Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
xaydung

­width của Pline không theo ý muốn!!

Các bài được khuyến nghị

các bạn ơi, khi mình vẽ 1 pline và có chiều dày width nhưng những đoạn giao giữa các đường đôi khi không theo ý muốn, có bạn nào biết cách khắc phục thì giúp mình với? mình cảm ơn nhiều!!

đây là hình minh hoạ:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tôi dùng vẫn thấy bình thường mà, nhưng mà nhìn hình trên tôi đoán đó là 2 đối tượng Polyline chứ ko phải 1 đối tượng , thế cho nên sẽ có lỗi như bạn vẽ

Cách khắc phục :khi vẽ hết đường thẳng PL kia bạn không thoát ra khỏi lệnh mà thấy dòng thông báo:bạn đánh a

Specify next point or [Arc/Close/Halfwidth/Length/Undo/Width]: a

Sau đó tick vào nét đứt bạn vẽ là OK thôi!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
các bạn ơi, khi mình vẽ 1 pline và có chiều dày width nhưng những đoạn giao giữa các đường đôi khi không theo ý muốn, có bạn nào biết cách khắc phục thì giúp mình với? mình cảm ơn nhiều!!

đây là hình minh hoạ:

Hiện tượng trên xảy ra khi đường pline của bạn chứa các đối tượng arc không cong trơn (chung 1 đường thẳng tiếp xúc tại điểm giao nhau của 2 arc) hoặc chứa đối tượng line và arc không tiếp xúc với nhau tại điểm giao nhau.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi dùng vẫn thấy bình thường mà, nhưng mà nhìn hình trên tôi đoán đó là 2 đối tượng Polyline chứ ko phải 1 đối tượng , thế cho nên sẽ có lỗi như bạn vẽ

Cách khắc phục :khi vẽ hết đường thẳng PL kia bạn không thoát ra khỏi lệnh mà thấy dòng thông báo:bạn đánh a

Specify next point or [Arc/Close/Halfwidth/Length/Undo/Width]: a

Sau đó tick vào nét đứt bạn vẽ là OK thôi!

Mình đã dùng cách này nhưng không được bạn ạ, không biết bạn dùng cad bao nhiêu, mình dùng 2007!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình đã dùng cách này nhưng không được bạn ạ, không biết bạn dùng cad bao nhiêu, mình dùng 2007!!

Cad nào cũng vậy thôi ,bạn xem lại đi, chắc là do thao tác của bạn sai thôi :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các điểm giao có thể xử lý được, nhưng các điểm đầu mút thì hơi khó. Bạn có cách nào xử lý các điểm đầu mút không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cả 2 bạn đều đúng. đọc lại bài của tôi để xem bản chất nhé. cách của bạn theghost thực ra là vẽ đường cong trơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cả 2 bạn đều đúng. đọc lại bài của tôi để xem bản chất nhé. cách của bạn theghost thực ra là vẽ đường cong trơn.

Nếu đúng như thế thì em chịu rồi, bác Bemove giải quyết được thì giúp bạn ấy đi :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đọc lại bài của bác em mới gần hiều như thế này:có phải là cái đường line kia thực chất là 1arc k0(k0 cong trơn nên nó mới thẳng thế)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đọc lại bài của bác em mới gần hiều như thế này:có phải là cái đường line kia thực chất là 1arc k0(k0 cong trơn nên nó mới thẳng thế)

Không phải đâu, đó vẫn là 1 đường thẳng và 1 arc đấy chứ, nhưng đường thằng đó không tiếp xúc với arc tại điểm giao nhau đó -> nên nó không phải là đường cong trơn, tôi đã giải thích kỹ thế còn gì! :)

Nếu đúng như thế thì em chịu rồi, bác Bemove giải quyết được thì giúp bạn ấy đi :)

Cách thì không phải là không có, nhưng chỉ tội hơi farmer thôi. :) Đó là offset rồi hatch!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cách thì không phải là không có, nhưng chỉ tội hơi farmer thôi. :) Đó là offset rồi hatch!!!

Ha ha ha, trong 2 ngày liên tiếp bác Bemove giành 2 giải ý tưởng của ngày :)

to bác Bemove:em đang uống sữa Vinamilk mà đọc xong ý tưởng của bác mà sặc gần chết :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ha ha ha, trong 2 ngày liên tiếp bác Bemove giành 2 giải ý tưởng của ngày :)

to bác Bemove:em đang uống sữa Vinamilk mà đọc xong ý tưởng của bác mà sặc gần chết :)

he he! nhiều khi cứ phức tạp hóa làm gì, in bản vẽ ra thì nó cũng là một nét vẽ đen xì, đâu có phân biệt được đâu là hatch đâu là lwpolyline.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
he he! nhiều khi cứ phức tạp hóa làm gì, in bản vẽ ra thì nó cũng là một nét vẽ đen xì, đâu có phân biệt được đâu là hatch đâu là lwpolyline.

Quá đúng ,quá đúng.................good,good luôn

Nói thật là nhiều khi em vẫn làm như thế :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Quá đúng ,quá đúng.................good,good luôn

Nói thật là nhiều khi em vẫn làm như thế :)

Rất cám ơn vì các bác đã reply chủ đề của em!

Em đã thử dùng lệnh pedit với tham số w (width) sau đó nhập chiều dày , kết quả vẫn lỗi như vậy.

bótay.com vậy :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Rất cám ơn vì các bác đã reply chủ đề của em!

Em đã thử dùng lệnh pedit với tham số w (width) sau đó nhập chiều dày , kết quả vẫn lỗi như vậy.

bótay.com vậy :)

Cái này chắc là phải nhờ đến bác Hoành, hoặc bác Ji thui

Không thì làm theo cách tiêu cực như bác Bemove chẳng hạn :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Không thì làm theo cách tiêu cực như bác Bemove chẳng hạn :)

Ai bảo là tiêu cực :) , phải là tích cực. Theo tôi ca này chỉ có cách của tôi thôi, ai mà giải quyết được ca này tôi mời chầu bia :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo