Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
47c1

Hỏi về block trong cad 2007

Các bài được khuyến nghị

cho mình hỏi với:

mình blog rồi, sau đó copy ra nhiều đối tượng khác.giời mình muốn chỉnh sửa 1 đối tượng mà những đối tượng khác không đổi theo thì làm sao?
nhờ các bạn giúp với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

cái này mình cũng hay phải làm, nhưng mình làm thế này không biết có thủ công không

copy block ra chỗ khác, phá nó ra, rồi block lại với tên khác,lưu lại và mình có thể chỉnh sửa mà các cái khác không thay đổi,

phá và block lại cũng nhanh mà 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho mình hỏi với:

mình blog rồi, sau đó copy ra nhiều đối tượng khác.giời mình muốn chỉnh sửa 1 đối tượng mà những đối tượng khác không đổi theo thì làm sao?

nhờ các bạn giúp với.

Mình cũng hay phải làm như thế này, hiệu chỉnh trắc ngang rất hay dùng đến, cũng hay phải làm như bác BaoluaF2 thấy cũng bất tiện. à tiện đây các bác cho em hỏi có lệnh tắt cho lệnh refedit không, mỗi lần dùng phải gõ, mất công quá...!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu ý này thì làm như sau:

-Dùng bedit chọn block gốc.

-Vào trong block rồi thì các đối tượng muốn giữ lại là block thì tạo nó thành 1 block con mằm trong block gốc. Lúc này trong block gốc gồm block con và đồi tượng muốn tách.

-Chọn tất cả block gốc x nó ra là được block con và đối tượng muốn tách nằm đúng vị trí tượng quan.

-Đổi tên block con thành block gốc.

em làm theo những gì anh hướng dẫn nhưng khi dùng lenh bedit vào trong bloc gốc chọn đường tròn rồi ấn B thì dòng hiện ra thê này: b BLOCK ** B command not allowed in block editor. ** nên ko tạo đc bloc con chứa dường tròn, anh giải thích giúp em với. thansk anh!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Và tức là các nút add,remove có tác dụng làm việc đó sad.gifcapturete.jpg.Nhưng việc này sẽ làm mất các đối tượng bị tách ra khỏi block trong các block khác nhienamator ạ sad.gif

em xin hỏi anh một vấn đề về block. em có một block tên là 123 sau đó em copy ra làm 100 lần. bây giờ em muốn phá toàn bộ block đó em dùng lệnh "X" 101 lần. anh có cách nào làm nhanh hơn ko chỉ cho em với. em xin cảm ơn anh nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh (chị) cho em hỏi tại sao em copy 1 block từ bản vẽ này sang bản vẽ khác thì chiều cao chữ lại bị thay đổi, nó không còn bằng với bản vẽ cũ nữa?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tôi muốn tạo 1 block mà khi chèn sẽ không thay đổi tỷ lệ... ví dụ tôi tạo 1 bkock  là 1 đường tròn 10mm.. khi chèn đơn vị mm thì ok.. những khi chuyển  sang ich thi đường tròn đó nhỏ hơn rất nhiều.. rất mong sự giúp đỡ của các anh em

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo