Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
foavnn

:(( file bị điên, không sửa được...

Các bài được khuyến nghị

Em có một file cad 2000, bây giờ sử dụng nó trong thiết kế thì bị lỗi tè le hột me. Triệu chứng như sau:

1. Sử dụng lệnh line kẻ từ 1 đường thẳng này ---> vuông góc tới đường thẳng kia thì nó ra kích thước =1/10 kích thước mình gõ.

VD: em kẻ từ đướng thẳng A --> đg thẳng B distance 1600 thì nó ra 1 đoạn line = 160 :D

2. Em không thể nào vẽ được đường tròn tiếp xúc 2 đường thẳng (lệnh c ---> ttr).

Các bác save file cad của em rồi xem thử hộ em nhé :D( em điên lắm rồi... (cứ mở lên mà ttr) :D

@mà chỉ những nét vẽ cũ mới bị lỗi, chứ nếu em vẽ 2 đg line rồi ttr thì lại bt :D chả hỉu sao nữa...

https://www.yousendit.com/download/aHlUYkJqQzcxUUR2Wmc9PQ

bác nào down về rồi cứu em với :D(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em có một file cad 2000, bây giờ sử dụng nó trong thiết kế thì bị lỗi tè le hột me. Triệu chứng như sau:

1. Sử dụng lệnh line kẻ từ 1 đường thẳng này ---> vuông góc tới đường thẳng kia thì nó ra kích thước =1/10 kích thước mình gõ.

VD: em kẻ từ đướng thẳng A --> đg thẳng B distance 1600 thì nó ra 1 đoạn line = 160 :D

2. Em không thể nào vẽ được đường tròn tiếp xúc 2 đường thẳng (lệnh c ---> ttr).

Các bác save file cad của em rồi xem thử hộ em nhé :D( em điên lắm rồi... (cứ mở lên mà ttr) :D

@mà chỉ những nét vẽ cũ mới bị lỗi, chứ nếu em vẽ 2 đg line rồi ttr thì lại bt :D chả hỉu sao nữa...

File có bị làm sao đâu!

Mình đã kiểm tra Dimension Style, Fit các Dim;

Rồi vẽ đường tròn Ttr

Nói chung là không có gì lỗi cả, Bạn xem lại Cad của Bạn đi nhé.

:D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
em save zoom sẵn đoạn không ttr được ấy ::D bác cứ thử lại dùm em với.

Bản vẽ của bạn các đối tượng ko nằm trên 1 mặt phẳng (z khác nhau). Tìm lisp "là các cao độ về z=0"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1. Bản vẽ của anh có cái block mầu đỏ vẽ bằng Thickness anh phải phá vỡ nó ra và đặt lại block

Command: x

EXPLODE 1 found

Command: Specify opposite corner:

Command: li

LIST 5 found

LINE Layer: "P"

Space: Model space

Color: 1 (red) Linetype: "BYLAYER"

Thickness = 25302.3460

Handle = cdb6b

from point, X=-541304.7896 Y=-25441.5190 Z=-579440.4254

to point, X=-541256.2527 Y=-25441.5190 Z=-579241.4241

Extrusion direction relative to UCS:

X= 0.0000 Y= 1.0000 Z= 0.0000

In Current UCS, Length = 48.5369, Angle in XY Plane = 0

3D Length = 204.8350, Angle from XY Plane = 76

Delta X = 48.5369, Delta Y = 0.0000, Delta Z = 199.0013

2. Một số đường thẳng và chữ nằm ở cao độ Z khác nhau, có thể dùng lisp để là nó về Z=0

Nếu không tìm thấy lisp anh có thể làm thủ công bằng cách:

Click đúp chuột vào đường thẳng > Sẽ hiện ra bảng Properties >> chọn bảng Geometry >>> lần lượt thay giá trị 0 vào dòng Start Z và End Z

Bản vẽ của anh có 35 đối tượng vẽ có Z khác 0, làm thủ công chậm lắm là 30 phút.

Tóm lại file bản vẽ không điên mà do ngưòi vẽ không chuyên nghiệp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo