Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Nguyen Hoanh

Bắt giò báo chí

Các bài được khuyến nghị

Mình lập topic này để mọi nguời cùng bắt giò các báo.

Các cú bắt giò gồm:

- sai chính tả

- suy diễn cảm tính

- thiếu cơ sở

- ...

• Vote tăng 1
  • Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Ai đi qua sông này chớ có…Nội xuống đó nha!

…không nội xuống sông thì đi theo nối này nè!

Tiếp tục cái này nà “người thật, việc thật” 100% nè các bác.

Em lói các bác đừng buồn nha, cái lày là nỗi mà các bác Bác ở Miền Bắc hay “vấp” phải hơn trong Miền Lam.

Không biết anh em CADVIET Miền Bắc có bác nào…”nóng nòng”…vì bài viết của em ko?

Mong các bác “giơ cao, đánh khẽ”!

• Vote tăng 1
  • Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái này nà “người thật, việc thật” 100% nha các bác.

Em lói các bác đừng buồn nha, cái lày là nỗi mà các bác Bác ở Miền Bắc hay “vấp” phải hơn trong Miền Lam.

Không biết anh em CADVIET Miền Bắc có bác nào…”nóng nòng”…vì bài viết của em ko?

Mong các bác “giơ cao, đánh khẽ”!

theo mình thì người ta viết như vậy có ngụ ý gì thoy! dù nói theo miền nào thì khi viết báo cũng phải viêt tiếng phổ thông chứ bạn!=> nhưng hay đó!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hèhè…Lại tiếp tục vạch lá tìm sâu…

...và một con sâu to tướng nè, kính mời các bác “bình loạn” nha!

Cảnh báo : Đoạn đường vắng và nguy hiểm, phụ nữ có thai đi qua đây thường sẩy…

(các bác nhớ chú ý quan sát biển báo để…biết thêm chi tiết)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hèhè…Lại tiếp tục vạch lá tìm sâu…

...và một con sâu to tướng nè, kính mời các bác “bình loạn” nha!

Cảnh báo : Đoạn đường nguy hiểm, phụ nữ có thai đi qua đây thường sẩy…

(các bác nhớ chú ý quan sát biển báo để…biết thêm chi tiết)

uhm , nhưng nhầm nhọt này cũng hay vãi !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
:) Hehe…

Phải có nhầm thì anh em ta mới có cái mà bình phẩm…chứ, bác nhẩy?

Ời.. thì đúng thế,nhưng mình thấy họ nhầm cũng hay,cái này là do mấy tay công nhân chắc,không bít vô tình hay cố ý đây...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tham gia phát cho vui

Chỉ có đúng trở lên, vì cầu Thăng Long có hai tầng anh ạ!

Biển báo như thế đúng 100% (tầng 2 dành cho ô tô trong thời gian gần đây, ngày trước là ô tô + xe máy)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chỉ có đúng trở lên, vì cầu Thăng Long có hai tầng anh ạ!

Biển báo như thế đúng 100% (tầng 2 dành cho ô tô trong thời gian gần đây, ngày trước là ô tô + xe máy)

Vì nó có chữ bạn hoan2182 ạ =))

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sưu tầm được mấy cái ảnh, Upload cho các Bác xem để xx…t... (...xx...t..tức là xả xì trét đó)

Nhưng xem xong đừng “chém" Em ah nha!

Phòng thu âm hộ…

Khuyến mãi…cực shock…

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tứ kết Asian Cup 2011

Vượt ải Iran, Hàn Quốc gặp Nhật Bản ở bán kết

(Dân trí) - Chơi ấn tượng ở vòng bảng nhưng trước một Iran khá mạnh, Hàn Quốc phải rất vất vả mới giành thắng lợi 1-0 nhờ pha lập công của Yoon Bit-Garam ở cuối hiệp phụ. Hàn Quốc sẽ có trận đại chiến kinh điển với Nhật Bản ở bán kết.

Trong lịch sử, những cuộc đối đầu Hàn Quốc – Iran luôn diễn ra cực kỳ chất lượng và nhiều bàn thắng. Tại Asian Cup 2007 trên các nước Đông Nam Á, Hàn Quốc đã phải dừng bước trước Iran với tỷ số 3-4 sau màn rượt đuổi tỷ số hấp dẫn trong suốt 90 phút.

Sau 4 phút, sức mạnh của Iran không hề suy giảm, họ vẫn là đội bóng hàng đầu ở khu vực Tây Á. Tuy nhiên, Hàn Quốc thậm chí còn lớn mạnh hơn sau thành công tại World Cup 2010 nhờ sự kết hợp của nhiều ngôi sao sáng giá như Park Ji Sung, Koo Jae Cheol hay Ji Dong Won.

90 phút so tài giữa Hàn Quốc và Iran diễn ra căng thẳng khi hai đội bất phân thắng bại và phải bước vào hiệp phụ. Tưởng nhưng trận đấu phải giải quyết trên chấm luân lưu thì tiền đạo Yoon Bit-Garam bất ngờ tỏa sáng với bàn thắng “vàng” ở phút 117 đưa Hàn Quốc tiến vào bán kết.

Nếu như Asian Cup 2007 đánh đấu thành công của khu vực Tây Á vì trận chung kết nội bộ Iraq-Ả rập xê-út thì tại giải lần này, dù được tổ chức tại Qatar, các đại diện Tây Á sạch bóng trước vòng bán kết. Jordan thua đậm 0-3 trước Uzbekistan còn Qatar, Iraq và Iran lần lượt thua Nhật Bản, Australia và Hàn Quốc cùng tỷ số 0-1 ở hiệp phụ.

Như vậy sau nhiều năm, Hàn Quốc và Nhật Bản sẽ đụng độ nhau ở bán kết Asian Cup 2011, khu vực Đông Á chắc chắn có đại diện ở chung kết. Trận bán kết còn lại diễn ra cũng khó lường khi Australia gặp đội bóng đang đạt phong độ cao đến từ Trung Á, Uzbelkistan.

Sau 4 phút - cái này chắc là sau 4 năm

Jordan thua đậm 0-3 trước Uzbekistan - cái này tỉ số là 2-1. Link tham khảo :http://the-afc.stats.com/acup/matchcast.html

Qatar, Iraq và Iran lần lượt thua Nhật Bản, Australia và Hàn Quốc cùng tỷ số 0-1 ở hiệp phụ. - Nhật Bản thắng Quatar 3-2 mà có cần đá hiệp phụ đâu :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đọc bài Thời vắng những nhà văn hoá lớn xin được bắt giò về cách nhìn nhận lệch lạc của bài báo.

Tóm tắt, bài báo nói rằng rằng thời nay không có những nhà văn hóa lớn. Nêu lên rằng thời nay không có các nhân vật như: Đào Duy Anh, những Nguyễn Mạnh Tường, những Trần Đức Thảo, Hoàng Xuân Hãn, Nguyễn Hiến Lê,...

Sự lệch lạc của bài báo là ở chỗ, chính những nhân vật mà bài báo nêu tên chính là nhà văn hóa lớn hiện nay (khi họ đã già hoặc đã mất), khi họ còn trẻ họ đâu phải là những nhà văn hóa lớn. Còn những nhà văn hóa lớn (trong tương lai) mà bây giờ còn trẻ thì phải 20-30 năm nữa họ mới thành danh, hiện nay ta đâu có nhìn thấy mà kêu là không có.

Kể cả bác Hồ, khi bác già rồi, thành công rồi người ta mới biết. Chứ cậu thanh niên Nguyễn Tất Thành ngày ấy thì ai biết tên?

Cứ theo cách suy luận lệch lạc của bài báo này thì vào những năm 1900s chẳng có một nhà văn hóa lớn nào (lúc đó Nguyễn Mạnh Tường, Trần Đức Thảo... còn bé tẹo hoặc chưa sinh).

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Quả có chí lý, ví như em, đã già đâu, làm sao mà người ta biết ^^. Có biết thì cũng chỉ gọi là nhà văn hóa "bé" thôi :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nụ cười này nghĩa là ??

Có lẽ:

Cười vì sướng: Công việc có kết quả.

Cười vì may mắn: Trồi lên mặt nước sau ca làm việc an toàn, không gặp tai nạn nghề nghiệp, tối được về với vợ con.

Cười vì khuôn mặt có dị tật (Hồi nào tới giờ không dám đi đám ma).

Cười vì sau lưng đồng nghiệp có cái gì đó ... buồn cười.

...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình lập topic này để mọi nguời cùng bắt giò các báo.

Các cú bắt giò gồm:

- sai chính tả

- suy diễn cảm tính

- thiếu cơ sở

- ...

heheeee em phát hiện 2 trang này là anh em của nhau nữa nè! :rolleyes:

[http://forum.facebookviet.com/]

[cadviet.com]

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

CŨng có thể đồng chí thợ lặn này hok ngậm kín miệng được ^^ Chắc do đặc thù nghề nghiệp, lúc nào cũng thở bằng miệng ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

vừa rồi báo chí rộ lên chuyện cầu thủ Quốc Vượng bị bạn gái đâm.

Bắt đầu từ báo tuổi trẻ, sau đó lan nhanh sang các báo khác. Thậm chí zing.vn còn thêm mắm thêm muối cho mùi mẫn.

Nhưng ... vừa được môt loạt các báo khác đính chính. Sau khi có đính chính, các báo lần lượt nhanh chóng xóa bài của minh.

Hài vãi, đủ thấy một tin thất thiệt lan nhanh cỡ nào. Và cách hành xử của các báo với tin thất thiệt.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay