Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tuanduc

cách gỡ lisp

Các bài được khuyến nghị

Nếu mình muốn gỡ bỏ một lisp mà mình không muốn dùng nữa thì làm thế nào? Ai biết nói giúp

Xóa béng cái file líp đó đi à xong.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Xóa béng cái file líp đó đi à xong.

Chuẩn man! :(

Nhưng trường hợp nếu ta đang mở bản vẽ, lỡ load nó rồi. giờ cần gỡ nó ra mà không muốn tắt cad đi thì làm thế nào hả anh. em chưa biết cái này :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chuẩn man! :(

Nhưng trường hợp nếu ta đang mở bản vẽ, lỡ load nó rồi. giờ cần gỡ nó ra mà không muốn tắt cad đi thì làm thế nào hả anh. em chưa biết cái này :(

Cái này chắc phải dùng quit+enter hoặc alt+f4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ấy chớ..Sao bác ác vậy..Không dùng thì không load nữa thôi,có gì đâu ạ ^^.Nếu chẳng may nó được load lúc khởi động rồi thì bác gõ ap,vào Content để xóa nó trong danh sách Startup Suite đi :( .Còn nếu nó thường trú trong mấy file acad.lsp j j đó thì..."xóa béng đi là xong" ^^

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

trời các bác phá hoại thía, có 1 số lisp cho phép bạn unload sau khi ấn lệnh appload có một khung ở dưới mên Load applications thì các bác chọn tên của lisp và nút unload nổi lên, mình chọn unload thôi. Còn trường hợp không được thì làm theo cách của bạn ketxu nhé. :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hôm trước vì không quét chọn được đối tượng sau khi viết lênh mà chỉ có thể bấm chọn được nên em đã uload 1 số lisp nhưng vì không để ý nên em đã uload nhầm thêm 1 số file (hay lisp thì em ko hiểu lắm) trong folder cài đặt.sau đó khởi động lại cad thì quét chọn được.bây giờ nó lại không quét chọn được nữa.em nghi do em unload nhầm cái gì đó.vậy em hỏi cách load lại các thứ mình đã unload.

các bác xem hình thì thấy đó.1 số bị chữ bị mờ đi.nhấn vào thì ko làm đc gì cả.thank các bác.

ai biết giúp với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ấy chớ..Sao bác ác vậy..Không dùng thì không load nữa thôi,có gì đâu ạ ^^.Nếu chẳng may nó được load lúc khởi động rồi thì bác gõ ap,vào Content để xóa nó trong danh sách Startup Suite đi :cheers: .Còn nếu nó thường trú trong mấy file acad.lsp j j đó thì..."xóa béng đi là xong" ^^

Em muốn xóa lisp load tự động lisp thay đổi màu sắc thì làm thế nào hả bác ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cứ vào trong hình như bài #7, tìm các file *.lsp (dạng highlight) và unload đại đi, hy vọng có cái bạn cần hủy load tự động. Còn nếu nó hủy nhiều hơn mong muốn thì cũng ráng chịu. Không nhớ nỗi tên người yêu thì chấp nhận cancel hết tất cả Hương, Hoa, Huệ, Lài, Cốc, Xoài, Ổi, Mít thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay