Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
bocxngoc

anh NGUYEN HOANH cho em hoi

Các bài được khuyến nghị

em xin hỏi anh 1 câu hơi ngớ ngẩn tí.

em chưa biết gì ve cad cả va em đang muốn hoc cad. em down ban 2004 ve rồi vì nge bảo bản này la dễ dùng nhất.nhưng e không biết học tư đâu.

em muốn hỏi anh là nên mua sach vê tư học 1 thời gian đã hay là nên đi học.va nếu mua sách thì mua cuốn gì bây giờ là hợp với trình độ của e?

còn đi học thì anh có thể cho em 1 địa chỉ học cad từ đầu được không?? (em đang ở hà nội) .em cảm ơn trước

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Trả lời thay anh Nguyên Hoanh:

Để sử dụng thông thường thì mọi vession cad đều như nhau,không có cad nào kho học và dễ học hơn.Nếu học mới thì nên cài cad mới nhất 2011 để học.Tốt nhất là bạn tự học,mua sách của T.s Nguyễn Hữu Lọc là dễ dùng nhất .Các công nhân của anh chưa biết máy tính,chưa học quá lớp 9 tự học thì sau 1 tuần đã vẽ tốt rồi.Quan trọng là mình vẽ các gì mà thôi.

Chúc bạn thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Để sử dụng thông thường thì mọi vession cad đều như nhau,không có cad nào kho học và dễ học hơn.Nếu học mới thì nên cài cad mới nhất 2011 để học.Tốt nhất là bạn tự học,mua sách của T.s Nguyễn Hữu Lọc là dễ dùng nhất .Các công nhân của anh chưa biết máy tính,chưa học quá lớp 9 tự học thì sau 1 tuần đã vẽ tốt rồi.Quan trọng là mình vẽ các gì mà thôi.

Chúc bạn thành công.

Đúng vậy, mình hoàn toàn nhát trí v ới ý kiến này, để học tốt cad thì quan trọng là mình phải siêng vẽ và rút ra kinh nghiệm cho mình trong quá trình đó, học hỏi kinh nghgiệm từ người khác chỉ là để hỗ trợ mà thôi. :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chúc bạn thành công.

em cảm ơn. sách của ts Nguyễn Hữu Lộc là 1 quyển hay là 1 bộ ah? anh cho em tên sách để em còn mua

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sách T.s NHL đàu đề là "sử dụng autocad..." Dấu ... là đời cad.mỗi bộ gồm 2 tập.Còn để viêt lisp thì cuốn "Ngôn ngữ lập trình autolisp" cũng 2 tập.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trả lời thay anh NGUYEN HOANH.

Anh cũng nghĩ em nên mua sách học,khi dã biết các lệnh cơ bản em nên tìm những bản vẽ cad làm mẫu để vẽ lại.vẽ nhiều là OK ngay ấy mà,dần dần em sẽ tự biết cách làm thế nào vẽ nhanh,đep,chính xác.đương nhiên nếu có điều kiên học thì nhanh hơn.anh thì tự học lây.

em nên dùng cad 2007 hoăc 2011,dùng như nhau thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trên diễn đàn cũng có nhiều tài liệu học:

http://www.cadviet.com/sub/hsearch.php?cx=...search.php#1016

Nếu có thời gian em đến các trung tâm học :

http://www.cadviet.com/sub/hsearch.php?cx=...search.php#1059

và vào đây đọc chỗ nào không hiểu thì hỏi:

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showforum=97

Tự học cũng được nhưng sẽ mất nhiều thời gian hơn

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo