Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
huynhvy

cách đặt camera đẹp trong phối cảnh nội thất

Các bài được khuyến nghị

mình đang đựng nội thất văn phòng công ty mà đặt camera hoài mà vẫn ko đẹp. ko thấy rõ nội thất, mọi người biết chỉ mình vài chiêu nha!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Để có góc cam đẹp thì bạn phải cân nhắc về bố cục hình ảnh. Tốt nhất là bạn cứ coi nó như một bức tranh, cũng có phần chính, phần phụ. Cần quan tâm đến tỉ lệ giữa phần chính và phần phụ sao cho nó hài hòa, cân đối. Trả lời được câu hỏi: bạn muốn show cái gì cho người xem là đã được 50% để có góc cam đẹp rồi.

Một lưu ý nữa là cam để tiêu cự hợp lý, ko nên quá tham, tiêu cự nhỏ (dưới 24mm) sẽ làm cho không gian có cảm giác bị méo, cũng ko nên đặt cam có tiêu cự quá lớn vì như vậy ko gian sẽ có cảm giác chặt hẹp. Khi gặp ko gian nhỏ, nên sử dụng chức năng cam xuyên tường (Clipping Planes với cam thường, và clipping với cam vray) để tạo cảm giác thoáng rộng cho không gian, tuy nhiên ko nên lạm dụng quá vì phải cẩn thận với trường hợp khi vào thực tế, chủ đầu tư sẽ thấy chặt hẹp quá, ko giống với phối cảnh ren.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Để có góc cam đẹp thì bạn phải cân nhắc về bố cục hình ảnh. Tốt nhất là bạn cứ coi nó như một bức tranh, cũng có phần chính, phần phụ. Cần quan tâm đến tỉ lệ giữa phần chính và phần phụ sao cho nó hài hòa, cân đối. Trả lời được câu hỏi: bạn muốn show cái gì cho người xem là đã được 50% để có góc cam đẹp rồi.

Một lưu ý nữa là cam để tiêu cự hợp lý, ko nên quá tham, tiêu cự nhỏ (dưới 24mm) sẽ làm cho không gian có cảm giác bị méo, cũng ko nên đặt cam có tiêu cự quá lớn vì như vậy ko gian sẽ có cảm giác chặt hẹp. Khi gặp ko gian nhỏ, nên sử dụng chức năng cam xuyên tường (Clipping Planes với cam thường, và clipping với cam vray) để tạo cảm giác thoáng rộng cho không gian, tuy nhiên ko nên lạm dụng quá vì phải cẩn thận với trường hợp khi vào thực tế, chủ đầu tư sẽ thấy chặt hẹp quá, ko giống với phối cảnh ren.

thank ban nhieu nha! hhii! nhưng mình vẫn chưa biết đặt cam xuyên tường như thế nào! chỉ mình với!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo