Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Edison

Sao năm nay Cadviet mà lại dùng nhiều tiếng Anh thế ạ?

Các bài được khuyến nghị

Lâu lâu không vào Cadviet sao giờ diễn đàn lại đổi nhiều mục sang tiếng Anh quá, là Cadviet thì ưu tiên chữ Việt đã rồi mới đến tiếng Anh chứ các anh ơi. Thêo em mình vẫn sử dụng tiếng Anh nhưng sẽ để trong ngoặc sau tiếng Việt để mọi người dù là người Việt hay người nước ngoài đều hiểu hết.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Lâu lâu không vào Cadviet sao giờ diễn đàn lại đổi nhiều mục sang tiếng Anh quá, là Cadviet thì ưu tiên chữ Việt đã rồi mới đến tiếng Anh chứ các anh ơi. Thêo em mình vẫn sử dụng tiếng Anh nhưng sẽ để trong ngoặc sau tiếng Việt để mọi người dù là người Việt hay người nước ngoài đều hiểu hết.

Đồng ý với bạn. Diễn đàn của người Việt phải là tiếng Việt. Đề nghị BQT nghiên cứu Việt hóa cadviet.com!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đồng ý với bạn. Diễn đàn của người Việt phải là tiếng Việt. Đề nghị BQT nghiên cứu Việt hóa cadviet.com!

đó cũng là 1 ý kiến hay. nhưng không hiểu bạn đang nhắc tới việt hóa cái gì. vi dụ như một vài mục chọn, nút ấn trên diễn đàn thì điều đó là đúng, còn bảo việt hóa những từ ngữ kỹ thuật thì là không nên (bác ssg cũng đã có lần đề cập đến vấn đề này)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
đó cũng là 1 ý kiến hay. nhưng không hiểu bạn đang nhắc tới việt hóa cái gì. vi dụ như một vài mục chọn, nút ấn trên diễn đàn thì điều đó là đúng, còn bảo việt hóa những từ ngữ kỹ thuật thì là không nên (bác ssg cũng đã có lần đề cập đến vấn đề này)

Ý tôi là các nút bấm, dòng gợi ý khi rê chuột vào một liên kết nào đó... Còn các thuật ngữ kỹ thuật thì đúng là không nên.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ý tôi là các nút bấm, dòng gợi ý khi rê chuột vào một liên kết nào đó... Còn các thuật ngữ kỹ thuật thì đúng là không nên.

Nếu được thì tốt chứ sao lại không nên.Miễn sao càng dễ hiểu, càng đồng nghĩa là ok men.Sao Jikibô ca ca cứ tránh né mãi chuyện đề cập tới tiếng Việt vậy?Đại ka có người iu gốc Campuchia hả ta??ặc ặc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo