Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
codered8x

Mới ra trường nên đi thi công hay làm thiết kế ??

Các bài được khuyến nghị

dài quá e đọc chả hết.các bác đi làm rồi cảm xúc nó dâng trào ghê quá.e mới ra trường đi làm rồi theo e thì làm thiết kế thi công gì cũng được.trong bất kỳ môi trường nào ham học hỏi có chí cầu tiến thì tự khắc tiến bộ thôi.Quan trọng nhất là suy nghĩ của mình thôi các bác ạ.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

dài quá e đọc chả hết.các bác đi làm rồi cảm xúc nó dâng trào ghê quá.e mới ra trường đi làm rồi theo e thì làm thiết kế thi công gì cũng được.trong bất kỳ môi trường nào ham học hỏi có chí cầu tiến thì tự khắc tiến bộ thôi.Quan trọng nhất là suy nghĩ của mình thôi các bác ạ.

Đúng vậy. Quan trọng là cầu tiến, ham học hỏi.

Làm bất cứ ở môi trường nào cũng vậy, theo Hiệp thì chúng ta nên làm việc 7h/ngày và dành 1h để nghiên cứu phát triển :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình là mem mới của cadviet.com và cũng đang phân vân giống với chủ thơt, tuy nhiên mình học bên XD chứ không phải GT. Cũng băn khoăn không biết tính sao. Hiện tại mình đang làm bên Giải phóng mặt bằng được vài năm rồi (lương cũng bt ko cao), nhưng vì học XD (XDDD và CN) nên muốn theo con đường học tập, tương lai sau này nên muốn từ bỏ GPMB mà theo thi công XD, vì GPMB khi xong Dự án kiến thức bỏ ra cũng ko đâu với đâu, lúc đó muốn theo đúng nghề mà mình học tập thì tuổi cũng lỡ mà kinh nghiệm lại hạn chế. Rất mong ace trong cadviet tư vấn giúp. Mình cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bài này năm 2010, năm nay 2020 mình đã ngồi đọc hết từng comment của các bác.

Không biết bác chủ topic giờ làm gì nhỉ? Một senior designer hay một người quản lý dự án giỏi? Hay bác đã mở công ty riêng? Hoặc bác đã bỏ nghề?  :
((

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay