Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
mami@

không đổi được màu, đường nét, kích thước của layer!!!

Các bài được khuyến nghị

mình xài cad 2007, lúc đầu tạo 1 số đường nét layer, sau khi xài muốn đổi kích thước, màu, kiểu nét nhưng không đổi được, bấm vô rùi thoát ra nó cũng vậy, mà đem ra tiệm thì tụi nó đổi bình thường huhu, không bik bị j mong bà con giúp gấp :D :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
mình xài cad 2007, lúc đầu tạo 1 số đường nét layer, sau khi xài muốn đổi kích thước, màu, kiểu nét nhưng không đổi được, bấm vô rùi thoát ra nó cũng vậy, mà đem ra tiệm thì tụi nó đổi bình thường huhu, không bik bị j mong bà con giúp gấp :D :D

Gõ tìm kiếm Caviet antivirus tải về diệt xem sao

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Gõ tìm kiếm Caviet antivirus tải về diệt xem sao

hình đây nè các bác xem jờ muốn đoi đường nét và màu mà đổi hoài ko được, bực quá aaaaa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hình đây nè các bác xem jờ muốn đoi đường nét và màu mà đổi hoài ko được, bực quá aaaaa

Mình cũng bị như bạn mấy hôm nay rồi , mò mẫn hoài chưa biết nguyên nhân ,tạm thời làm như thế này chọn tắt mở nút apply to layers toolbar kèm theo tùy chỉnh có lúc dc

các huynh nào rõ chỉ giúp cho,rất mong xin cám ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn up cái file bị lỗi đó lên xem ! do cad của bạn hay là do file thì mọi người mới bít đc chứ, mà cái vấn đề này cũng có nói nhiều oy, bạn tìm thử xem có đc gì không !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái này mình cũng bị, nhưng chẳng thấy cách nào hiệu quả cả

Các bạn thử tham khảo cái này, mình vừa vọc được

Chọn kiểu đường rồi đúp Indicate layers in use

Tiếp tục chọn lại rồi đúp vô Apply to layers toolbar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em cũng gặp vấn đề như vậy. Không biết giải quyết làm sao nữa :(.Ai có cách giải quyết nào hay không ạ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn cứ mấy layer thì cứ chon new layer cho đủ số lượng rồi hãy đổi thuộc tính (màu, nét, kiểu..). Chúc bạn thành công. cái lỗi này hay gặp trên win7, còn xp thì không thấy!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tui xài AutoCad2013 bị như vầy : Vẽ xong một đối tượng rồi, bây giờ muốn thay đổi đặc tính của nó bằng cách : chọn đối tượng trên màn hình -> chọn layer, color, linetype... nhưng không được. Nó cứ trơ trơ ra ??? Nhờ các bạn chỉ cách giải quyết !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có lẽ bác vẽ đối tượng theo kiểu "by block" rồi. Bác up file mẫu + hình chụp màn hình lên em xem thử. Trước khi chụp nhớ mở bảng properties nhé. (Ctrl+1)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em đã test file của bác, ko gặp các vấn đề như bác mô tả ==> file không lỗi. Hình chụp của bác cũng không thấy vấn đề.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái này mình cũng bị đành phải bật tắt liên tục nút kiểm apply to layers toolbar

Tìm mãi nguyên nhân rồi khằc phục .... win 7 + cad2007 có lẽ dính , bực mình cài 2012 ok

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bật tắt apply to layers toolbar với indicate layers in use thi thay đổi được màu, đường nét,kích thước layer nhưng khi mình vẽ thì kích thước của đường nét vẫn là defalt ?????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các pro cho iem hỏi, làm thế nào để tạo 1 CTB trong 1 bản vẽ có từ truoc....em đang cần gấp, các pro giúp iem với.

File đặt nét in nó tồn tại bên ngoài cái bản vẽ của bạn đó !

Cách tạo:

Ctrl + P rồi làm theo hình ...

Tiếp theo tự "mò" :)80156_ctb.jpg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo