Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tabasco

những khó khăn ban đầu khi sử dụng AutoCAD 2009

Các bài được khuyến nghị

Về cơ bản, AutoCAD 2009 có tổ chức menu giống với Office 2007. Việc chuyển sang dùng AutoCAD 2009 khiến anh em gặp nhiều bỡ ngỡ cũng như chuyển từ Office 2003 sang Office 2007 vậy.Có những cái không biết tìm nó ở đâu... Anh em những ai sử dụng thành thạo thì vào đây giải đáp những thắc mắc nhé

tớ xin mở màn ... làm thế nào cho cái background (nền bản vẽ) trở về màu đen được, mình đang dùng màu trắng khó chịu quá mà ko biết làm sao <_<

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Về cơ bản, AutoCAD 2009 có tổ chức menu giống với Office 2007. Việc chuyển sang dùng AutoCAD 2009 khiến anh em gặp nhiều bỡ ngỡ cũng như chuyển từ Office 2003 sang Office 2007 vậy.Có những cái không biết tìm nó ở đâu... Anh em những ai sử dụng thành thạo thì vào đây giải đáp những thắc mắc nhé

tớ xin mở màn ... làm thế nào cho cái background (nền bản vẽ) trở về màu đen được, mình đang dùng màu trắng khó chịu quá mà ko biết làm sao <_<

Cái này đơn giản lắm, bạn vào chữ A trên góc màn hình, kích chọn opition( hoặc nhâp lênh OP), trong hộp thoại hiện ra bạn chọn thẻ Display, chọn Color, trong hộp thoại color bạn chọn Bankground và chọn màu đen cho nó apply, ok!!!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nghe các bạn nói mình thấy tò mò rồi, chiều phải đi kiếm cái đĩa về cài xem sao không lại tụt hậu mất :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dùng lệnh workspace:

Command: workspace

Enter workspace option [setCurrent/SAveas/Edit/Rename/Delete/SEttings/?]

<setCurrent>: se

rồi chọn Autocad classic

sẽ ra y chang cad07,08

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Dùng lệnh workspace:

Command: workspace

Enter workspace option [setCurrent/SAveas/Edit/Rename/Delete/SEttings/?]

<setCurrent>: se

rồi chọn Autocad classic

sẽ ra y chang cad07,08

m thử làm rồi nhưng ko dc, bạn xem lại hộ với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
m thử làm rồi nhưng ko dc, bạn xem lại hộ với

tôi nhầm <_<

bạn dùng lệnh sau nhé:

Command: wscurrent

Enter new value for WSCURRENT <"AutoCAD Classic">: AutoCAD Classic

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tôi nhầm <_<

bạn dùng lệnh sau nhé:

Command: wscurrent

Enter new value for WSCURRENT <"AutoCAD Classic">: AutoCAD Classic

Hay quá! thế chuyển lại theo ribon cu thì làm tn vậy anh?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hay quá! thế chuyển lại theo ribon cu thì làm tn vậy anh?

tên của nó là: 2d drafting & annotation

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tên của nó là: 2d drafting & annotation

--------------

Hay quá nhè,có Cad 2009 dùng rồi

Mai phải mua thử dùng xem sao đã............ <_<

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bít ra rồi nhưng chưa test. máy cty ram có 512. yeu cấu ram tối thiểu 512 sao chạy dc trời. xài acad 2007 mà mấy ông kts la hoài. nó làm cho bản vẽ khi mở = acad 2004 thì nặng lắm. thao tác chậm. hok bít nguyên nhân. hic. mai mốt test post lên <_<

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nghe các bạn nói mình thấy tò mò rồi, chiều phải đi kiếm cái đĩa về cài xem sao không lại tụt hậu mất <_<

Món này đòi máy khủng lắm. Máy em xài thằng 007 còn ì ạch thì không chơi được với anh 009 rồi!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

minh dung core 2 duo, ram 1gb ma van cham lam, load hoi lau, chac phai mua them thanh RAM nua cam vao, Autodesk no khuyen cao la 1gb, minh phai xai 2Gb moi nhanh dc, ai xai AutoCAD Architecture thi minimum RAM la 4Gb, con muon nhanh thi phai 6 - 8Gb

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
minh dung core 2 duo, ram 1gb ma van cham lam, load hoi lau, chac phai mua them thanh RAM nua cam vao, Autodesk no khuyen cao la 1gb, minh phai xai 2Gb moi nhanh dc, ai xai AutoCAD Architecture thi minimum RAM la 4Gb, con muon nhanh thi phai 6 - 8Gb

Máy tôi dùng ram 512 chip pen 4 3GHz vẫn chạy ầm ầm có sao đâu. <_<

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chiu bac a, may em no van cham lam, ram 512 chac ko am am nhu bac noi dau hehe ...<_< hay Core2Duo ko bang Pen43G cac bac nhi, em thay con chip nay cung thuong lam, co gi ghe gom dau, chay nhieu chuong trinh van cham nhu ai, dau co dung nhu bon intel quang cao dau. :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các cậu tiếp cận đến cad2009 rồi cơ à. Hình như nó đòi cấu hình mạnh như vậy là để thiết kết máy bay hay tên lửa nữa hay sao chứ. Mình cũng muốn lên đời cho khỏi lạc hậu nhưng đó có phải là sự a dua, đua đòi không nhỉ? Khi ver cũ cũng đáp ứng đủ và chạy nhanh vù vù.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sao trong Cad2009 em gõ lệnh LAYER thì xuất hiện hộp thoại thông báo lỗi như vậy nè :

Còn gõ lệnh -LAYER thì bình thường bác à !

Các lệnh khác xài bình thường !

Không biết các bác xài có giống em vậy không ? Mong các bác chỉ giúp em ! Cảm Ơn nhiều nhé !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Sao trong Cad2009 em gõ lệnh LAYER thì xuất hiện hộp thoại thông báo lỗi như vậy nè :

Còn gõ lệnh -LAYER thì bình thường bác à !

Các lệnh khác xài bình thường !

Không biết các bác xài có giống em vậy không ? Mong các bác chỉ giúp em ! Cảm Ơn nhiều nhé !

tôi gõ LA vẫn lên bình thường có sao đâu :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tôi gõ LA vẫn lên bình thường có sao đâu :bigsmile:

uh! không biết sao nữa ! Cái Đĩa là em mua ở ngoài tiệm shop DVD dung lượng khoảng 1.58G em cài o 03 máy khác trong cty vẫn bị lỗi y chang nhu vậy ! không biết có bác nào gặp giống em không nhỉ ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình thấy nó load nhanh hơn 2008 thật,các bác muốn nó chạy nhanh thì xem topic sử dụng cad đời mới trên máy đời cũ đây.Tuy nhiên,e dùng thì thấy có 1 vấn đề ntn: tại sao bắt điểm trong cad 2009 có vẻ khó khăn hơn,phải zoom lại gần mới bắt chính xác được,còn lại mọi vấn đề em thấy nó vẫn bình thường

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn đánh lệnh op

rồi vào phần dísplay

chọn colors

chọn tiếps colors

nhìn sang bên phải của ô đó chọn DARK trong ô COLORS

APPLY

OK

sẽ được nền màu đen quen thuộc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

TASBACO ơi bạn có file sinh mã hay bẻ khóa bẻ khóa của autocad 2009 không vậy ?

minh đang cài nhưng mà không có sinh mã vẫn đang dùng thủ.

có thì bạn chia sẻ cho minh được không vào hòm thư điện tử của mình nhé : VANQUANGHQT@GMAIL.COM

minh download mãi mà không được.

THANKS !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
TASBACO ơi bạn có file sinh mã hay bẻ khóa bẻ khóa của autocad 2009 không vậy ?

minh đang cài nhưng mà không có sinh mã vẫn đang dùng thủ.

có thì bạn chia sẻ cho minh được không vào hòm thư điện tử của mình nhé : VANQUANGHQT@GMAIL.COM

minh download mãi mà không được.

THANKS !

Bạn xem ở đây

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay