Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ylotus

cách chỉnh sửa lineweight trong Layer properties CAD 2007

Các bài được khuyến nghị

Em xài autoCAD 2007, khi em vào Layer Properties Manager để tạo thêm các đường nét khác (New Layer) thì không thể điều chỉnh độ dày của nét vẽ được

VD:Em tạo ra 5 Layer. Layer1 có lineweight là Default, chuyển thành 0.15 thì máy hiểu Layer1 có lineweight là 0.15 luôn, muốn chuyển thành số khác ko được, và các Layer còn lại cũng không thể chỉnh được lineweight, mình đã gỡ bỏ và cài lại CAD rồi mà vẫn bị, ở trên trường xài CAD 2004 thì em vẫn làm được. Mong các bác chỉ giúp với! Ah, em dùng win 7 mà em nghĩ ko phải lỗi do win, Thanks các bác nhiều nhe

• Vote tăng 2
  • Vote giảm 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Sau 1 tiếng ngồi đọc quyển autoCAD 2D mới mượn đc của thằng bạn, cuối cùng em cũng tìm ra đc nguyên nhân, tiện đây em cũng xin chia sẻ với mọi người đó là do khi đặt tên cho new layer em đã đặt tên có khoảng trắng nên khi chọn lineweight thì không chọn đc, (tự hỏi tự trả lời lun hihi)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em xài autoCAD 2007, khi em vào Layer Properties Manager để tạo thêm các đường nét khác (New Layer) thì không thể điều chỉnh độ dày của nét vẽ được

VD:Em tạo ra 5 Layer. Layer1 có lineweight là Default, chuyển thành 0.15 thì máy hiểu Layer1 có lineweight là 0.15 luôn, muốn chuyển thành số khác ko được, và các Layer còn lại cũng không thể chỉnh được lineweight, mình đã gỡ bỏ và cài lại CAD rồi mà vẫn bị, ở trên trường xài CAD 2004 thì em vẫn làm được. Mong các bác chỉ giúp với! Ah, em dùng win 7 mà em nghĩ ko phải lỗi do win, Thanks các bác nhiều nhe

http://www.cadviet.com/sub/hsearch.php?cx=...search.php#1185

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cho mình hỏi xíu, mình show lineweigh lên thấy độ dày mỏng các đường thẳng hoặc khối khác nhau, khi in ra mà ko chỉnh sửa thì nó có hiện như mình giả lập in ko, (người mới vẽ cad)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cho mình hỏi xíu, mình show lineweigh lên thấy độ dày mỏng các đường thẳng hoặc khối khác nhau, khi in ra mà ko chỉnh sửa thì nó có hiện như mình giả lập in ko, (người mới vẽ cad)

Ctrl+p----> trong hộp thoại chọn Plot object lineweights

:)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn kiểm tra lại nhé. Mình tạo layer với tên layer thế nào đi nữa thì vẫn chuyển được lineweight thoải mái mà bạn. Nếu có thể bạn up file lên mọi người xem. Việc tạo tên layer Cad chỉ quản lý theo ký tự thôi, khoảng trống cũng là 1 kí tự

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tôi đã gặp trường hợp này rồi,cũng không biết rõ nguyên nhân

nhưng có mẹo thế này

đánh lệnh LA. hiện một bảng lên, bạn nhìn bên trái phía dưới cùng có 3 dòng chứ, bạn chọn một dòng 2 lần rồi apply, rồi quay lại đổi lineweight

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình cũng gặp vấn đề này mấy ngày nay, lên mạng mà không biết hỏi sao ? Cuối cùng cũng mò ra được!

Cách 1: đó là lúc lập bản vẽ, mở hộp thoại Layer Properties Manager lên.

sẽ có có sẳn một layer với Lineweight là Default.

Các bạn hãy click chọn new layer 10 lần để tạo ra 10 layer với Lineweight là Default.

Sau đó chỉ việc đi chỉnh sửa có layer đó thôi. Chắc chắn được. :D :D

Cách 2: Nếu bản vẽ đã có nhiều layer rồi, muốn tạo thêm layer mới với Lineweight tùy chọn của bạn, thì các bạn hãy click chuột vào Layer có Lineweight là Default. Sau đó click chọn new layer thì nó sẽ ra một layer mới, có các thông số của Layer mình mới click. sau đó chỉnh màu,nét,.... :blink: :blink:

Mình mới học CAD, có gì đừng chém nha.

Giờ mình đang gặp một vấn đề khác là. Mình nhận bài tập của thầy về. Rõ ràng bản vẽ có rất nhiều layer màu sắc khác nhau. thế mà vào Layer Properties Manager chỉ toàn layer màu TRẮNG.!! :wacko: :wacko:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đang dùng cách này:

Mở Layer Properties Manager chon lineweight muốn thay đổi

thấy xuất hiện bảng lineweight bấm cancel sau đó chọn all Used layers trên bảng Layer Properties Manager tiếp theo chọn lại lineweight lúc trước và bây giờ có thể thay dổi nó

các bạn lam thử nhé

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đang dùng cách này:

Mở Layer Properties Manager chon lineweight muốn thay đổi

thấy xuất hiện bảng lineweight bấm cancel sau đó chọn all hoặc all Used layers trên bảng Layer Properties Manager (tùy theo nếu all ko đc thì chọn all Used layers và ngược lại)tiếp theo chọn lại lineweight lúc trước và bây giờ có thể thay dổi nó

các bạn lam thử nhé

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái này mà cài lui cài tới vẫn vậy thôi bạn vào đây down về tham khảo nhé http://www.mediafire.com/?dy52jya773jj6wp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

* Thứ nhất : cái lỗi này không phải là bạn dùng win gì.

mình sẽ hướng dẫn bạn, bạn làm như sau :

- xem lại cái layer mặc định trong bản vẽ của bạn (xem lại lineweight của Defaul)

- nếu không được thì liên lạc với mình :

tamdiepquetoi@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bác ơi em dùng autocad 2007 có bị lỗi sau.

sau khi vẽ hoàn tất em xem bản vẽ ở chế độ in

nhưng chẵng thấy gì hết. mong các bác chỉ giúp em với

em thanks các bác nhiều!.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bác ơi em dùng autocad 2007 có bị lỗi sau.

sau khi vẽ hoàn tất em xem bản vẽ ở chế độ in

nhưng chẵng thấy gì hết. mong các bác chỉ giúp em với

em thanks các bác nhiều!.

Bạn xem lại thiết lập in ấn như thế nào trước khi Print Preview. Bạn in ấn trên Model luôn hy trên Layout nữa. Theo tôi, bạn nên thiết lập in ấn ở File\ Page Setup manager\ Trong ấy bạn sẽ in theo Windown, Layout,...OK

Nếu đã thiết lập ổn rồi thì bạn bấm Print Preview sẽ hiện ra phần cần in thôi mà.

Chúc bạn thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

VD:Em tạo ra 5 Layer.  Layer1 có lineweight là Default, chuyển thành 0.15 thì máy hiểu Layer1 có lineweight là 0.15 luôn, muốn chuyển thành số khác ko được, và các Layer còn lại cũng không thể chỉnh được lineweight, mình đã gỡ bỏ và cài lại CAD rồi mà vẫn bị, ở trên trường xài CAD 2004 thì em vẫn làm được.  Mong các bác chỉ giúp với! Ah, em dùng win 7 mà em nghĩ ko phải lỗi do win,  Thanks các bác nhiều nhe

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mấy ngày nay mình lên các trang Web nước ngoài tìm kiếm, cuối cùng cũng tìm được. Việc chỉnh sửa này vô cùng đơn giản, Cụ thể là bạn gõ dòng lệnh lweight vào command, sau đó đánh dấu check vào ô display lineweight như hình rồi OK.

Chúc các bạn vui vẻ :))

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào tất cả các anh em trong diễn đàn tôi hiện đang làm tại van phòng thiết kế của 1 cty tư vấn xd. nay tôi lang thang tren mang và lac vào diễn đàn này tôi thấy một thắc mắc của các bạn và cung nhiều diễn đàn đề cập tới đó là việc không cài được cad2007 trên win 7 hay là không chỉnh được layer trong hộp thoại Layer properties manage. tôi cũng từng dùng win 7 và đã gặp lỗi này tôi xin được chỉ cho các bạn cách khắc phục hai lỗi sau. 1 là không đổi được tên cho layer mới. lối này thì mình tìm được trên diễn đàn khác. vói lỗi này thì bạn sử lý như sau khi bạn chon layer mới muốn đặt tên cho nó thì án F2 thay vì sẽ viết tên luôn. và lỗi bạn đang hỏi đây. khi bạn mở hộp thoại Layer properties manage bạn để ý bên trái hộp thoại có hai biểu tượng 1 biểu tượng có chữ ALL và một biểu tượng có chữ ALL USED LAYER vấn đề liên quan tới thằng ALL USED LAYER đây. mối khi bạn muốn thay đổi độ mảnh cho layer nào thì bạn chon chuột trái vào layer đó và quay sang nháy kép vào chữ ALL USED LAYER và rồi lại quay sang thay đổi độ mảnh cho layer đó bình thường. làm thế này hơi lâu tý nhwung bạn nào cưng cái win 7 thì phải dùng thôi. đây là cách mình tìm ra được neus sư huynh đệ nào có ý hay hơn xin chia sẻ cùng tôi. theo địa chỉ buonthidiuongruou@gmail.com nhé. hoặc nếu bạn nào cần minh giúp gjf về cad thì cứ liên lạc với mình. dt 01653913549. mình hay nói dài thế này mới yên tâm mong các bạn thông cảm!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mấy ngày nay mình lên các trang Web nước ngoài tìm kiếm, cuối cùng cũng tìm được. Việc chỉnh sửa này vô cùng đơn giản, Cụ thể là bạn gõ dòng lệnh lweight vào command, sau đó đánh dấu check vào ô display lineweight như hình rồi OK.

Chúc các bạn vui vẻ :))

Thanks bạn nha. cách của bạn rất hiệu quả. cách của mấy pro kia chỉ đổi được trên bảng Layer properties manager thôi. chỉnh đã trên bảng đó rồi ra vẽ cũng vậy không đổi được lineweight.nhưng bạn có cách gì hiệu quả hơn không. vậy cứ mỗi lần chỉnh lineweight dày lên vẽ xong rồi lại chỉnh nhỏ lại để vẽ bình thường à. dù sao cũng chân thành cảm ơn bạn nhiều lắm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ko phải do đặt tên có khoảng trắng đâu bạn. lúc trước dùng cad 2007 mình cũng bị như bạn, nhưng đứa bạn mình lại ko bị (mặt dù 2 đứa cùng cài chung) trong lúc tự mày mò thì mình phát hiện có cái biểu tượng ổ khóa phía dưới góc phải màn hình, mở khóa là chỉnh layer bình thường.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tình hình là mình mới chỉnh sửa xong,tại lúc đầu bạn tạo layer ban nên kjck dấu tích vào ô cơ bản tức ô name 0 trc' roi hay tao layer theo yeu cầu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay