Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Các bài được khuyến nghị

Theo mình đó là thù pháp đánh lừa thôi. Hình tròn là hình elíp đặc biệt nhưng elíp thì không phải là hình tròn.

Cũng có thể con bé này nó định chém gió anh em mình roài

Phải xử bắn :(

Hahaha

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Từ hình tròn đường kích 2000 ko dùng lệnh Hatch . Làm thế nào để sơn trắng hình tròn

-Chỉ dùng một lệnh gõ bàn phím

-Có thể dùng thêm chuột để phụ trợ

Nếu dùng donut thì khỏi cần vẽ hình tròn từ trước.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đấy la giải theo cách của anh ph168xd cho vui

1- Thiết lập mặc định ..............Size 500( số 500 nắm trong ô chữ nhât có số mặc sẵn) Unis chỉ dùng chuột

2- ..............pick một cái là ra ( Đặc điểm có hai chữ cái viêt hoa)

ko biết có đúng ý anh ko. em ko muốn đưa ra đáp án cụ thể ngay chỉ gợi ý cho những ai đã biết.

@bác Bình em thấy người ta bẩu thành công của con người là lúc trẻ con có nhiều bạn bè và ko bị “dấm đài” Khi về già vẫn có nhiều bạn bè và ko bị “dấm đài”

Hì hì,

Chả thế mà bố mình bảo: một già một trẻ bằng nhau (ý là bố mình với thằng cu nhà mình í ) bác haanh ạ. Chứ mình thì chửa già mà cũng chẳng còn trẻ nữa bác à. cứ gọi là nửa già nửa trẻ hay thô tục hơn là ông chửa ra ông mà thằng chẳng phải thằng bác nhể.

Cũng may nhờ đó mà chả ai quan tâm tới cái vụ "dấm" cái "đài" của mình. Hê hê.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác nhầm rồi, Donut có làm với những hình bất kỳ đc ko, trong đó có hình elip của ẻm

Em có đáp án cả 2 câu hỏi rồi, ko bít có đúng ý haanh ko

Bác này làm gì mà úp mở mãi thế làm cho người ta thèm. Bác có lời giải rồi thì post lên cho bà co đỡ sốt suột nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Từ hình tròn đường kích 2000 ko dùng lệnh Hatch . Làm thế nào để sơn trắng hình tròn

-Chỉ dùng một lệnh gõ bàn phím

-Có thể dùng thêm chuột để phụ trợ

Dùng lệnh region và để hiển thị cad ở chế độ conceptual (view/visual style/conceptual)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nếu dùng donut thì khỏi cần vẽ hình tròn từ trước.

Trên cả tuyệt vời!

Theo mình đó là thù pháp đánh lừa thôi. Hình tròn là hình elíp đặc biệt nhưng elíp thì không phải là hình tròn.

Em vẽ xoay nó lên để các bác nhìn thấy đó ko phải là hình trụ 3D. không phải hình elíp bác ạ! Đây chính là kẽ hở câu đố cũng chính là gợi ý về cách giải.

Dùng lệnh region và để hiển thị cad ở chế độ conceptual (view/visual style/conceptual)

Giải đúng ô chữ : 10 điểm

Bác này làm gì mà úp mở mãi thế làm cho người ta thèm. Bác có lời giải rồi thì post lên cho bà co đỡ sốt suột nhé.

Của ăn của để đó là của để dành bác à. Mong bác hiểu cho em nhá . đừng hiểu nhằm em tội nghiêp!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trên hình trên được vẽ bằng lệnh PL theo đi theo đường cua 90 độ. Vì sao một hình bị khuyết góc còn một hình ko bị???

(Cả hai hình đều vẽ bằng lệnh PL đều vẽ từ dưới lên và rẽ phải)

Ơ, bài này hay này, hình như mình lại yêu nữa rồI

nếu anh giải đc, anh sẽ có nick của em chứ?? :(

Cơ mà anh phải giữ bí mật được ko...? Em sợ thư rác lắm anh à!

Cũng có thể con bé này nó định chém gió anh em mình roài

Phải xử bắn :(

Hahaha

Anh ph168xd ơi! Anh đọc kỹ bài những dòng chữ dưới đây nhá

Cái này làm đuowc thật không chị gái
Ko làm được thì ai dám đố???

Đấy là câu hỏi và câu trả lời của em khi em ra một câu đố cách đây hai tháng

lời giải của câu đố này sẽ cho anh biết được một lệnh vẽ mới mẻ dùng trong vẽ 3D rất đặc sắc Anh giải bài này nhá chỉ đố riêng anh thôi

Câu đố của em:

1-Mở CAD ra dùng một lệnh duy nhất người ta có thể tạo ra được 1 đối tượng vẽ.

Khi dùng lệnh copy và lệnh move để chọn đối tượng, tại dòng command sẽ xuất hiện dòng:

-Select objets : 1 found

2- Dùng lệnh gì ??? để biến 1 đối tượng đó thành nhiều đối tượng, tại dòng command sẽ xuất hiện dòng:

- Select objets : không phải là 1 found mà là rất nhiều found

(Đối tượng đó được tạo ra bởi một lệnh vẽ với thời gian không quá 5 giây , không phải là block)

Lệnh này em mới học được trên CADVIỆT có người cần dung đến nó đã hỏi và được giải đáp.)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thêm một câu đố nữa

Vẽ hình trên trong thời gian trong thời gian không quá 10 giây. Hình bên cạnh là hình là hình vẽ bằng đường line coi như là một gợi ý:

- Vẽ bằng 1 lệnh duy nhất

- Có thể dùng chuột phụ trợ

Về giải đố đê anh ph168xd ơi!...!...! Anh có nghe tiếng em gọi ko???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:(

Thêm một câu đố nữa

Vẽ hình trên trong thời gian trong thời gian không quá 10 giây. Hình bên cạnh là hình là hình vẽ bằng đường line coi như là một gợi ý:

- Vẽ bằng 1 lệnh duy nhất

- Có thể dùng chuột phụ trợ

Về giải đố đê anh ph168xd ơi!...!...! Anh có nghe tiếng em gọi ko???

xời ơi, . hihihi :(

nhìn hình cũng có thể nói chính xác không cần phải mở cad:

vẽ line

ctrl+shìt+c (bắt điểm giữa)

ctrl+shift+v

double click nó (tuy nhiên thằng này = lệnh bedit rùi - không biết có chấp nhận không)

linear parameter pick pick

flip parameter pick pick (ối, quên tên nó mát rùi, mở cad xem lại tí đã)

polar parameter pick pick

khà khà khà

khao thôi

đúng không bác haanh ??????????????????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trên hình trên được vẽ bằng lệnh PL theo đi theo đường cua 90 độ. Vì sao một hình bị khuyết góc còn một hình ko bị???

pline liên tục và không liên tục

khà khà, không biết có đúng không nữa

tạm thời vạy đi

:( :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

vẽ line

ctrl+shift+v

double click nó (tuy nhiên thằng này = lệnh bedit rùi - không biết có chấp nhận không)

khà khà khà

khao thôi

pline liên tục và không liên tục

khà khà, không biết có đúng không nữa

tạm thời vạy đi

:( :(

Sai be sai bét sai bè sai bẹt rồi anh ơi dù rất kiềm chế (Sợ có người ko hiểu lại bẩu em là ... tinh tướng... là ko khiêm tốn tức là ...khiếm nhã anh hiểu chửa???) nhưng em cứ nói thẳng tưng với anh như thế. anh có chửi em em cũng cam lòng. Anh hơi bị chủ quan đấy anh ạ!

Anh bảo rằng thì mà là:"nhìn hình cũng có thể nói chính xác không cần phải mở cad" Vậy em tha thiết đề nghi anh hãy mở CAD ra rồi anh tự kiểm chứng những lời anh đã viết đã nói trước khi phát ngôn trước công chúng. Đây là mục đố vui nên em đã nó theo đúng tiêu chí đã đề ra mong anh đừng hiểu lầm...

Ý kiến của em, chúng ta vào điễn đàn để học tập và thư giãn . Ra câu đố và giải câu đố là một hình thức thư giãn học mà chơi, chơi mà học. Giải đố cũng giống ngồi thiền nhưng tác dụng của nó cao hơn ngồi thiền rất rất nhiều, tuy rằng thì mà là ko được tĩnh tâm như ngồi thiền.

Theo em chúng ta nên ko nên ăn thua hơn kém ở chỗ giải đố này. Nếu quan niệm người ra đố là người tài giỏi hơn người, người giải đúng câu đố cũng cũng tài giỏi hơn người thì buồn cười lắm í. Nếu thế thì chả ai dám ra câu đố và những người thiếu tự tin cũng ko dám giải đố. Và từ đây có thể suy ra những người ko giải đố là những người kém hết cả á…

Tỷ dụ như em đố các bác nhà hàng bán đặc sản thịt lợn sề ở đâu chắc ít bác biết. Nhưng nếu ai đưa ra câu đố này em giải được liền, bởi vì em đã đi qua nhà hàng này em biết vậy thôi đơn giản!

Túm lại nhờ có câu đố này mà nhiều người biết thêm được lệnh solid của bác svba1608 ko nên trách nhau ở đây dù có quá lời ta cũng cứ mỉm cười với nhau. Để từ đó tự nhìn nhận lại mình để có cư xử đúng với nhau. Cái quan trọng chúng ta thẳng thắn trung thực với nhau là được, tranh luận phải ồn ào phải đao to búa lớn mới vui các bác a!

Em nghĩ những lời nói “có vẻ “ ko được khiên tốn của anh ph168xd chính là hình thức kích cầu, lôi kéo mọi người cùng tham gia giải đố. Vì anh ấy không muốn tự mình đưa ra câu đố rồi tự mình giải đố. Âu cũng là điều dễ thông cảm.

Có như thế anh Tue_NV mới tức khí mở két bạc lôi ra cái lệnh {– H} đã cất giấu từ lâu phải ko các bác…he he he . Hôm nay em được một bữa cười mỏi hết cả răng… he he he…

@ anh Tue_NV: Xem bài giải của bác Svba1608 em nghĩ ngay đến lệnh quen thuộc lệnh đó có chữ cái đầu tiên là chữ { P } anh à. Lệnh này nhanh hơn lệnh {–H} bảo đảm đúng với hình ảnh anh ph168xd gửi lên có ô mầu đen nền trắng.

Nếu em có đưa ra chắc anh ph168xd sẽ trả lời kiểu như anh Long Vũ trong chương trình chiếc nói kỳ diêu: Câu trả lời của bạn rất đúng, rất tiếc là ko phải ô chữ này,,,

ôi trời đất, bạn có thấy những lời đó mới làm mọi ng không muốn vào topic

của chúng ta để ra đề à giải đố không???

1 là bạn là con gái

2 là bạn đang con trẻ

Không biết là trường hợp nào nhỉ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Sai be sai bét sai bè sai bẹt rồi anh ơi dù rất kiềm chế (Sợ có người ko hiểu lại bẩu em là ... tinh tướng... là ko khiêm tốn tức là ...khiếm nhã anh hiểu chửa???) nhưng em cứ nói thẳng tưng với anh như thế. anh có chửi em em cũng cam lòng. Anh hơi bị chủ quan đấy anh ạ!

Anh bảo rằng thì mà là:"nhìn hình cũng có thể nói chính xác không cần phải mở cad" Vậy em tha thiết đề nghi anh hãy mở CAD ra rồi anh tự kiểm chứng những lời anh đã viết đã nói trước khi phát ngôn trước công chúng. Đây là mục đố vui nên em đã nó theo đúng tiêu chí đã đề ra mong anh đừng hiểu lầm...

ô, thế à,

vậy thì để mở cad suy nghĩ thêm sao

:( :( :(

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ô, thế à,

vậy thì để mở cad suy nghĩ thêm sao

:( :( :(

Anh cứ mở CAD suy nghĩ thêm rồi bắt tay vào vẽ thực tâm thực lòng có quỷ thần hai vai chứng giám có file bản vẽ gửi lên diễn đàn .

Em là đàn bà con gái thật nhưng cũng rất chịu chơi, một khi anh là người quân tử. Anh quân tử 1 em quân tử 1000000 anh ok ko???

Đố vui có thưởng ... chơi liền!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lời giải cho bài toán của em, anh giải ở đây :

http://www.cadviet.com/upfiles/Loigiai.dwg

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
chán wé, giải hoài hổng ra. ghét.

tức mình ra lại câu đố

đúng 1 lệnh + bàn phím + pick+ pick = xong

Nó là lệnh gì anh nói ra đê!!!??? nó có dúng cái hình của em Ko??? Anh bỏ kính ra nhìn lại xem???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vâng em hiểu và cũng mong anh hiểu cho nỗi lòng của em...cho tình cảnh của em vào lúc này...Kính chào anh!

(Em ....Trần Hà Anh ...)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nó là lệnh gì anh nói ra đê!!!??? nó có dúng cái hình của em Ko??? Anh bỏ kính ra nhìn lại xem???

đâu phải, đây là câu đố của anh mà :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hình này là tại hạ làm theo cách xủa mình, giống nhưng khong biết có đúng không

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vâng em hiểu và cũng mong anh hiểu cho nỗi lòng của em...cho tình cảnh của em vào lúc này...Kính chào anh!

(Em ....Trần Hà Anh ...)

Sao vậy Hà Anh? Có chuyện gì vậy? Lúc này tình cảnh của em ra sao? Có thể chia sẻ 1 chút không? Tue_nvcc@yahoo.com

Thực ra, đường Pl không bị khuyết bạn vẽ bằng 2 phân đoạn

Còn PL bị khuyết bạn vẽ bằng 3 phân đoạn, trong dó phân đoạn thứ 2 là 1 chấm điểm

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Sao vậy Hà Anh? Có chuyện gì vậy? Lúc này tình cảnh của em ra sao? Có thể chia sẻ 1 chút không? Tue_nvcc@yahoo.com

Thực ra, đường Pl không bị khuyết bạn vẽ bằng 2 phân đoạn

Còn PL bị khuyết bạn vẽ bằng 3 phân đoạn, trong dó phân đoạn thứ 2 là 1 chấm điểm

Ôi anh ko hiểu ý của em rồi...Sao em lại lâm vào tình cảnh trớ trêu này...hu hu hu...

Anh đọc lại từng câu từng chữ của em sẽ hiểu ...

(Em ....Trần Hà Anh ...)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

vẽ line

ctrl+shift+v

khà khà khà

khao thôi

Anh hãy xem lại câu đố vui của em

-Vẽ bằng 1 lệnh duy nhất

-Có thể dùng chuột phụ trợ

(Khi nãy

em có buồn đôi chút

giờ bình tâm nghĩ lại

em thấy hết buồn rồi

Những giọt nước mắt buồn

Nhởn nhơ ... trên gò má...

tưởng chừng chúng không thể

vượt qua nổi bờ môi

để chảy ra biển rộng

mênh mang tít chân trời...

,…dẫu biết rằng hạt cát

ko làm nên ...bãi bồi

Dẫu biết rằng nước mắt

làm cay đắng bờ môi...

nhưng so với biển khơi

vẫn chưa là gì cả…)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Anh hãy xem lại câu đố vui của em

(Khi nãy

em có buồn đôi chút

giờ bình tâm nghĩ lại

em thấy hết buồn rồi

Những giọt nước mắt buồn

Nhởn nhơ ... trên gò má...

tưởng chừng chúng không thể

vượt qua nổi bờ môi

để chảy ra biển rộng

mênh mang tít chân trời...

,…dẫu biết rằng hạt cát

ko làm nên ...bãi bồi

Dẫu biết rằng nước mắt

làm cay đắng bờ môi...

nhưng so với biển khơi

vẫn chưa là gì cả…)

haanh là thành viên khiến tôi cảm thấy khó hiểu nhất trong diễn đàn này.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
haanh là thành viên khiến tôi cảm thấy khó hiểu nhất trong diễn đàn này.

Chính xác, Quả thật tôi chưa thấy bao giờ :(

Ah, mà lời giải của Tue_Nv giống của mình,

và đáp ứng yếu cầu đầu bài đấy chứ

Gửi haanh_ Nếu em sợ bị khủng bố bằng thư rác thì em nên tránh xa admin của chúng ta ra

Hắn chính là cha đẻ của thư rác đấy. Còn anh thì chỉ có trái tim, biết yêu và đang yêu thôi :(

Úi da, vừa đọc lai profile của em haanh, tui mới nhận ra mình kém tuổi cô ấy...

Câu hỏi kỳ này,,,,Đố các bạn biết ph168xd +haanh có trở thành 1 cặp hay không? :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chính xác, Quả thật tôi chưa thấy bao giờ :(

Ah, mà lời giải của Tue_Nv giống của mình,

và đáp ứng yếu cầu đầu bài đấy chứ

Gửi haanh_ Nếu em sợ bị khủng bố bằng thư rác thì em nên tránh xa admin của chúng ta ra

Hắn chính là cha đẻ của thư rác đấy. Còn anh thì chỉ có trái tim, biết yêu và đang yêu thôi :(

Úi da, vừa đọc lai profile của em haanh, tui mới nhận ra mình kém tuổi cô ấy...

Câu hỏi kỳ này,,,,Đố các bạn biết ph168xd +haanh có trở thành 1 cặp hay không? :(

Bạn lại không hiểu ý Haanh rồi :

(Em ....Trần Hà Anh ...)

Bạn lãng mạn thật đấy. Nhưng ngoài trái tim biết yêu ra thì cần phải có 1 trái tim chân thật thì mọi người mới yêu, mới quý phải không bạn?

Giải đố câu của bạn : Không :(

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay