Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ssg

LandCadViet Utility

Các bài được khuyến nghị

Ssg là người đề xướng LCV, nhưng suốt trong một thời gian dài không phát triển thêm được gì. Càng đi vào chi tiết càng thấy khó, và cái khó lớn nhất, bao trùm nhất là: ssg không hiểu chuyên môn. Mặc dù các bạn đã tư vấn tận tình, ssg có hiểu ra được đôi chút nhưng cũng chỉ là cái hiểu của người cưỡi ngựa xem hoa.

Trong điều kiện của anh em chúng ta (hầu như ai cũng bận việc, chỉ tranh thủ được chút thời gian rảnh ít ỏi), để xây dựng được một ứng dụng hiệu quả, đúng tầm với tên gọi LandCadViet Utility, người chủ trì phải là:

1- Dân trong nghề trắc địa, có chuyên môn vững vàng, có thâm niên công tác ít nhất vài năm.

2- Am hiểu và có kinh nghiệm tương đối về lập trình (cụ thể với LCV là ngôn ngữ lisp)

Trong đó, yếu tố 1 quan trọng hơn yếu tố 2 gấp nhiều lần.

Qua những gì đã làm được và chưa làm được, ssg tự đánh giá mình không đủ khả năng tiếp tục chủ trì dự án này nữa, thành thật xin lỗi và mong các bạn thông cảm.

Nếu bạn nào tự thấy mình hội tụ đủ 2 điều kiện trên và có hứng thú với LCV thì hãy phát triển tiếp. Ssg sẽ cố gắng bằng tất cả khả năng của bản thân để hỗ trợ các bạn về lập trình.

Cám ơn tất cả các bạn đã quan tâm và ủng hộ ssg trong thời gian qua.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Ssg là người đề xướng LCV, nhưng suốt trong một thời gian dài không phát triển thêm được gì. Càng đi vào chi tiết càng thấy khó, và cái khó lớn nhất, bao trùm nhất là: ssg không hiểu chuyên môn. Mặc dù các bạn đã tư vấn tận tình, ssg có hiểu ra được đôi chút nhưng cũng chỉ là cái hiểu của người cưỡi ngựa xem hoa.

Tôi thấy SSG đang gặp vấn nạn :

Xin ví dụ về các kiểu ghi chú Code rất tự do ko theo 1 quy cách nào của các bác Ksat, trắc địa...

Khi họ ghi chú về địa vật là nhà kiểu như thế này nè: NHA , N1T, N3T, NC4, NHT, NH.NG, NH.THO... phải động nảo ghê gớm mới hiểu 1 phần nhỏ.

nếu về đường thì : TIMDG, TDG, MEPD, LE, MEPLE, MLT, MLP, MMDGT, MMDP, DGGAT, DGNHUA, DNHUA, DGBT, DG.DA , DPC, CDPC....

Vì sao thế ? vì họ đang đứng thao tác máy đo ngoài trời nắng phải bấm nạp Code cho nhanh để kịp theo người đi mia cho nên cứ nạp các kiểu viết tắt mà họ có thể hiểu trong lúc đó mà thôi. Sau này khi đem về trút vào máy thì có khi họ phải nhớ lại cái chũ: TDG là gì có = TIMDG ko ấy chứ.

Vậy bạn SSG theo tôi ko nên quan tâm nhiều đến cái việc ghi chú này; người làm phải tự lo liệu. Bạn chỉ cần có 1 func để nối cái điểm có ghi chú giống y chang nhau là đủ, # nhau thì ko nối.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em sẽ viết tặng các bác cái chương trình này trong nay mai. nó được tích hợp trong chương trình Flexnet nhé.

Dữ liệu đầu vào là file tọa độ theo định dạng

Ten, x,y,h,ma

điểm sẽ được bắn vào trong autoCAD (land, civil, 2004-2008) theo dạng BlockAtt. các bác tha hồ mà vẽ bình đồ.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trong công việc của mình có một thuật ngữ DoD : Define of Done, có thể dịch là Định nghĩa các việc hòan thành hoặc Định nghĩa Sản phẩm. Cái dự án mà bác ssg đưa ra chỉ bị Fail do không có DoD thôi. Vậy nên để công việc này có thể tiếp tục thì trước tiên mọi người phải định nghĩa được DoD là cái gì. Mà trước nhất là những người có chuyên môn hay công việc liên quan nên viết lên đây mình cần cái gì

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin hướng dẫn cài đặt chương trình FlexNet cập nhật 07 08 2009

Mình load như phần hướng dẫn của bạn, nhưng khi chạy trên Cad2005, không sử dụng được

Mong bạn giúp khaosat2009@yahoo.com.vn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Gởi bác ssg.

Là dân trắc địa nhưng bây giờ mình mới đọc được topic này buồn thật.

Mình mới tham gia nên không rành về lisp nên giúp bác cũng khó về lập trình còn về chuyên môn có thể tư vấn cho bác đôi chút.

Một chương trinh hiểu đủ kiểu nhập dữ liệu thì chương trình đó rất mạnh và người viết chương trình phải hiểu hết mọi việc. Theo mình nghĩ trong trường hợp này bác nên định dạng khuôn khổ nhập dữ liệu thì hay hơn, người ta đo về thế nào ko biết người đó phải xử lý ra để nhập theo yêu cầu của bác như vậy sẽ đõ cho bác nhiều hơn.

Nếu bác có vấn đề gì thắc mắc chuyên môn cứ gởi qua cho mình vì là dân trong ngành nên mình có thể giúp bác vì anh em trong ngành mình cũng nhiều lắm.

Chúc bác thành công nghe, bác cố lên nha tiêu chí 1 mình sẽ ủng hộ bác còn tiêu chí 2 mình ko đủ khả năng.

Thân ái

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Gởi bác ssg.

Là dân trắc địa nhưng bây giờ mình mới đọc được topic này buồn thật.

Mình mới tham gia nên không rành về lisp nên giúp bác cũng khó về lập trình còn về chuyên môn có thể tư vấn cho bác đôi chút.

Một chương trinh hiểu đủ kiểu nhập dữ liệu thì chương trình đó rất mạnh và người viết chương trình phải hiểu hết mọi việc. Theo mình nghĩ trong trường hợp này bác nên định dạng khuôn khổ nhập dữ liệu thì hay hơn, người ta đo về thế nào ko biết người đó phải xử lý ra để nhập theo yêu cầu của bác như vậy sẽ đõ cho bác nhiều hơn.

Nếu bác có vấn đề gì thắc mắc chuyên môn cứ gởi qua cho mình vì là dân trong ngành nên mình có thể giúp bác vì anh em trong ngành mình cũng nhiều lắm.

Chúc bác thành công nghe, bác cố lên nha tiêu chí 1 mình sẽ ủng hộ bác còn tiêu chí 2 mình ko đủ khả năng.

Thân ái

Mình có file số đo stt x y h

như kèm theo

Sau khi chạy Lanđcaviet ctrình báo thiếu cơ sở dử liệu mong được các anh giúp đỡ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dự án này dừng lại hơi lâu nhỉ?

Kinh nghiệp về chuyên môn về trắc địa thì tôi không có nhưng để tổ chức và quản lý dự án thì tôi làm được.

Nếu như không ai nhận trách nhiệm quản lý dự án này và nếu mọi người tin tưởng thì tôi xin nhận việc tổ chức và phát triển lại dự án này. Tuy nhiên để thành công thì rất cần sự quan tâm của mọi người.

Mọi người có ý kiến gì không???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Dự án này dừng lại hơi lâu nhỉ?

Kinh nghiệp về chuyên môn về trắc địa thì tôi không có nhưng để tổ chức và quản lý dự án thì tôi làm được.

Nếu như không ai nhận trách nhiệm quản lý dự án này và nếu mọi người tin tưởng thì tôi xin nhận việc tổ chức và phát triển lại dự án này. Tuy nhiên để thành công thì rất cần sự quan tâm của mọi người.

Mọi người có ý kiến gì không???

Có! Hoàn toàn nhất trí, mong anh em góp sức vào, đừng dể dự án chìm xuồng, kỳ cục lắm. Phải bắt đầu lại từ đâu đây bác vndesperados?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Có! Hoàn toàn nhất trí, mong anh em góp sức vào, đừng dể dự án chìm xuồng, kỳ cục lắm. Phải bắt đầu lại từ đâu đây bác vndesperados?

Những công việc bắt đầu của dự án sẽ là:

Tên viết tắt

LCV

Công tác chuẩn bị

Xác định đối tượng sử dụng (Users)

Xác định công cụ thực thi (Environment)

Xác định hòan cảnh sử dụng (Scenarios)

Xác định chức năng và luồng làm việc cho từng chức năng (Functions + Use case)

Thu thập thói quen người dùng (Envidence)

Mọi người hãy cùng đóng góp vào các mục trên nhé

Về phần mình tôi sẽ đọc lại những bài viết của các bạn ở trên và tổng hợp lại thành các Scenarios, Functions Use Case

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đây là một ví dụ về cách mô tả Scenarios, Use case. Mọi người hãy cùng bổ sung nhé

SN1: vndesperados vẽ bản đồ đi mia

Vndesperados có một niềm yêu thích về autocad và sử dụng autoCad cũng tương đối tốt. Một hôm có một người tên tnmtpc nhờ vndesperados vẽ giúp một số bản đồ khảo sát với dữ liệu đi mia là những bảng Excel. Rất hào hứng vndesperados nhận lời và hăm hở vẽ. Tuy nhiên vndesperados không lường trước tình huống là những bảng Excel có đến hàng vạn dòng vậy nên vndesperados thấy rằng mình không thể thực hiện đúng thời gian như đã hứa với tnmtpc. Vndesperados chợt nhớ đến ssg và gọi điện thọai đến nhờ giúp đỡ. Ssg giới thiệu cho vndesperados một công cụ có tên là LandCadViet Utility (LCV). Với LCV, vndesperados có thể giữ đúng lời hứa với tnmtpc và cũng giới thiệu cho tnmtpc biết đến LCV. Từ đó công việc của tnmtpc nhanh hơn và chính xác hơn

UC1: Vẽ tọa độ đi mia với dữ liệu từ bảng vẽ Excel

Tác nhân:

Người dùng

Mối quan tâm:

Từ những bảns Excel chứa tọa độ các điểm mia cần một công cụ để vẽ vào một bản vẽ khảo sát

Điều kiện

Bảng dữ liệu Excel phải tuân theo những chuẩn thứ tự cột đã được quy định

Trong bảng Excel có thể chứa hoặc không chức dữ liệu bất thường

Kết quả thực hiện đúng:

Những tọa độ trong bảng Excel được đặt đầy đủ và chính xác trên bản vẽ

Luồng làm việc chính

Người dùng mở một dialog trên bản vẽ hiện hữu

Người dùng chọn file chứa bảg Excel

Người dùng nhấp chuột vào button “Vẽ”

Chương trình LCV sẽ đọc dữ liệu từ file Excel và vẽ vào bản vẽ

Luồng làm việc phụ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Những công việc bắt đầu của dự án sẽ là:

Tên viết tắt

LCV

Công tác chuẩn bị

Xác định đối tượng sử dụng (Users)

Xác định công cụ thực thi (Environment)

Xác định hòan cảnh sử dụng (Scenarios)

Xác định chức năng và luồng làm việc cho từng chức năng (Functions + Use case)

Thu thập thói quen người dùng (Envidence)

Mọi người hãy cùng đóng góp vào các mục trên nhé

Về phần mình tôi sẽ đọc lại những bài viết của các bạn ở trên và tổng hợp lại thành các Scenarios, Functions Use Case

Mình Ko biết tẹo nào về lập trình cả, rất tiếc! LCV là chương trình dành cho dân trắc địa sử dụng thành lập bản đồ (địa hình và địa chính) và những công việc sau khi đã có bản đồ (như lập trich lục, hồ sơ kỷ thuật...)

Yêu cầu chương trình thực thi trên Cad hoặc giao tiếp được với Cad

Chương trình sẽ xử lý file số liệu đo và bắn điểm vào Cad, sau đó xử lý để thành bản đồ

Tóm lược là vậy! Cám ơn Bác đã hâm nóng lại LCV

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình Ko biết tẹo nào về lập trình cả, rất tiếc! LCV là chương trình dành cho dân trắc địa sử dụng thành lập bản đồ (địa hình và địa chính) và những công việc sau khi đã có bản đồ (như lập trich lục, hồ sơ kỷ thuật...)

Yêu cầu chương trình thực thi trên Cad hoặc giao tiếp được với Cad

Chương trình sẽ xử lý file số liệu đo và bắn điểm vào Cad, sau đó xử lý để thành bản đồ

Tóm lược là vậy! Cám ơn Bác đã hâm nóng lại LCV

KISS = Keep It Simple & Stupid

Bạn chỉ chung chung như thế thì sẽ không ai biết bạn muốn gì. Hãy nói làm sao để một kẻ ngu ngốc cũng hiểu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
KISS = Keep It Simple & Stupid

Bạn chỉ chung chung như thế thì sẽ không ai biết bạn muốn gì. Hãy nói làm sao để một kẻ ngu ngốc cũng hiểu

Mình mới "dạo đầu" thôi mà!

thế này vậy, mấy anh trắc địa đi đo về có một file dữ liệu với một số định dạng như *.txt, xyh, xyz, xls, ... trong file dữ liệu có các cột : tendiem-x-y-z-code-ghichu ( có thể thiếu một số cột như z, ghichu, nhưng x,y luôn luôn có)

Nhờ LCV đưa các điểm mia này vào CAD, trên Cad hiển thị point của điểm mia và các thông tin của nó là cao độ (z), code, ghichú. Nếu thành lập bản đồ địa hình thì nhờ vào thông tin độ cao để vẽ bình đồ, nếu là bản đồ địa chính thì nhờ code để nối điểm tạo thành thửa đất, sau đó tính diện tích và đánh số thửa, nhập thêm thông tịn loại đất và chủ sử dụng. Đến đó tạm xem là hoàn thành cơ bản bản đồ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình mới "dạo đầu" thôi mà!

thế này vậy, mấy anh trắc địa đi đo về có một file dữ liệu với một số định dạng như *.txt, xyh, xyz, xls, ... trong file dữ liệu có các cột : tendiem-x-y-z-code-ghichu ( có thể thiếu một số cột như z, ghichu, nhưng x,y luôn luôn có)

Nhờ LCV đưa các điểm mia này vào CAD, trên Cad hiển thị point của điểm mia và các thông tin của nó là cao độ (z), code, ghichú. Nếu thành lập bản đồ địa hình thì nhờ vào thông tin độ cao để vẽ bình đồ, nếu là bản đồ địa chính thì nhờ code để nối điểm tạo thành thửa đất, sau đó tính diện tích và đánh số thửa, nhập thêm thông tịn loại đất và chủ sử dụng. Đến đó tạm xem là hoàn thành cơ bản bản đồ

Chào các bác. Em mới chuyển qua làm địa chính ở Lâm Đồng trước đây em chủ yếu làm bên xây dựng (Dân tim và code nên không quan tâm đến máy móc nhiều cho lắm). Hôm nay đọc được Topic này cảm thấy rất mừng. EM đã đọc từ đầu và cảm thấy rằng chúng ta hơi bị quá quan tâm cho số liệu đầu vào mặc dù chúng chỉ là dạng textfile. Em đã sử dụng một số phần mềm và thấy rằng người ta đều Convert file số liệu thành một mẫu chuẩn nào đó. Ví dụ như là với bác kỹ sư Bùi Công Khanh khi thành lập BĐ ĐC thì file số liệu có 3 dạng là:

1. Điểm mia có toạ độ X Y (Trong cad thì trục toạ độ sẽ bị ngược lại là Y X nhưng file số liệu vẫn để dạng X Y)

tendiem X Y

1 1309790 569708

2 1309765 569747

3 1309749 569753

4 1309686 569780

5 1309645 569817

6 1309634 569847

7 1309623 569845

hoặc là

10 1309581 569865 @ranh

11 1309582 569882

12 1309738 570004

13 1309602 570015

14 1309287 569797 #

15 1309267 569809

16 1309268 569838 @ranh +12

17 1309276 569870

18 1309265 569901 #

19 1309248 569913

20 1309225 569924

Cách đầu tiên em không có gì để giải thích cả.

Cách thứ 2.

- 12 1309738 570004 @ ranh <-------- bắt đầu nối từ điểm này (chương trình tự tạo Layer Ranh)

- # kết thúc điểm nối

- @ ranh +12 bắt đầu nối từ điểm này và điểm này nối với điểm 12

2. File số liệu có dạng

tên điểm cạnh bằng(H) góc bằng (V)

tram may DCII1 huong chuan DCII2

1310406.903 569704.266

1310109.496 570102.421

253 178.492 204 10 05

254 181.262 214 44 04

255 215.116 234 01 55

256 176.197 246 06 06

257 129.616 236 38 44

258 81.297 320 20 48

259 106.295 223 12 30

Giải thích

Dòng 1 : tên trạm máy và trạm định hướng

Dòng 2: Toạ độ X Y điểm trạm máy

Dòng 3: Toạ độ X Y điểm định hướng

Dòng 4,5...: tênđiểm cạnh bằng góc bằng

(nếu thích chương trình tự động nối thì ta cũng làm giống cách 2 của dạng số liệu 1)

3. Số liệu dạng

tên điểm cạnh nghiêng(D) góc thiên đỉnh (Z) (góc bằng (H)

tram may A8 huong chuan A9

1310406.903 569704.266

1310109.496 570102.421

275 41.268 093 13 26 172 51 33

276 117.289 086 45 59 144 03 14

278 73.048 084 04 27 205 14 31

279 149.245 083 31 34 134 24 31

280 222.550 083 36 07 152 52 36

281 300.098 084 49 51 158 06 13

Giải thích

Dòng 1 : tên trạm máy và trạm định hướng

Dòng 2: Toạ độ X Y điểm trạm máy

Dòng 3: Toạ độ X Y điểm định hướng

Dòng 4,5...: tênđiểm cạnh nghiêng góc thiên đỉnh góc bằng

Đây là ví dụ về mẫu file số liệu đo khi thành lập BĐ ĐC còn BĐ ĐH thì em chưa thử lần nào vì em chưa có dịp dùng đến nó.

Lần sau em sẽ Up lên cho các bác dùng thử và cho ý kiến nhé. Em khá ghét phần mềm này vì nó hay bị lỗi không cho sử dụng các Modul nên chẳng làm gì được cả mặc dù cài và dùng ở mấy máy liền. Nhưng cái ông ở phòng em không biết ông ấy làm thế nào mà không bị lỗi gì cả nó chạy cứ ầm ầm ấy. Nhưng mà hic hic ông không cho thằng nào đụng vào máy tính của ông ấy.......

Em sẽ Up toàn bộ chương trình và mẫu số liệu cũng như hướng dẫn sử dụng cho các bác, các bác dùng xong nghiên cứu cho em làm cách nào nó không bị lỗi nữa nhé. Cám ơn các bác nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

À em quên mất cái này nó nặng khoảng 20 MB em không biết làm sao Up lên cho các bác sử dụng được. Bác nào chỉ cho em cách Up lên diễn đàn đi em se Up sớm cho các bác sử dụng.

Trong phần mềm trên còn có một file Convert một số file của máy toàn đạc về dạng chuẩn em cũng Up luôn cho các bác tiện sử dụng.

Nhanh Nhanh em Up cho không em về quê ăn tết mất:D ...........................................................

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
À em quên mất cái này nó nặng khoảng 20 MB em không biết làm sao Up lên cho các bác sử dụng được. Bác nào chỉ cho em cách Up lên diễn đàn đi em se Up sớm cho các bác sử dụng.

Trong phần mềm trên còn có một file Convert một số file của máy toàn đạc về dạng chuẩn em cũng Up luôn cho các bác tiện sử dụng.

Nhanh Nhanh em Up cho không em về quê ăn tết mất:D ...........................................................

Nếu dung lượng lớn, bạn hãy upload ở một trang web nào đó rồi copy link dán vào bài viết của bạn trên CadViet

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

http://www.4shared.com/file/72776408/4f3c09df/thu_vien.html

http://www.4shared.com/file/72776632/8740676c/trac_dia.html

http://www.4shared.com/file/72777919/9144fc3e/Binh_sai.html

http://www.4shared.com/file/73076213/7e0aa...t_phan_mem.html

Đây là toàn bộ bộ cài hỗ trợ công tác trắc địa thành lập bản đồ địa chính và bản đồ địa hình. Từ bình sai lưới mặt bằng và lưới độ cao cho đến công tác tính diện tích, đánh số thửa tự động, ghi loại ruộng đất và xuất hồ sơ kỹ thuật thửa đất.

Phần mềm hoàn toàn bằng tiếng việt. Rất yêu quý diễn đàn cadviệt nên tặng các bác dùng thử và cho ý kiến. (Coi chừng bác Bùi Công Khanh đòi bản quyền nhé) em đã bẻ khóa các bác cứ yên tâm dùng.

Các bác dùng đi xem có chỗ nào hay hay thì chỉ cho em với nhé. Mặc dù có nó nhưng mà vẫn chưa tìm hiểu được nhiều cho lắm. Thanks

À còn phần hướng dẫn sử dụng và mẫu số liệu em sẽ Up lên sau nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn Bạn có quan tâm và trở lại cùng với nội dung chính của diển đàn

Qua ý kiến của bạn, mình xin có ý kiến như sau:

1. Tên gọi của chương trình, mình cứ mạnh dạn đặc là : TRẮCĐỊA CADVIET để thu hút thêm các bậc sư huynh trong lĩnh vực lisp chuyên ngành trắc địa và các ýmới cho chương trình.

2. Mình nên chia modun ra nhiều phần, ví như :

Modun xử lý số liệu đo -----> Xuất điểm ra Cad

Modun biên tập bản đồ ------> Đừog nét , kí hiệu , chảy nền.. vẽ khung...

modun Xử lý thuộc tính ------> Diện tích, số thửa, .... xuất ra txt , excel

modun ...............................> Ra bảng tọa độ .v.v..

Như vậy có được không Bạn ? !

Mong được thêm nhiều bạn đóng góp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn nói chung chung quá. Chẳng giải quyết được gì cả. Bác ssg không làm trắc địa nên không biết các công việc của người trắc địa là làm gì? Bạn hãy nêu các bước mà một người trắc địa cần phải làm từ khi đi đo cho tới khi hoàn thành bản đồ là gì để bác ssg còn có cơ sở định hướng các công việc phải làm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
http://www.4shared.com/file/72776408/4f3c09df/thu_vien.html

http://www.4shared.com/file/72776632/8740676c/trac_dia.html

http://www.4shared.com/file/72777919/9144fc3e/Binh_sai.html

http://www.4shared.com/file/73076213/7e0aa...t_phan_mem.html

Đây là toàn bộ bộ cài hỗ trợ công tác trắc địa thành lập bản đồ địa chính và bản đồ địa hình. Từ bình sai lưới mặt bằng và lưới độ cao cho đến công tác tính diện tích, đánh số thửa tự động, ghi loại ruộng đất và xuất hồ sơ kỹ thuật thửa đất.

Phần mềm hoàn toàn bằng tiếng việt. Rất yêu quý diễn đàn cadviệt nên tặng các bác dùng thử và cho ý kiến. (Coi chừng bác Bùi Công Khanh đòi bản quyền nhé) em đã bẻ khóa các bác cứ yên tâm dùng.

Các bác dùng đi xem có chỗ nào hay hay thì chỉ cho em với nhé. Mặc dù có nó nhưng mà vẫn chưa tìm hiểu được nhiều cho lắm. Thanks

À còn phần hướng dẫn sử dụng và mẫu số liệu em sẽ Up lên sau nhé!

Chương trình khá đồ sộ, tuy giao diện tiếng Việt nhưng Ko có hướng dẫn sử dụng thì "chấm com" thôi bạn ạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hix, hôm nay em mới thấy trang mục này nhưng đã trễ quá rồi, không biết có còn ai quan tâm nữa không? Nếu những người như Bác ssg, tnmtpc, , vndesperados,elleHCSC .... vẫn còn tâm huyết với dự án này thì em mong sẽ hỗ trợ được một phần nhỏ vể mặt kỹ thuật bên trắc địa thôi, chứ về mặt phần mềm lisp thì em xin thua. Mong nhận được sự hồi âm sớm của các Bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay