Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
sumi

báo cáo với quản trị

Các bài được khuyến nghị

Cadviet ơi,mình vừa down 2 file ở bài viết "tổng hợp lisp" của bạn Manhhung thỉ BKAV của mình báo co virus (W32.jeefoB.PE),nên mỉnh báo với các anh quản trị,vì trứoc đây cũng có thành viên hỏi về vấn đề này nên mình lo xa vậy mà,

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Cadviet ơi,mình vừa down 2 file ở bài viết "tổng hợp lisp" của bạn Manhhung thỉ BKAV của mình báo co virus (W32.jeefoB.PE),nên mỉnh báo với các anh quản trị,vì trứoc đây cũng có thành viên hỏi về vấn đề này nên mình lo xa vậy mà,

Đúng vậy.

Cảm ơn bạn vì đã phát hiện kịp thời. Thông thường thì chương trình antivirus trên server của CADViet.com khoảng 2 hôm sẽ quét một lần. Vì vậy không xử lý kịp thời được.

Cáo lỗi cùng mọi người.

Về vấn đề này, do vô tình mà từ một hành động tốt đẹp là chia sẻ dữ liệu lại trở thành hành động phát tán virus. Mong mọi người thông cảm cùng Manhhung.

• Vote tăng 5

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

rất mong BQT xem xét những bài viết sai lỗi chính tả và có những biện pháp... :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
rất mong BQT xem xét những bài viết sai lỗi chính tả và có những biện pháp... :)

Đợt này đang có chiến dịch làm trong sáng CADViet.com, tất cả các bài viết không dấu hoặc TOÀN BẰNG CHỮ HOA sẽ bị xoá.

Nếu các bạn đọc được bài nào vi phạm, hãy click vào phím p_report.gif để báo cho quản trị biết.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bài viết sai chính tả có thể là do viết vội tác giả không đọc kỹ lại, việc này tôi thấy mọi người nên nhắc nhở để rút kinh nghiệm chung.

Riêng trường hợp của MŨN nhà PCCC viết sai lỗi chính tả tôi thiết nghĩ anh em cũng nên mỉm cười:

Em thành người lổi tiếng lày =))

he he he!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bài viết sai chính tả có thể là do viết vội tác giả không đọc kỹ lại, việc này tôi thấy mọi người nên nhắc nhở để rút kinh nghiệm chung.

Riêng trường hợp của MŨN nhà PCCC viết sai lỗi chính tả tôi thiết nghĩ anh em cũng nên mỉm cười:

he he he!

Diễn đàn chúng ta là một diễn đàn kỹ thuật dành cho người lớn, không phải là cô giáo dạy học sinh tiểu học, những lỗi chính tả như vậy sẽ bỏ qua.

Ở đây chỉ xét đến những trường hợp cố tình viết không dấu hoặc viết TOÀN BẰNG CHỮ HOA.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tại cái WMB của em nó bị virut

mà sao máy emlại không phát hiện ra nhỉ

Chỉ cân xóa cái wmb đi là ok mà

Tại trong cái tổng hợp lisp thì thì có chứa menu chạy cài file wbm.exe

ma hình như trước đay đường linhk dã bị xóa rồi mà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đợt này đang có chiến dịch làm trong sáng CADViet.com, tất cả các bài viết không dấu hoặc TOÀN BẰNG CHỮ HOA sẽ bị xoá.

Có lẽ nên bổ sung thêm: Các bài viết bằng ngôn ngữ chít chát...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tại cái WMB của em nó bị virut

mà sao máy emlại không phát hiện ra nhỉ

Chỉ cân xóa cái wmb đi là ok mà

Tại trong cái tổng hợp lisp thì thì có chứa menu chạy cài file wbm.exe

ma hình như trước đay đường linhk dã bị xóa rồi mà

Bác Manhhungxda chớ có buồn nha, BQT đã giải thích rồi mà.

Mong bác tiếp tục chia xẻ cho anh em và cố gắng cẩn thận thêm chút xíu thôi mà.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Có lẽ nên bổ sung thêm: Các bài viết bằng ngôn ngữ chít chát...

Đúng là có mấy cái diễn đàn rất khắc khe trong việc viết lách. Như forum thư viện ebook nó cấm tiệt cái "ngôn ngữ mạng" luôn

Điều này cũng có nghĩa là từ nay nếu bài của bạn chỉ chứa các đường link hình ảnh hoặc data thôi cũng kg đc, bắt buộc phải gõ thêm vài chữ việt vào nó mới cho qua. Đúng lúc này khi viết các chữ Việt thì bị nó nhắc từng kí tự một cho đến khi có dấu của chữ Việt mới đc.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đúng là có mấy cái diễn đàn rất khắc khe trong việc viết lách. Như forum thư viện ebook nó cấm tiệt cái "ngôn ngữ mạng" luôn

Điều này cũng có nghĩa là từ nay nếu bài của bạn chỉ chứa các đường link hình ảnh hoặc data thôi cũng kg đc, bắt buộc phải gõ thêm vài chữ việt vào nó mới cho qua. Đúng lúc này khi viết các chữ Việt thì bị nó nhắc từng kí tự một cho đến khi có dấu của chữ Việt mới đc.

Cũng còn thiếu bác Nộ Thiên ạ. Hình ảnh minh hoạ cần ghi chú giải chứ ghi chữ việt ko thôi thì ... cũng nguy lỡ có bác nào ghi 1 câu gì đó tục.., câu gây sự.... thì sao???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo