaiBang

In bản vẽ trong AutoCAD

Các bài được khuyến nghị

anh e ơi! giúp tui với! Không biết trong Cad 2007 có thanh Scrollbar không nhỉ? Mình thể tìm thấy được, đôi khi làm việc có phần bất tiện. Mình mới tiếp xúc với Cad mà! Có ai biết giúp với nha!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
mấy cao thủ ơi.tui mới học cad nhưng mà vẽ xong bản vẽ không biết cách in là thế nao cả.co ai chỉ giáo giùm

Anh cứ đọc hết 4 trang trong topic này in được liền

vẽ mới khó chứ in dễ ko à!

File>>> Plot....rồi cứ bấm loạn các chức năng trong bảng in được liền.

Những điêù chưa biết về lệnh in

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=8780

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cho mình hỏi là muốn vẽ kí hiệu cắt có lệnh tắt gì ko.vd cắt cầu thang hay gì gì đó.có cần tạo block ko

Cũng nên tạo block, ko tạo cũng được. vì hình này đơn giản nó chỉ là nét đậm vẽ bằng lệnh Polyline để thể hiện nét cắt ( vết của mặt phẳng căt) và hình mũi tên chỉ hướng nhìn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cũng nên tạo block, ko tạo cũng được. vì hình này đơn giản nó chỉ là nét đậm vẽ bằng lệnh Polyline để thể hiện nét cắt ( vết của mặt phẳng căt) và hình mũi tên chỉ hướng nhìn.

ko fải là mặt cắt đâu mà là mấy chỗ bạn ko thấy nên mới cắt áh.vd như cầu thag đi lên tầg trên thì cắt

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Dạ, iem không dùng CAD2007 nên không có cái máy in ảo nào xuất trực tiếp sang PDF.

Bác biết thì hướng dẫn em với CAD2006 đi.

dùng Adobe Acrobat 7.0 Professional đi...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bà con ơi! Cho hỏi làm sao để in bản vẽ hàng loạt vậy? Trong Model thi tui co viết 1 lisp có thể in hàng loạt được. Nhưng trong áp dụng trong layout thì khó quá, không biết làm sao đây!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bà con ơi! Cho hỏi làm sao để in bản vẽ hàng loạt vậy? Trong Model thi tui co viết 1 lisp có thể in hàng loạt được. Nhưng trong áp dụng trong layout thì khó quá, không biết làm sao đây!

Bạn biết gì về sheet set chưa? Nếu chưa thì hãy tìm hiểu về nó vì nó là thứ bạn đang cần.

New_Picture_3.bmp

Bạn gõ F1 và tìm ở đây:

New_Picture_4.bmp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình được biết trong cad có lệnh chia nhỏ bản vẽ ra để in (a1 chia thành 4 bản a3), vậy ai biết chỉ mình với, thanks nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Dạ, iem không dùng CAD2007 nên không có cái máy in ảo nào xuất trực tiếp sang PDF.

Bạn cài PRimopdf là có thể in theo Pdf

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em muốn in nhiều bản vẽ cùng một lúc , trong đó các bản vẽ đã được sắp xếp dạng ma trận [nxn] với n là số rất lớn mà không muốn in từng cái một . Vậy bác nào có cách giải quyết vấn đề này xin chỉ giáo . Đây là file mẫu :

http://www.cadviet.com/upfiles/Drawing2_1.rar. Thanks các bác nhìu nhé .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi có một bản vẽ muốn in ra, nhưng cứ preview bản vẽ thì lại bị lỗi và thoát ra khỏi AutoCAD. Làm sao để tôi ìn được?

Em muốn in nhiều bản vẽ cùng một lúc , trong đó các bản vẽ đã được sắp xếp dạng ma trận [nxn] với n là số rất lớn mà không muốn in từng cái một . Vậy bác nào có cách giải quyết vấn đề này xin chỉ giáo . Đây là file mẫu :

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin cho em hỏi với ạ :

em đang làm đồ án mượn được 1 cái máy in về nhà làm in A4 mang cho thầy duyệt em đã cài đặt máy in được rồi nhưng khi in ra bản vẽ bị mờ ( mọi khi em in ở ngoài quán nên không thao việc in lăm ạ ) em xin hỏi cách đặt nét vẽ khi in ạ em xin cám ơn ạ .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khi em Preview bản vẽ thì lại thấy toàn màu chứ không phải là trắng đen như trước kia em dùng cad2004.

các Bác cao thủ giúp em với, em mò mải mà không dc. Thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Khi em Preview bản vẽ thì lại thấy toàn màu chứ không phải là trắng đen như trước kia em dùng cad2004.

các Bác cao thủ giúp em với, em mò mải mà không dc. Thanks!

bạn nhấn Ctrl+P và làm như sau xem thế nào:

1_2.bmp

2_1.bmp

sau đó ban preview xem sao. :s_big:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

có cách nào in bản vẽ ra nền đen nét trắng không vậy các cao thủ vì mình thấy trong các bản vẽ kiến trúc trong các tạp chí in ra như vậy rất đẹp. Thankiu vinamilk

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

-Bạn load Mplot.vlx của bạn Nguyen Hoanh về dùng nha.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hờ tui biết trò này, dùng sheet set như 1 bạn nói hoặc nói cách khác là publish. khá làng nhằng

tui thấy trò của bạn in hàng loạt trong model cũng hay đó nhỉ. cho tui xin lisp với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hờ tui biết trò này, dùng sheet set như 1 bạn nói hoặc nói cách khác là publish. khá làng nhằng

tui thấy trò của bạn in hàng loạt trong model cũng hay đó nhỉ. cho tui xin lisp với

Bạn dùng cái này của Anh Hoành, in bản vẽ hàng loạt, down về giải nén, đánh lệnh MPL (lưu ý: chỉ in được trang Model thôi nha)

http://www.cadviet.com/upfiles/2/mplot.rar

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Để có thể xuất bản vẽ Cad sang PDF có một cách đơn giản là sử dụng Adobe Acrobat 6.0 Professional hoặc phiên bản 7.0 vì khi cài đặt chương trình này trong danh mục máy in sẽ có một máy in là PDF. Khi đó bạn tha hồ mà xuất sang bản vẽ PDF

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các anh chị cho em hỏi: có cách nào in bv bằng file nét riêng của mình không (ngoài cách tạo 1 file net theo màu của đối tượng).

Như thế này. Em vẽ 1 bv,vẽ các đối tượng theo layer. Trong phần lineweight của bảng layer thì sẽ mặc định(default) khi người khác xem bv của mình.

Nhưng khi mình đi in thì sẽ load 1 file nét vẽ riêng (do mình tạo) để in ra trong đẹp hơn.Ý em là dấu nét in riêng của mình(1 fog các riêng của từng người chẳng hạn :cheers: ) để tránh trường hợp cho người khác thấy.

Có cách nào tạo ra 1 file như thế để khi in chỉ cần load ra là ok không?(ngoài việc in theo màu đối tượng).

Nếu có mong các anh chị chỉ dùm. Thanks!!! :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các Bác cho em hỏi?

Khi Em vẽ trên Model rồi chuyển sang layout để in thì có một số nét không nhìn thấy được. Em đã kiểm tra layer không có bị khóa hay cấm in gì cả. Mong các Bác chỉ giúp??????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cac huynh cho em hỏi ??? Em có mấy cái bình đồ theo toạ độ để tiết kiệm giấy em đặt trong hai khung giấy A3 nhưng khung của bản vẽ không song song với hai trục X và Y Có cách nào in bản vẽ này ra mà khong cần quay lại bản vẽ khong ? Mong các hynh chi gim em moi. Em cảm on nhìu.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay