Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
KE AN MAY DI VANG

Xường cơ khí nhỏ

Các bài được khuyến nghị

Tôi nghĩ là có thể ai đó đã nhìn thấy cách đúc đồng... nên đã áp dụng vào đúc nhôm chăng? Tôi chưa được xem đúc đồng, còn đúc nhôm thì đã chứng kiến khá nhiều lần.

Tiện đây, tôi khuyên các bạn là hãy kiểm tra lại toàn bộ đồ gia dụng có liên quan đến việc chế biến và bảo quản đồ ăn thức uống trong nhà mình. Những đồ dùng đồ nhôm nên loại bỏ, hãy dùng đồ Inox! Không phải Inox nào cũng đảm bảo về vệ sinh an toàn thực phẩm. (Nhiều người hiểu lầm Inox là vật liệu không gỉ, không bị ăn mòn hoá học, trong thực tế thì không phải vậy, khi chọn mua bạn phải hết hiểu rõ xuất xứ của sản phẩm đó. Khi đặt hàng gia công mặt hàng nào đó bằng Inox, khách ngoại quốc thường rất quan tâm đến nguồn gốc của vật liệu làm ra sản phẩm đó). Inox để làm đồ ăn thức uống khác hẳn với Inox dùng để làm tay vịn cầu thang, lan can cửa...

Vật liệu Inox làm đồ ăn thức uống có ký hiệu: SUS 304. Ở nước ta, tôi thấy có hàng gia dụng của Công ty Kim Khí Thăng Long Hà nội là một địa chỉ đáng tin cậy. Tất nhiên còn có nhiều nơi khác nữa mà tôi chưa biết đến....

Tôi đã lang thang trên mạng nhiều để tìm 1 diễn đàn về cơ khí đột dập và cắt gọt kim loại nhưng gần như chưa bao giờ thấy diễn đàn nào cụ thể , chi tiết và các thành viên có kinh nghiệm về nghành nghề này hôm nay vô tình gặp bài viết của ke an may di vang chắc tôi đã tìm thấy đc , vì nghành nghề này đòi hỏi phải có kinh nghiệm lâu năm , hôm nay thấy ke an may di vang đề cập đến công ty kim khí thăng long và qua mấy bài đọc tôi thấy ít nhiều anh cũng có kn trong lĩnh vực này mới đăng đc bài như vậy nhân tiện đây anh cho tôi hỏi anh đã từng làm việc tại công ty này chưa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

đọc bài của các anh rất hay.em cũng là sv ck bịiet 1thằng nhóc nó hỏi là cái kim tiêm trong nghành ytế lam ra như thế nào.tìm tòi mãi mah chẳng biết có bác nào biết ko chỉ em với. xin thank trước ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

đọc bài của các anh rất hay.em cũng là sv ck bịiet 1thằng nhóc nó hỏi là cái kim tiêm trong nghành ytế lam ra như thế nào.tìm tòi mãi mah chẳng biết có bác nào biết ko chỉ em với. xin thank trước ạ.

Chỉ bằng đôi bàn tay và những dụng cụ thô sơ, người Mông đã chế tạo ra những cây súng kíp nổi tiếng một thời. Suốt một tuần, chúng tôi lang thang trên dãy Hoàng Liên Sơn (Lào Cai) để tìm kiếm dấu vết của một nghề thủ công cổ truyền trên vùng biên cương hùng vĩ…

22-02-2011, 03:18 PM

Kim khâu:

Trước đây ở Hà nội có xí nghiệp kim Cầu Bươu, huyện Thanh Trì.

Lúc đầu có dây chuyền làm kim khâu tay và khâu máy. Sau thêm dây chuyền làm kim dệt len.

Thiết bị toàn bộ của Nhật.

Công nghệ làm kim khâu đại thể như sau (tôi không nhớ rõ vì chỉ được xem một lần):

Vật liệu: thép car bon cao 0,6 - 0,8%C đã được kéo đúng đường kính to nhất của kim.

Cắt đoạn (hình như là dài bằng 2 cái kim)

Tóp hai đầu trên máy tóp kiểu khuôn hai nửa có rãnh (như kiểu tóp ống)

Mài nhọn hai đầu trên máy tự động.

Dập bẹp giữa, cắt đôi và đột lỗ kim. Nhỏ như lỗ kim mà vẫn đột được.

Các nguyên công cơ khí đều có bộ cấp phôi tự động.

Cuối cùng là quay bóng và mạ.

Kim tiêm:

Trước đây ở tỉnh Thái Nguyên có xí nghiệp Y cụ làm kim tiêm, dao kéo mổ. Thiết bị của Trung Quốc.

Tôi có xem qua xưởng chuẩn bị phôi làm kim tiêm. Người ta lấy ống thép to cỡ fi 4mm rồi kéo xuống đạt đường kính ngoài của kim tiêm. Khuôn kéo bảo đảm không làm tịt ống.

Tác giả: NguyenDucThang

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chào các bác.e đang làm về bên nảng gia công cơ, giờ em muốn tìm hiểu về mảng khuôn mẫu đột dập thì em pải đi từ đâu bác nào biết khuôn mẫu đột dập sin chỉ cho e nên học j trc.bác nào có tài liệu sin gủi cho e vào mai:l cokhivietnam.hitech@gmail.com. thaks các bác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Topic này đang sôi nổi mà sao giờ vắng hoe thế này

Hề hề hề,

Vắng hoe vì thiếu những người nhiệt tình như bác thui. bác cứ chịu khó khuấy nó lên một chút là lại đục ngầu ngay ý mà.

Xoong thủng, chảo thủng, linh tinh thủng dạo này hơi ít bác ạ....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thấy bác phanthanhbinh góp ý và cũng giúp mọi người nhiều và cũng có nhiều ý kiến chính xác em đoán bác làm nghề ko dưới 6 năm nếu bác là kiệt suất cũng phải 3 , 4 năm mới tích cóp đc kiến thức như vậy , chắc bác vs em chung nghành gia công áp lực thì phải , bác có ở HN ko hôm nào đi cafe chém gió

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@ anh Checkin: Với những hình đơn giản như vậy mà anh không hình dung được vật thể, khiến em hơi bị buồn ...ngủ!

Lỗi do anh ít làm bài tập vẽ kỹ thuật phần chiếu khối, cho một khối vẽ 3 hình chiếu và hình cắt mặt cắt...

Không còn cách nào khác là anh phải rèn luyện kỹ năng chiếu khối ra 3 hình chiếu. Chỉ khi nào anh thành thạo việc chiếu khối, thì khi nhìn vào hình chiếu, anh mới có thể hình dung ra vật thể!

Có thể tham khảo bài viết sau của anh Sgcq: http://www.cadviet.c...i-chua-bat-dau/

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay