Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
toai

Nhờ AE viết lisp phân lớp đắp

Các bài được khuyến nghị

@cocobubu : yêu cầu của bạn có nhiều đặc điểm chung và riêng với các yêu cầu về tính toán phân lớp. Nếu bạn cảm thấy nó thực sự cần thiết với quá trình làm việc của mình thì hãy cân nhắc lợi ích. Dù sao đi nữa, bạn cũng nên mô tả chính xác mong muốn, các bước làm của bạn, vì chỉ post ngần ấy thông tin người ta không hiểu được đâu. Từ những thông tin cụ thể mọi người mới giúp ích được bạn. Có thể là free, có thể là có phí, tùy vào mức độ đặc biệt của yêu cầu. :D

@bác Tuệ : :) giúp bạn ấy 1 tay bác ơi ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Khi sử dụng phần mềm phân lớp version 1 trên,em thấy phần mềm này khá đầy đủ thông tin,đáp ứng được những yêu cầu phân lớp mà hiện tại em đang làm.Nhưng chỉ có một điều đó là cái phần chọn layer hơi rắc rối.Cụ thể khi em đã chuyển layer hết sang pline nhưng thấy phần mềm vẫn yêu cầu là "cần chuyển layer mặt đường sang pline".Em nghĩ nên chọn khu vực cần phân lớp hơn là chọn mặt cắt ngang và layer sẽ không cần chuyển sang pline nữa.Em thấy trong version 2 đã có nhưng lại chưa công bố.Em hy vọng sẽ công bố trong thời gian gần nhất để ace được sử dụng,tiết kiệm thời gian hơn trong công việc.Bác ketxu giúp em vụ này nhé!Thanks bác nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thật là ngại quá, tâm tư mình đã nói hết ở mấy bài trước rồi ^^ Mình có thuộc chuyên ngành của bạn đâu, mà bạn cứ post đề bài kiểu tích phân cho dân văn thế thật khó. Hãy trình bày kỹ lưỡng công việc :)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trời,em ra ngân hàng nạp 10.000 Vnđ vào tài khoản.Ngại lém! bác xem nạp tiền điện thoại có được không!

Web xaydungit.vn có nhiều hình thức thanh toán mà bạn, Cách thanh toán bạn xem tại đây

Trên web có lisp của ketxu viết rất công phu và sử dụng cho nhiều dạng mặt cắt được

Thể hiện cao độ, khoản cách, xuất diện tích từng lớp ra Autocad và có thể xuất cao độ, khoản cách ra *.csv hoặc *.xls

Bạn xem tại đây http://xaydungit.vn/product/lisp-phan-lop-dat-dap-trong-thi-cong-duongxuat-dien-tich-cao-do-khoan-cach-cho-cac-dang-mat-cat-1148.htm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình vẫn "cặm cụi" làm cái việc phân lớp đất đắp nền đường bằng cách: mất nhiều thao tác cho việc dùng lệnh trong acad+một số lisp trêb DD (để có được cài bản vẽ phân lớp) và khá nhiều thời gian cho việc gõ bàn phím để nhập số liệu (để có được bảng kiểm tra lớp đắp). Nói chung là mệt "phờ râu tôm", nhưng lực bất tòng tâm bởi khả năng về tạo lập các ứng dụng trong Acad của bản thân rất hạn chế. Đây là Foder ghi những gì mình đã và đang phải làm, mong các bạn trên DD quan tâm, chia sẻ "ghánh nặng" công việc giúp mình nhé!

http://www.cadviet.c...han_lop_dap.rar

Mình mới xin được cái này dùng để phân lớp đắp. Mọi người dùng thử xem!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

version 2 có phần chọn mặt cắt tùy ý (manual) tuy nhiên project đã bị cancel bởi ng yêu cầu.

Mời bạn xem clip sau:

http://www.youtube.com/watch?v=-g3_v89oRZM

Tôi cũng muốn tìm v2.0 nhưng không có, bác có không có thể bán cho tôi được không. mail của tôi: ks.xuanhien@gmail.com hoặc số điện thoại 0987240985

rất mong bác giúp em!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hi bạn clasicGT, thật ra yêu cầu của bạn không khó, nhưng phải chịu khó viết mã dài dòng, nhưng có 1 vài điều chưa rõ, bạn có thể tạo 1 clip các cách bạn làm được khg? Biết đâu, tôi có thể giúp bạn. Gửi clip qua mail thiepgeologi@yahoo.com.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Web xaydungit.vn có nhiều hình thức thanh toán mà bạn, Cách thanh toán bạn xem tại đây

Trên web có lisp của ketxu viết rất công phu và sử dụng cho nhiều dạng mặt cắt được

Thể hiện cao độ, khoản cách, xuất diện tích từng lớp ra Autocad và có thể xuất cao độ, khoản cách ra *.csv hoặc *.xls

Bạn xem tại đây http://xaydungit.vn/product/lisp-phan-lop-dat-dap-trong-thi-cong-duongxuat-dien-tich-cao-do-khoan-cach-cho-cac-dang-mat-cat-1148.htm

Cách này tôi cũng đã mua 50k nhưng không phân lớp theo độ dốc trắc ngang được nên không phù hợp. Chỉ có cách này http://www.youtube.com/watch?v=-g3_v89oRZM&feature=player_embedded là hay nhất. Tôi nghĩ đã có video tức là ai đó đã làm rồi có điều họ không muốn gửi lên cho anh em thôi! tôi cũng có v1.3 nhưng dùng vẫn rất hạn chế vì nó chỉ phù hợp với dạng MCN của Nova, v2.0 đã có thêm tùy chọn cho từng trắc ngang nhưng lại không có, thật buồn! xin mãi, nói mãi và mua mà bao nhiêu cao thủ vẫn im hơi lặng tiếng. Thật là buồn..........vì ngu không biết viết lisp..............

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cách này tôi cũng đã mua 50k nhưng không phân lớp theo độ dốc trắc ngang được nên không phù hợp. Chỉ có cách này http://www.youtube.com/watch?v=-g3_v89oRZM&feature=player_embedded là hay nhất. Tôi nghĩ đã có video tức là ai đó đã làm rồi có điều họ không muốn gửi lên cho anh em thôi! tôi cũng có v1.3 nhưng dùng vẫn rất hạn chế vì nó chỉ phù hợp với dạng MCN của Nova, v2.0 đã có thêm tùy chọn cho từng trắc ngang nhưng lại không có, thật buồn! xin mãi, nói mãi và mua mà bao nhiêu cao thủ vẫn im hơi lặng tiếng. Thật là buồn..........vì ngu không biết viết lisp..............

Ai có lisp v2.0 như video bán cho tôi 200k. mail ks.xuanhien@gmail.com hoặc sđt 0987240985

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ai có lisp v2.0 như video bán cho tôi 200k. mail ks.xuanhien@gmail.com hoặc sđt 0987240985

Hi bạn,

Như mình đã nói ở trong post #20, mình viết cái đó theo yêu cầu của 1 bạn khác, nhưng bạn đó cancel rồi. Vả lại mình viết theo yêu cầu riêng nên ko thể public dc. trừ khi người yêu cầu cho phép như v1.3

Thân!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hi bạn,

Như mình đã nói ở trong post #20, mình viết cái đó theo yêu cầu của 1 bạn khác, nhưng bạn đó cancel rồi. Vả lại mình viết theo yêu cầu riêng nên ko thể public dc. trừ khi người yêu cầu cho phép như v1.3

Thân!

Thế là tóm lại không có lisp này phải không bác? chán quá. 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thế là tóm lại không có lisp này phải không bác? chán quá. 

Hi bạn,

Thân!

Bác có thể viết riêng theo yêu cầu của em được không? em sẽ gửi phí! 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào bạn classicgt!

Bạn có thể mô tả kỹ hơn yêu cầu của bạn không? Là dân ngoại đạo với ngành của bạn nên không biết nhiều về chuyên ngành của bạn lắm

Nếu có thể, bạn có thể mô tả kỹ hơn từng bước, từng bước trong file minh hoạ yêu cầu của bạn, càng cụ thể càng tốt, nếu có video minh hoạ thì càng tốt hơn.

Chúc bạn may mắn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

version 2 có phần chọn mặt cắt tùy ý (manual) tuy nhiên project đã bị cancel bởi ng yêu cầu.

Mời bạn xem clip sau:

http://www.youtube.com/watch?v=-g3_v89oRZM

Anh có thể cho em xin số đt hoặc e-mail của anh được không ạ? em muốn trao đổi với anh về tiện ích này.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

phần mềm này mình down về rùi nhưng làm theo hướng dẫn........gõ netload---> chọn file phanlopnenduong.dll----> gõ phanlop mà cad2014 k hiểu. Mình có phải cài net frame work 3.5sp1 cho cad2014 nữa k các bạn vì mình thấy khi cài cad 2014 đã có net frame work 4.0 rùi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

phần mềm này mình down về rùi nhưng làm theo hướng dẫn........gõ netload---> chọn file phanlopnenduong.dll----> gõ phanlop mà cad2014 k hiểu. Mình có phải cài net frame work 3.5sp1 cho cad2014 nữa k các bạn vì mình thấy khi cài cad 2014 đã có net frame work 4.0 rùi

Cad 2014 không nhận đâu bạn ah!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh em cho mình hỏi máy mình dùng phần mềm phân lớp nền đường và phần mềm tính diện tích và ghi số lại không được là do cad hay do win mình nhỉ? vì mình cũng lấy phần mềm đó sang máy khác thì lại chạy được bình thường

lúc chạy phân lớp thì nền thấy báo lỗi như thế này (hình ảnh phía dưới)

còn phần tính diện tích và ghi số thì lại ko load được file và gõ lệnh SS thì cad lại ko hiểu

cảm ơn mọi người nhiều nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Làm như bác thì chắc fải mất cả ngày cho 1km đường nhỉ. cả cái xuất số liệu sang Tedi trong clip1 của bác nữa. Cứ ngồi mà pick thế thì cũng coi như đi tong 1 ngày chỉ để chuyển đổi số liệu cho 1 công trình vài Km. Công việc í mình nghĩ chỉ cần quệt 2 nhát chuột cho tất cả trắc ngang là xong thôi, chả fải hộp thoại, chả fải pick pick pick làm gì cho nó lằng nhằng vất vả

@Ketxu: hoặc là bác ấy gợi ý hướng làm cho ai đó có thể viết. hoặc là bác ý đang muốn khoe, hoặc là để câu view cho site của bác ý happy.gif

Bác có thể khai sáng cho em được không ạ, em mới vào nghề mong bác chỉ giáo.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay