Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Các bài được khuyến nghị

Em cũng giải ra rồi cơ mà ko công bố vội để mọi người còn tham gia và nên để cho bác 'svba1608' suy nghĩ thêm. chính bài giải của bác ứ đã gợi ý để em đã tìm ra đáp án ...he he he vui đáo để
Chà chà! Bác haanh không chỉ là "cao thủ tìm kiếm" đâu nhé. Em cũng xin thưa với các bác là em chịu rồi. Được bác ph168xd bảo là "bạn rất giỏi" với em là một niềm vui rồi. Giờ em đang đợi các cao thủ cho ra đáp án thôi. Bác nào chịu nhận em làm đệ tử, em xin bái sư phụ ngay.

Bạn svba1608 đã chịu rồi. Bạn Haanh có thể đưa ra đáp án của mình được không? Cảm ơn bạn

To binharch77 : Ý mình muốn nói là lệnh -h thể hiện việc bắt điểm rõ ràng hơn solid, có thể hiện thêm dây tóc chuột khi bạn pick điểm và nhập chiều dài.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

sử dụng 2 lần Mline: với Jus =top

trong đó mlstyle : đóng, solid

thao tác thật gọn = pick pick enter enter pick pick

khoẻ.

đúng không bác ph168xd

:cheers: :)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ý kiến của em, chúng ta vào điễn đàn để học tập và thư giãn . Ra câu đố và giải câu đố là một hình thức thư giãn học mà chơi, chơi mà học. Giải đố cũng giống ngồi thiền nhưng tác dụng của nó cao hơn ngồi thiền rất rất nhiều, tuy rằng thì mà là ko được tĩnh tâm như ngồi thiền.

Theo em chúng ta nên ko nên ăn thua hơn kém ở chỗ giải đố này. Nếu quan niệm người ra đố là người tài giỏi hơn người, người giải đúng câu đố cũng cũng tài giỏi hơn người thì buồn cười lắm í. Nếu thế thì chả ai dám ra câu đố và những người thiếu tự tin cũng ko dám giải đố. Và từ đây có thể suy ra những người ko giải đố là những người kém hết cả á…

Tỷ dụ như em đố các bác nhà hàng bán đặc sản thịt lợn sề ở đâu chắc ít bác biết. Nhưng nếu ai đưa ra câu đố này em giải được liền, bởi vì em đã đi qua nhà hàng này em biết vậy thôi đơn giản!

Túm lại nhờ có câu đố này mà nhiều người biết thêm được lệnh solid của bác svba1608 ko nên trách nhau ở đây dù có quá lời ta cũng cứ mỉm cười với nhau. Để từ đó tự nhìn nhận lại mình để có cư xử đúng với nhau. Cái quan trọng chúng ta thẳng thắn trung thực với nhau là được, tranh luận phải ồn ào phải đao to búa lớn mới vui các bác a!

Em nghĩ những lời nói “có vẻ “ ko được khiên tốn của anh ph168xd chính là hình thức kích cầu, lôi kéo mọi người cùng tham gia giải đố. Vì anh ấy không muốn tự mình đưa ra câu đố rồi tự mình giải đố. Âu cũng là điều dễ thông cảm.

Có như thế anh Tue_NV mới tức khí mở két bạc lôi ra cái lệnh {– H} đã cất giấu từ lâu phải ko các bác…he he he . Hôm nay em được một bữa cười mỏi hết cả răng… he he he…

@ anh Tue_NV: Xem bài giải của bác Svba1608 em nghĩ ngay đến lệnh quen thuộc lệnh đó có chữ cái đầu tiên là chữ { P } anh à. Lệnh này nhanh hơn lệnh {–H} bảo đảm đúng với hình ảnh anh ph168xd gửi lên có ô mầu đen nền trắng.

Nếu em có đưa ra chắc anh ph168xd sẽ trả lời kiểu như anh Long Vũ trong chương trình chiếc nói kỳ diêu: Câu trả lời của bạn rất đúng, rất tiếc là ko phải ô chữ này,,,

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ôi trời đất, bạn có thấy những lời đó mới làm mọi ng không muốn vào topic

của chúng ta để ra đề à giải đố không???

1 là bạn là con gái

2 là bạn đang con trẻ

Không biết là trường hợp nào nhỉ

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhà tâm lý học Bruno Fortin đề xuất mấy “mẹo” sau đây:

Đừng coi là quan trọng những cái không quan trọng.

- Hãy tập trung vào điều cần làm để đạt được mục đích của mình.

- Hãy học cách nhận biết những dấu hiệu của cơn cáu khi chúng sắp bùng nổ.

- Hãy chấp nhận những điều không như mong đợi.

- Hãy biết thư giãn, hài hước.

(Mục đích vào diễn đàn của em là học mót)

Khi có cô gái bị ngã xe rách áo

Người đi đường

có người thương

Có người thèm

Kẻ kẻ dòm kẻ ngó

Khi chiếc ô tô ngã ra đường

Hàng hóa bò lỗm ngổm

Có người dửng dưng đi qua

Có người nhặt gom hàng lại giúp chủ xe

Có người chọn những hàng tốt nhất

Cho vào túi mình

Rồi đi thẳng

Ko nói lời cảm ơn

1 là bạn là con gái

2 là bạn đang con trẻ

Không biết là trường hợp nào nhỉ

Ở nhà bố em toàn mắng em là thằng vịt trời thôi anh à

Vì em hay nghịch như con trai

đấy là hồi em còn bé

lớn lên bố em toàn gọi em là gái rượu thôi anh à

bố em quý em lắm!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ý kiến của em, chúng ta vào điễn đàn để học tập và thư giãn . Ra câu đố và giải câu đố là một hình thức thư giãn học mà chơi, chơi mà học. Giải đố cũng giống ngồi thiền nhưng tác dụng của nó cao hơn ngồi thiền rất rất nhiều, tuy rằng thì mà là ko được tĩnh tâm như ngồi thiền.

Theo em chúng ta nên ko nên ăn thua hơn kém ở chỗ giải đố này. Nếu quan niệm người ra đố là người tài giỏi hơn người, người giải đúng câu đố cũng cũng tài giỏi hơn người thì buồn cười lắm í. Nếu thế thì chả ai dám ra câu đố và những người thiếu tự tin cũng ko dám giải đố. Và từ đây có thể suy ra những người ko giải đố là những người kém hết cả á…

Tỷ dụ như em đố các bác nhà hàng bán đặc sản thịt lợn sề ở đâu chắc ít bác biết. Nhưng nếu ai đưa ra câu đố này em giải được liền, bởi vì em đã đi qua nhà hàng này em biết vậy thôi đơn giản!

Túm lại nhờ có câu đố này mà nhiều người biết thêm được lệnh solid của bác svba1608 ko nên trách nhau ở đây dù có quá lời ta cũng cứ mỉm cười với nhau. Để từ đó tự nhìn nhận lại mình để có cư xử đúng với nhau. Cái quan trọng chúng ta thẳng thắn trung thực với nhau là được, tranh luận phải ồn ào phải đao to búa lớn mới vui các bác a!

Em nghĩ những lời nói “có vẻ “ ko được khiên tốn của anh ph168xd chính là hình thức kích cầu, lôi kéo mọi người cùng tham gia giải đố. Vì anh ấy không muốn tự mình đưa ra câu đố rồi tự mình giải đố. Âu cũng là điều dễ thông cảm.

Có như thế anh Tue_NV mới tức khí mở két bạc lôi ra cái lệnh {– H} đã cất giấu từ lâu phải ko các bác…he he he . Hôm nay em được một bữa cười mỏi hết cả răng… he he he…

@ anh Tue_NV: Xem bài giải của bác Svba1608 em nghĩ ngay đến lệnh quen thuộc lệnh đó có chữ cái đầu tiên là chữ { P } anh à. Lệnh này nhanh hơn lệnh {–H} bảo đảm đúng với hình ảnh anh ph168xd gửi lên có ô mầu đen nền trắng.

Nếu em có đưa ra chắc anh ph168xd sẽ trả lời kiểu như anh Long Vũ trong chương trình chiếc nói kỳ diêu: Câu trả lời của bạn rất đúng, rất tiếc là ko phải ô chữ này,,,

Chào haanh.

Cái lệnh -h mình đã chia sẻ với các bạn từ lâu rồi, chứ mình không hề cất giấu đâu. Em nói như vầy thì tội cho anh lắm lắm.

Tue_NV đã từng viết Code cho bạn haiduong về lệnh -h giúp bạn ấy giải quyết vấn đề về hatch. Tue_NV không được học hành bài bản, đến với CADVIET thì học mót, học lóm là chính. Và mình muốn luôn tự hoàn thiện bản thân và giúp đỡ cho mọi người chứ không muốn làm sư phụ gì đó của ai cả. Em đừng nghĩ về anh như vậy em nhé. Chúc em luôn mạnh khỏe

Chào bạn lisp của bạn rất hay có thể tô cho 1 hình bất kỳ miễn là nhập toạ độ các đỉnh cho nó.

Ví dụ (cái này mình lập trên Excel)

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...amp;#entry49270

To ph168xd : Thiết nghĩ lệnh Solid và lệnh -Hatch đáp ứng yêu cầu của bạn là sử dụng 1 lệnh và 1 lần duy nhất. Đây là đáp án đúng phải không bạn? Về tinh thần nhiệt tình thì Tue_NV không thiếu nhưng mình thật sự không thích những lời kích cầu của bạn. Bản thân Tue_NV chỉ muốn giao lưu, học hỏi mọi người thôi. Chắc có lẽ đến bạn rồi đấy., bạn đưa ra đáp án của mình đi nhé

Chào bạn. Chúc bạn vui.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tue_NV không được học hành bài bản, đến với CADVIET thì học mót, học lóm là chính. Và mình muốn luôn tự hoàn thiện bản thân và giúp đỡ cho mọi người chứ không muốn làm sư phụ gì đó của ai cả.

Chà, bác không được học hành bài bản mà còn giúp đỡ được khối người học hành bài bản (như em) đấy.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
đố mọi người vẽ 1 hình vuông bất kỳ:

bằng một lệnh và 1 cái click chuột

hehhe :(

Bác nên thay câu khác???ko ai đủ can đảm trả lời câu hỏi của bác đâu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ok, Đáp án là thế này, không phải -h mà cũng chảng phải solid

Nhưng mình cũng không ngờ lại có nhìu lời giải đến vậy đấy

pline>

Pick chọn điểm đầu

W

1000

1000

kéo chuột theo phương y nhập giá trị =1 enter

kéo chuột theo phương x nhập giá trị =1 enter

Ok, có kết quả

Chúc vui

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình có thể vẽ 1 hình vuông bất kỳ: bằng một lệnh và 1 cái click chuột nhưng trước đó phải có 1 sự thiết lập từ trước.

Không biết đáp án có được chấp nhận được không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

pline>

Pick chọn điểm đầu

W

1000

1000

Ok, có kết quả

Chúc vui

Sư phụ! Nhưng không biết đây có phải là lệnh bắt đầu = P mà bác haanh muốn nói đến không nhỉ?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình có thể giải đc chỉ bằng 1 lệnh và 1 cái pick chuột

Không cần 1 thiết lập từ trước nào cả

Nhưng có cá đĩa không??? :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cho hỏi anh ph168xd khi vẽ anh để màn hình mầu đen hay trắng???

Luôn để đen, nhưng sao lại hỏi vậy haanh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bằng một lệnh và 1 cái click chuột còn lại thỉ không được làm gì nửa hay sao ví dụ nhập tọa độ bằng bàn fím chẳng hạn?

kể bạn nghe 1 câu chuyện:

1 anh chảng hôm đầu đi làm thấy thông báo là chỉ được đeo cavat đỏ. Khi đến nơi anh ta rất ngạc nhiên vì mọi người ngoài đeo cavt đỏ ra thì còn mặc cả quần áo nửa :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bằng một lệnh và 1 cái click chuột còn lại thỉ không được làm gì nửa hay sao ví dụ nhập tọa độ bằng bàn fím chẳng hạn?

kể bạn nghe 1 câu chuyện:

1 anh chảng hôm đầu đi làm thấy thông báo là chỉ được đeo cavat đỏ. Khi đến nơi anh ta rất ngạc nhiên vì mọi người ngoài đeo cavt đỏ ra thì còn mặc cả quần áo nửa :(

Mọi ng cứ đưa ra câu hỏi của mình đi. Rồi cùng nhau giải.

Bài này mình cũng thấy rất hay,

1 hình vuông, 1lệnh, và 1 pick điểm..Dưng mà không có thưởng nhỉ :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Luôn để đen, nhưng sao lại hỏi vậy haanh

Nếu đúng anh vẽ trên nền mầu đen thì câu đối của anh không đúng với lời giải. Vì muốn có hình đó anh phải thêm một lệnh nữa là chuyển nền từ đen sang trắng.

Em thấy cái ảnh của anh nền trằng và hai hình mầu đen. Em đã tạo ra cái hình mầu đen trên nền trắng đúng như ảnh của anh bằng một lệnh duy nhất là lệnh PL.

Nếu cần em sẽ gửi ảnh hình vẽ của em lên

Sư phụ! Nhưng không biết đây có phải là lệnh bắt đầu = P mà bác haanh muốn nói đến không nhỉ?

Anh 'ph168xd là sư phụ…. những người tham gia giải đố là sư chính…những người không tham gia giải đố là sư gì nhể????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nếu đúng anh vẽ trên nền mầu đen thì câu đối của anh không đúng với lời giải. Vì muốn có hình đó anh phải thêm một lệnh nữa là chuyển nền từ trắng sang đen.

Em thấy cái ảnh của anh nền trằng và hai hình mầu đen. Em đã tạo ra cái hình mầu đen trên nền trắng đúng như ảnh của anh bằng một lệnh duy nhất là lệnh PL.

Nếu cần em sẽ gửi ảnh hình vẽ của em lên

Anh 'ph168xd là sư phụ…. những người tham gia giải đố là sư chính…những người không tham gia giải đố là sư gì nhể????

KỸ SƯ - bác haanh ạ! Giới thiệu luôn: em sẽ là kỹ sư cấp thoát nước đó! Thế còn bác haanh là sư gì?

À mà cái bài của bác ph168xd chắc phải bật trước osnap cho nó thẳng chứ nhỉ.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ôi trời, lại còn thế nữa, đúng là con gái,,,,hehhee..

Anh xuất ra ảnh đấy chứ, em ko thất file .jpg đấy àh

Nhìn thấy thế là hiểu ngay, trắng là đen, mà đen lại là trắng

mà em có ng iui chưa nhỉ(add nick anh vo nch nhé: ph168xd)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em học đại học luật ngành pháp luật kinh tế. những gì em trả lời được trên diễn đàn ko thuộc lĩnh vực của em hỏi anh nhà em em tìm kiếm trên mang.

Em đã đi làm được vài tháng thấy đồng lương ít ỏi quá với lại em cũng tại cái Nết nó hay trêu ghẹo em thế là em sinh chán nản bỏ về đi buôn gà. Anh nhà em khuyên nhủ thế nào em cũng không nghe

Đi buôn cũng khổ lắm bác à mưa nắng thất thường. Giờ công việc của nhà em cũng thuận lợi, chưa thành lập doanh nghiệp nhưng nhà em đã có khoảng 70 thợ chuyên bảo dưỡng sửa chữa thiết bị cơ khí thiết kế xây dựng làm nhà xưởng cho các khu công nghiệp. làm cửa nhôm kính và cũng đang nhăm nhe là tủ bếp gia đình để giải quyết công ăn việc làm không thì thợ họ bỏ đi hết

thế là nhà em cấm không cho em đi buôn gà nữa. Em đang làm trợ lý cho anh nhà em. anh nhà em dậy em vẽ chỉ có đúng 20 lệnh thôi bác à. Hỏi anh nhà em ko nói đâu. Anh bảo cho em biết diễn đàn CADViet rồi bào em vào học thấy gì ko hiểu cứ hỏi. mới đầu học vẽ cũng thất thích lắm giờ em chán lắm vẽ rồi. Anh nhà em thì cứ vẽ loằng ngoà loằng ngoằng ra giấy rồi bắt em phải vẽ lại khổ lắm í

có khi nào ......

đến một ngày nào đó ....

tình huống

- Ê, lệnh nào xử lý sao mày?

- chết rồi, sao tao không sử dụng được lệnh đó?

- trời ơi, gấp quá, không biết có lệnh nào nhanh hơn không?

trả lời đồng thanh:

- vào CADVIET.COM

hehe.... quảng cáo tí....

:(

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

pline>

Pick chọn điểm đầu

W

1000

1000

Ok, có kết quả

Chúc vui

ohô, vui nhể.

đáp án của bác hay tuyệt cú mèo :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình có thể vẽ 1 hình vuông bất kỳ: bằng một lệnh và 1 cái click chuột nhưng trước đó phải có 1 sự thiết lập từ trước.

Không biết đáp án có được chấp nhận được không?

thiết lập trước vẽ vô tư, nhưng : no block, no lisp, no keyboard,

only 1 command + 1 time pick mouse to drawing.

"tưởng đâu xa vời vợi, nhưng chỉ trong tầm tay

nghĩ rằng trong tầm tay, nhưng lại xa vô cùng"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình có thể giải đc chỉ bằng 1 lệnh và 1 cái pick chuột

Không cần 1 thiết lập từ trước nào cả

Nhưng có cá đĩa không??? :(

thông báo mới đê :

phần thưởng cho bài giải này trị giá 1 chầu nhậu cad....

hehe

(xa xôi quá nôi không thể thưởng trực tiếp được)

:( :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay