Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
doquyen

Xin được trao đổi về Inventor

Các bài được khuyến nghị

xin chào bạn truong_AAn!

rất rất cảm ơn bạn đả quan tâm đến vấn đề của mình nhưng bạn có thể nói rỏ hơn cho mình chút được không vì mình củng mới tìm hiểu nó thôi sau khi vào tool application thì nó ra như file mình up lên .

mong bạn chỉ giáo thêm cho mình với nha

chúc tất cả mọi người một ngày làm việc vui vẽ nhá!

http://www.cadviet.c..._ko_bit_cái.doc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

xin chào ban Truong_AAn cái cảu mình không có như của bạn mà nó chỉ có như thế này thôi

http://www.cadviet.c...hn_menu_new.doc

ban xem xem thế nào rồi giúp mình với nha

xin cảm ơn ban trước

Mình thấy bạn dùng bảng IV 2010 LT là một bảng rút gọn của IV 2010 (vd:autocad LT thì chỉ có 2D) có lẽ là không có modul sheet metal đâu mình khuyên bạn nên dùng cái IV 2010 pro đi. Nói thật với bạn mình cũng mới làm wen IV cũng chưa lâu nên cũng không rành lắm. Bạn thử vào đây xem có giải quyết được gì ko nha

http://www.meslab.org/mes/threads/10241-nhung-cau-hoi-ve-inventor/

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

xin chân thành cảm ơn bạn nhiều mình sẽ về mua ban IV 2010 pro vậy nếu có gì thắc mắc xin lại được chỉ giáo thêm nhé

chúc bạn vui vẽ trong cuộc sống

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho em hỏi cái này, em đang gặp một vấn đề không biết giải quyết ntn, hiện tại em đang xài bản 2012, nhưng đang xài thì nó lại không chịu cho em mở bất kì file nào nữa, em đã xóa và cài đặt lại nhưng vẫn không được, mong mọi người giúp đỡ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

xin chào các bác em đả mua và cài lại cái inventor 2008 bản pro rồi nhưng nay dùng lại thấy có một chút vướng mắc xin các bác chỉ giáo thêm

chuyện là thế này khi em vẽ thì muốn dùng một số lệnh mà ko biết tìm nó trên thanh công cụ nào "khi em nhấp phải chuột để lấy thanh công cụ như trong CAD thì nó xuất ra chỉ được có mấy cái " nghèo nàn lắm " muốn dùng những lệnh khác thì không có trong những thanh công cụ hiện tại , giả sữ như mình muốn dùng lệnh Sweep, revolve, sphere,... nói chung là những lệnh thông thường có trong CAD 3D thì lại tìm không thấy"

rất mong các bác chỉ giáo thêm cho em cách lấy thanh công cụ trong inventor với (nếu có thể thì các bác chỉ cho em thêm nút công cụ vào thanh công cụ với nhé)

chúc các bác vui vẽ nhá

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chào mọi ng mình đang sd inventor 2012.minh sắp thi ox mà chưa biết vẽ bánh răng và lò xo nếu pro nào biết thì chỉ giáo cho e nhé.thehoan@gmail.com.đây là địa chỉ của e 01665913798 nếu bác nào tận tình thì nháy cho e e sẽ điện lại và hỏi trực tiếp.thank tất cả mọi ng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tiện đây xin mọi người giúp đỡ. Mình đã cài và sử dụng Inventor Pro 2011. Crack xong rồi xài ng0n. Nhưng " tự nhiên" không vào được nữa vào nó hiên thông báo này

the license file for this product has been deleted

Xin mọi ng cho ý kiến nhé

Xin cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mọi người cho em hỏi em đang học ngành thiết kế cơ khí, để còn 3 năm nữa là ra trường, để ít bữa ra trường có thể làm được việc thì cần học những gì ạ? Chú trọng học sâu cái j? chứ trong trường dạy nhiều thứ quá.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh em ơi mình mới học inventor nên ko biết nhiều.ai biết dùng lệnh vẽ mũi tên trong inventor ko?có thể chỉ cho mình được ko?

bạn vẽ trong idw thì có thể dùng lệnh leader text để vẽ mũi tên được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mọi người cho em hỏi em đang học ngành thiết kế cơ khí, để còn 3 năm nữa là ra trường, để ít bữa ra trường có thể làm được việc thì cần học những gì ạ? Chú trọng học sâu cái j? chứ trong trường dạy nhiều thứ quá.

bạn chỉ cần học giỏi tiếng anh, sử dụng thành thạo cách phần mềm cad, inventor, catia,.. Chỉ cần làm tốt 2 cái này là được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ai có thắc mắc hay muốn tìm hiểu thêm về các phần mềm 3D cũng như ứng dụng một cách chi tiết thì post lên nhé.Chúng ta sẽ cùng trao đổi.

anh cho e hỏi cách tính ứng suât trong inventor 2013 với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào mọi người,

Em tự học Inventor, hiện đang dùng Inventor Pro 2014. Em xem trên youtube thì trong phần vẽ sketch, họ mirror 1 đối tượng qua đường gốc tọa bằng cách: chọn lệnh, chọn đối tượng, chọn đường gốc tọa độ. Còn em không thể thực hiện bước 3 (chọn đường gốc tọa độ để mirror), nếu vẽ 1 line nằm trên đường gốc tọa độ thì được.

tuy chỉ là điểm nhỏ nhưng rất khó chịu. em đã reset setting của inventor nhưng ko có thay đổi. 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tình hình mình là mem mới, do nhu cầu công việc nên mình sử dụng inventor. Và hôm nay lên đây nhờ các vị có kinh nghiệm hướng dẫn download Plugin Thread Modeler Control. Vì mình cài đi cài lại hơn 5 lần vẫn không thấy nó xuất hiện trong tab Tool và tìm hiểu thử thì nó là Plugin mà ko biết lấy từ nguồn nào.

Mong nhận được sự giúp đỡ.

P/S: Mình dùng Autodesk Professional Inventor 2014, có tải về dùng thử plugin OrangesrlcoolOrangethreadModeler nhưng chỉ vẽ được ren của bu lông còn đai ốc nó không chịu nhận.

Thanks All!!!...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

CadViet members đa số là dân Kiến trúc - Xây dựng, trong khi Inventor chỉ có Cơ khí dùng. Lần sau bạn post vào box này, hy vọng sẽ có nhiều người quan tâm hơn.

Thiết kế 2D thì có thể nói Autodesk thuộc hàng đầu thế giới, nhưng 3D thì thuộc vào hạng... bèo nhèo! Tuy nhiên, nếu đã quen với AutoCAD thì dùng Inventor cũng hay, vì cũng là anh em dòng họ nhà nó!

"Bản thân mình chưa dùng Inventor bao giờ, nhưng cũng có hiểu về nó ở mức over view. Thật ra cũng định "ngâm cứu" nhưng chưa có điều kiện (thời gian). Trong công việc hàng ngày, mình vẽ AutoCAD 2D là chủ yếu (khoảng 80%). Khi cần thiết, cũng làm luôn 3D kết hợp trong bản vẽ *.dwg nếu đó là những chi tiết đơn giản. Với các chi tiết có giao tuyến phức tạp (khả năng 3D của Acad không làm được), mình dùng Rhino hoặc MasterCAM.

Bạn đã có chút kinh nghiệm về Inventor, có thể giới thiệu tổng quan về nó cho anh em box Cơ khí? Mọi người thấy hay chắc chắn sẽ tham gia (có thể chính mình là người tham gia đầu tiên).

Cụ thể, máy mình có cấu hình:

ThinkPad IBM Lenovo 3000-C200

1.6 GHz - 512 MB RAM

thì dùng bản Inventor nào phù hợp? Dùng bản 11 như bạn được không?

Bạn chỉ xài 2D của Autodesk, chưa từng thử qua Inventor mà phán về autodesk 3D như trên, xin lỗi... ẩu hết chỗ nói. Từ Inventor R.10, autodesk đã ưu ái cho nó nghiêng hẳn về mấy "ông" cơ khí rồi (ở bên trời tây mấy "ông" cơ khí được coi trọng hơn ở ta nhiều).

Tôi thấy như vầy, phần mềm (nhấn mạnh là 3D) nào cũng có các phần giống nhau, chỉ là quen xử dụng thôi. Inventor hay Solid works, Pro E.... đều tốt cả vì... ta đang xài... chùa (99,99%). So sánh các phần mềm cùng loại với nhau chỉ là ý kiến chủ quan, cũng giống như so sánh xe hơi, giữa Lexus, Mercedes, BMW xe nào tốt hơn vậy. Tôi là dân cơ khí, từ đầu đã xài CAD 3D (từ Mechanical desktop R.2) của Autodesk quen mất rồi. Từ lúc có Inventor 11, tôi đã bỏ hẳn Mechanical Desktop để theo nó, nay theo Inventor 2008, thật là tuyệt. Đã đến lúc dân cơ khí nên sử dụng cách vẽ 3D!

Tôi mạo muội so sánh vầy: Solid work, Solid edge, Cimatron, Pro E.... tầm tầm với Mechanical Desktop. Còn Inventor phải trên 1 bậc, nó còn hơn là thiết kế kỹ thuật nữa(?)

Khuyết điểm lớn của Inventor: Máy tính phải có cấu hình thật mạnh, giá phần mềm chính thức cực đắt.

Inventor mà đi so sánh cao hơn 1 bậc so với ProE ! Khẩu khí bạn mạnh quá

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay