Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Các bài được khuyến nghị

Trên cả tuyệt vời!

[/b]

Em vẽ xoay nó lên để các bác nhìn thấy đó ko phải là hình trụ 3D. không phải hình elíp bác ạ! Đây chính là kẽ hở câu đố cũng chính là gợi ý về cách giải.

Giải đúng ô chữ : 10 điểm

Của ăn của để đó là của để dành bác à. Mong bác hiểu cho em nhá . đừng hiểu nhằm em tội nghiêp!

Ơ, cái nhà bác Haanh này hay nhể?

Mình hỏi bác ph..... gì đó mà sao bác lại tranh trả lời vậy. Hay là .......

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

pline liên tục và không liên tục

khà khà, không biết có đúng không nữa

tạm thời vạy đi

:( :(

Nếu chỉ đơn giản như anh nói thì em ko bao giờ đưa ra câu đố. cả hai đường đó được vẽ bằng lệnh PL vẽ liên tục như nhau từ dưới lên rẽ phải

Cái em hỏi là thay thổi mặc định trong CAD để vẽ được hai kiển khác nhau cùng vẽ liên tục như nhau

Lời giải của anh Tue_NV em vẫn chưa hiểu

Anh vẽ CAD nào mà hình nói ra sắt nét thế hử anh???

Mầu xanh của mũi tên ko dúng với mầu xanh của hình vuông???

Mũi tên ko đối xứng???

Anh bầy cho em cách làm mũi tên kiểu như thế nhá!

Em vẽ trên CAD2007 và CAD2009 nó chỉ được như thế thôi anh à ko thấy sắc nét…lạ nhể

Bạn lãng mạn thật đấy. Nhưng ngoài trái tim biết yêu ra thì cần phải có 1 trái tim chân thật thì mọi người mới yêu, mới quý phải không bạn?

Vâng em hiểu ý anh rồi anh à….Em cảm ơn anh rất rất nhiều …Anh đã động viên đã chia sẻ với em… đúc lúc em ….em không bao giờ quên anh à

Ơ, cái nhà bác Haanh này hay nhể?

Mình hỏi bác ph..... gì đó mà sao bác lại tranh trả lời vậy. Hay là .......

Ôi bác Bình đấy à! Em xin lỗi bác nhiều lắm lắm! Em nhằm trông gà hóa cuốc. Cơ mà em đã viết “Mong bác hiểu cho em nhá . đừng hiểu nhằm em tội nghiêp!” sao bác vẫn còn trách em …hu …hu …hu…

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Lời giải của anh Tue_NV em vẫn chưa hiểu

Mũi tên ko đối xứng???

bác Tue_NV nói đúng rùi đó. thứ tự vẽ :điẻm 1, điẻm 2,3 trùng nhau, điẻm 4

đang sử dụng ADT09 (xài ADT lâu lằm rùi nên quen (1998), không sử dụng pm khác được, bây giờ tham gia cadviet, thực sự thấy hơi bỡ ngỡ vì ít xài lệnh cad)

có lẽ ADT nên có dấu mủi tên như vậy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trên hình trên được vẽ bằng lệnh PL theo đi theo đường cua 90 độ. Vì sao một hình bị khuyết góc còn một hình ko bị???

(Cả hai hình đều vẽ bằng lệnh PL đều vẽ từ dưới lên và rẽ phải)

đang sử dụng ADT09 (xài ADT lâu lằm rùi nên quen (1998), không sử dụng pm khác được, bây giờ tham gia cadviet, thực sự thấy hơi bỡ ngỡ vì ít xài lệnh cad)

Cả hai hình đó em chỉ vẽ : gõ PL... rồi vẽ liền điểm 1,2 rồi 2 luôn. Chỉ vẽ 3 điểm liền mạch để tạo thành 1 found

Anh chụp ảnh màn hình giao diện của ADT09 cho em xem có hay ko nhá???

Làm sư phụ của mình không phải dễ phải không,,,,hehe

Thêm một câu đố nữa

Vẽ hình trên trong thời gian trong thời gian không quá 10 giây. Hình bên cạnh là hình là hình vẽ bằng đường line coi như là một gợi ý:

- Vẽ bằng 1 lệnh duy nhất

- Có thể dùng chuột phụ trợ

Về giải đố đê anh ph168xd ơi!...!...! Anh có nghe tiếng em gọi ko???

Ko thấy anh binharch77 hồi đáp nhể??? Gợi ý lệnh của em có 1 chữ N. ko cần phải vẽ đường thẳng line.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thêm một câu đố nữa

Vẽ hình trên trong thời gian trong thời gian không quá 10 giây. Hình bên cạnh là hình là hình vẽ bằng đường line coi như là một gợi ý:

- Vẽ bằng 1 lệnh duy nhất

- Có thể dùng chuột phụ trợ

Về giải đố đê anh ph168xd ơi!...!...! Anh có nghe tiếng em gọi ko???

Câu này em trả lời được không bác?

Em vẽ nó trong vòng 4s

Hình bên phải là bác vẽ bằng Line rồi không có gì phải bàn cãi, còn cái hình bên trái theo dấu hiệu nhận biết thì nó là 1 Arc

và bác đã cố tình kéo điểm giữa lại để nó nhìn gần giống như 1 đường line phải không?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Câu này em trả lời được không bác?

Em vẽ nó trong vòng 4s

Hình bên phải là bác vẽ bằng Line rồi không có gì phải bàn cãi, còn cái hình bên trái theo dấu hiệu nhận biết thì nó là 1 Arc

và bác đã cố tình kéo điểm giữa lại để nó nhìn gần giống như 1 đường line phải không?

Vẽ bằng ARC nhập số R lớn 10000000000000000 nó sẽ ra đường thẳng tắp

Hình vẽ trên R nhỏ phải dùng chuột kéo lại vì thế nhìn hình vuông nói ko nằm giữa tâm đường thẳng như ở đường line. Đây cũng là gợi ý vì đầu bài có ghi thêm ý

- có thể dùng chuột phụ trợ tức là ko dùng chuột mà dùng số Rlớn nó sẽ ra đường thẳng như đường line

Vẫn còn câu đố chưa có lời giải

Trên hình trên được vẽ bằng lệnh PL theo đi theo đường cua 90 độ. Vì sao một hình bị khuyết góc còn một hình ko bị???

(Cả hai hình đều vẽ bằng lệnh PL đều vẽ từ dưới lên và rẽ phải liền mạch để tạo thành 1 found)

Ko thấy anh binharch77 hồi đáp nhể??? Gợi ý lệnh của em có 1 chữ N. ko cần phải vẽ đường thẳng line.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

(Cả hai hình đều vẽ bằng lệnh PL đều vẽ từ dưới lên và rẽ phải liền mạch để tạo thành 1 found)

hi hi haanh vẽ cả 2 đường bằng pline với chiều dày nét định trước nhưng 1 đường theo Linetype= Continuous còn đường kia định dạng bằng nét đứt thôi mà!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hi hi haanh vẽ cả 2 đường bằng pline với chiều dày nét định trước nhưng 1 đường theo Linetype= Continuous còn đường kia định dạng bằng nét đứt thôi mà!

Em ko hiểu ý của bác, bác vẽ hình như của em rồi gửi file bản vẻ lên. Em xem thử .Vì em vẽ cùng 1 layer đặt cùng một kiểu nét ! Cám ơn bác rất nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em ko hiểu ý của bác, bác vẽ hình như của em rồi gửi file bản vẻ lên. Em xem thử! Cám ơn bác rất nhiều.

Ý của bác SONCAD là như thế này :

Hình bên trái vẽ bằng nét liền Continuos còn hình bên phải vẽ bằng nét đứt mà cụ thể là đường Dashed2

file đây : http://www.cadviet.com/upfiles/Drawing1_40.dwg

Nhưng mình nghĩ rằng đây không phải là đáp án của Hà Anh.

Hà Anh khoan nói đáp án vội Để Tue_NV suy nghĩ thêm đã nhé.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ô, thế à,

vậy thì để mở cad suy nghĩ thêm sao

:( :( :(

Mũi tên ko đối xứng???

Em vẽ trên CAD2007 và CAD2009 nó chỉ được như thế thôi anh à ko thấy sắc nét…lạ nhể

Ko thấy bác binharch77 trả lời câu hỏi của em nh ể???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ko thấy bác binharch77 trả lời câu hỏi của em nh ể???

Không ai giám trả lời câu hỏi của em đâu

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trong quá trình vẽ píck 2 lần điểm gãy khúc hộ mình cái. Tức là vẽ hình này cần 4 lần pick chứ ko phải 3 lần (trong đó pick trùng 2 lần điểm gãy khúc)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Trong quá trình vẽ píck 2 lần điểm gãy khúc hộ mình cái. Tức là vẽ hình này cần 4 lần pick chứ ko phải 3 lần (trong đó pick trùng 2 lần điểm gãy khúc)

Ko phải đâu bác à! Em chỉ vẽ 3 lần. Nếu bác ko tin em sẽ mượn máy quay video gửi lên

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Sư phụ! Nhưng không biết đây có phải là lệnh bắt đầu = P mà bác haanh muốn nói đến không nhỉ?
Nếu đúng anh vẽ trên nền mầu đen thì câu đối của anh không đúng với lời giải. Vì muốn có hình đó anh phải thêm một lệnh nữa là chuyển nền từ đen sang trắng.

Em thấy cái ảnh của anh nền trằng và hai hình mầu đen. Em đã tạo ra cái hình mầu đen trên nền trắng đúng như ảnh của anh bằng một lệnh duy nhất là lệnh PL.

Nếu cần em sẽ gửi ảnh hình vẽ của em lên

Anh 'ph168xd là sư phụ…. những người tham gia giải đố là sư chính…những người không tham gia giải đố là sư gì nhể????

Haanh hơi bị đc đấy :(
Ặc, khó thế này ai mà giải đc , đinh ko cho nick anh ah, :(

Nhưng a sẽ có nick nếu giải đc chứ nhóc

Không ai giám trả lời câu hỏi của em đâu

Sao lại ko giám trả lời câu hỏi của em. Ai trả lời câu hỏi của em dù đúng và gần đúng em cũng trả lời một cách thân thiện nhất quả đất là nhấn nút thanks trên diễn đàn.

Anh sợ em nhấn nút thả bom nguyên tử hủy diệt môi sinh à???

Khi anh GP14 trả lời câu đố ko đúng ý của anh anh đã nói gì anh có nhớ ko???

Chắc anh quên rồi nhể???

Em nhắc lại cho anh nhớ nhá:

Hỏi :

Mình nghĩ bài này dựng bằng phương pháp dùng lệnh solid là chuẩn nhất rồi còn gì.

Này nhé bật Grid lên (F7), bật snap lên (F9) rồi dùng lệnh solid và pick pick thế là xong, làm gì có cách nào nhanh hơn nữa.

Đáp:

Quá dài dòng....Chắc ngoài đời cũng vậy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Miễn bình luận. Rất cá tính. Đúng là munmun thứ 2 của diễn đàn

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác SƠN đã giả nhời đúng câu hỏi của em.. Nhưng em nghĩ có thể còn cách thay đổi mặc định trong bảng Options Nhưng từ hôm ứ đến giờ em thử tìm cách bấm chọn trong bảng Options nhưng ko được!!!

Cho em xin lỗi bác SƠN anh TUE _NV và tất cả các bác đã xem và giải đố! Nhưng ko thấy các bác phản hồi lạ nhể ???

Câu đố của em tiếp theo: Đố bác nào vẽ được cái đôi môi "thanh lịch" của em nhanh nhất chỉ có một đối tượng Found duy nhất! (Vẽ tự do ko cần nhập kích thước đ ể có đôi môi cân đối)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác SƠN đã giả nhời đúng câu hỏi của em.. Nhưng em nghĩ có thể còn cách thay đổi mặc định trong bảng Options Nhưng từ hôm ứ đến giờ em thử tìm cách bấm chọn trong bảng Options nhưng ko được!!!

Cho em xin lỗi bác SƠN anh TUE _NV và tất cả các bác đã xem và giải đố! Nhưng ko thấy các bác phản hồi lạ nhể ???

Câu đố của em tiếp theo: Đố bác nào vẽ được cái đôi môi thanh lịch của em nhanh nhất chỉ có một đối tượng Found duy nhất! (Vẽ tự do ko cần nhập kích thước đ ể có đôi môi cân đối)

Đôi môi thanh lịch của em :( , anh vẽ nhanh lắm bằng 1 lệnh donut. đôi môi đỏ đẹp thiệt :(

Đây : http://www.cadviet.com/upfiles/doimoi.dwg

Vậy là câu hỏi này : Trên hình trên được vẽ bằng lệnh PL theo đi theo đường cua 90 độ. Vì sao một hình bị khuyết góc còn một hình ko bị???

đã được giải rồi hả haanh? Đáp án của bác SONCAD là đáp án đúng

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đôi môi "thanh lịch" của em :( , anh vẽ nhanh lắm bằng 1 lệnh donut. đôi môi đỏ đẹp thiệt :(

Đây : http://www.cadviet.com/upfiles/doimoi.dwg

Vậy là câu hỏi này : Trên hình trên được vẽ bằng lệnh PL theo đi theo đường cua 90 độ. Vì sao một hình bị khuyết góc còn một hình ko bị???

đã được giải rồi hả haanh? Đáp án của bác SONCAD là đáp án đúng

Em cũng vẽ bằng lệnh donut rồi kéo dãn ra.

Vâng câu trả lời của bác SƠN đúng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mời các bác giải đố vẽ hình trên chỉ bằng 2 lệnh duy nhất???

(Gợi ý có thể dùng 3 lệnh cũng được , vẽ tự do nhập kích thước hoặc ko nhập tùy chon.

Nếu dùng 2 lệnh thì một lệnh dùng 2 lần nghĩa là dùng xong lệnh rồi Enter để thực hiện tiếp và dùng thêm một lệnh nữa là 2.

Thời gian ko quá 10 giây.)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hình này khó hơn cũng vẽ bằng 2 lệnh duy nhất! ( Chỉ có khi đưa ra đáp án mới thấy dễ)

Mời các bác giải đố vẽ hình trên chỉ bằng 2 lệnh duy nhất câu này tương tự như câu trên

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mời các bác giải đố vẽ hình trên chỉ bằng 2 lệnh duy nhất???

(Gợi ý có thể dùng 3 lệnh cũng được , vẽ tự do nhập kích thước hoặc ko nhập tùy chon.

Nếu dùng 2 lệnh thì một lệnh dùng 2 lần nghĩa là dùng xong lệnh rồi Enter để thực hiện tiếp và dùng thêm một lệnh nữa là 2.

Thời gian ko quá 10 giây.)

c va ar

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
trời ơi ! tôi làm sao mà vẽ dc hình trên?

command: c

vẽ đường tròn bất kỳ bằng layer màu xanh

chuyển sang layer đỏ

space để gọi lại lệnh c, bắt điểm tâm là A, điểm tiếp theo là B (trung điểm của A và C, có thể lấy bằng mtp), được đường tròn đỏ

ar

chọn polar array, chọn tâm là D, số lượng bất kỳ, ví dụ ở đây tôi chọn 50. Rồi chọn đường tròn đỏ. Ok.

space để gọi lại lệnh ar

chọn tâm là A, số lượng cũng là 50, rồi chọn đường tròn xanh. Ok.

Đó là tui giải theo gợi ý của Mr.Vui, chứ tui ko nghĩ ra, ko biết đáp án của haanh thế nào.

• Vote tăng 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay