Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tranlaogia

đưa bảng excel vào trong bản cad

Các bài được khuyến nghị

Sẵn tiện mấy bác cao thủ cho em hỏi !

khi copy được bảng excel vào cad rồi

nhưng vì quá trình làm, bảng excel phải xuống thêm mấy hàng nữa

nhưng bên cad thì khi liên kết chỉ thấy được 1 vùng nhỏ bên excel

có cách nào để mở rồng vùng nhìn thêm nữa không !

giống khi mình xclip block vậy !

em toàn phải copy bảng excel mới vào !!

Thank ạ ! 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Các cao thủ ơi cho em hỏi cái.

Em copy bảng excel vào trong cad, gõ lệnh pa được một bảng.

Nhưng trong file excel em insert một hàng (row) thì vị trí cái bảng trong cad cũng bị thay đổi theo vì nó tham chiếu đến một số ô nhất định.

Em hỏi có cách nào điều chỉnh trực tiếp bảng đó trên cad không hay lại phải copy rồi paste lại.

Cám ơn các cao thủ nhiều.

Hiện tại chưa có tính năng đó, bạn vẫn phải copy lại nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cả nhà cho hỏi: mình chuyển bảng excel sang cad với cách Insert table -> From data link hoặc Paste special -> Paste link -> Autocad entilies thì có cách nào để điểu chỉnh chiều cao chữ trong bảng không? Vdu mình muốn cỡ chữ trong bảng ở CAD cao 4 chẳng hạn

Bạn xem ở phần cuối video có phần tùy chỉnh nhé, muốn rộng hẹp thế nào thì làm, https://www.youtube.com/watch?v=dDe5np1u34c

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cả nhà ơi cho em hỏi thế muốn chuyển bảng từ cad vào excel thì làm như nào ạ

Bạn đọc bài này.http://svkythuat.com/hoc-autocad/huong-dan-chi-tiet-chen-hay-copy-bang-excel-vao-autocad-2007

Các cao thủ ơi cho em hỏi cái.

Em copy bảng excel vào trong cad, gõ lệnh pa được một bảng.

Nhưng trong file excel em insert một hàng (row) thì vị trí cái bảng trong cad cũng bị thay đổi theo vì nó tham chiếu đến một số ô nhất định.

Em hỏi có cách nào điều chỉnh trực tiếp bảng đó trên cad không hay lại phải copy rồi paste lại.

Cám ơn các cao thủ nhiều.

Bạn thử thay đổi như video xem.https://www.youtube.com/watch?v=phgJz36sM2g

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có 1 cách làm khá hay như sau:

1. Trong bảng Excell chọn vùng cần chuyển vào Auto CAD và định dạng vùng in (print)

2. Từ menu Draw trong Auto CAD chọn Table

Trong bảng Insetr Table chọn From data link / và Click ô bên cạnh (Launch the data link manager dialog khi đó:

Bảng Select a data link hiện ra, Chọn tiếp dòng : Create a new Excell data link /

/ ghi tên bảng cần chèn trong bảng Enter data link name

OK

Từ New Excell Data link chọn nút Browse to file ... / chọn tiếp file Excell cần chọn/

Trong Select Excell sheet to link to: chọn Sheel có bảng cần chèn

Đánh dấu Link to a named range và chọn vùng Copi (ở đây chọn Print_arer tức vùng in)

OK

Và có bảng EXcell chèn cần copi vào Auto CAD

Nếu cần chuyển sang đối tượng CAD thì tiếp tục (phá vỡ link) EXPLODE lần 1 được bảng gồm các Line và Mtext, phá vỡ lần 2 được bảng gồm các Line và text (đối tượng bảng cuối cùng không thể biến đổi được nữa).

Chúc các bạn thành công

Mình dùng CAD 2007 không có lựa chọn như của bạn hướng dẫn không biết bạn dùng CAD bao nhiêu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cả nhà cho hỏi: mình chuyển bảng excel sang cad với cách Insert table -> From data link hoặc Paste special -> Paste link -> Autocad entilies thì có cách nào để điểu chỉnh chiều cao chữ trong bảng không? Vdu mình muốn cỡ chữ trong bảng ở CAD cao 4 chẳng hạn

Có nhé E gõ Ctrl+1 họặc Mo ra bảng sau đó, chọn ô trong Bảng điền vào Text heigh là xong, nếu muốn cả bảng đều cao giống nhau thì scale nó theo tỷ lệ chữ cần dùng. Hình minh họa đây.

135135_chieu_cao_chu_trong_bang_excel.jp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hôm nay mới tìm ra cách cập nhật bảng exel

trước là vì mình mở bản cad ra trước rồi sau đó mới mở bảng exel thấy bảng khối lượng exel trong cad ko có gì thay đổi cả

hôm nay mở bảng exel ra trước rồi mới mở bản cad sau thì tự nhiên thấy bảng exel ở trong file cad đã tự update các khối lượng mới rồi

(tất nhiên là phải dùng cách copy bảng exel qua cad bằng paste special - paste link nhé)

Olala

Vote cho bạn Vothanhcoc lần nữa

Bạn làm theo hướng dẫn bên dưới nhé.Có thể sử dụng trên cad 2007 và cad 2014

Hay đấy. vậy muốn chuyển tọa độ từ excel sang cad thì thế nào bạn chỉ giáo vài chiêu được ko

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay