Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Các bài được khuyến nghị

Bác nào test giúp em cái. Thấy một số người báo là không chạy trên một số mày. Cái này còn mới nên cần sự giúp đỡ của mọi người. Thank!!!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bác nào test giúp em cái. Thấy một số người báo là không chạy trên một số mày. Cái này còn mới nên cần sự giúp đỡ của mọi người. Thank!!!

Chạy trên Cad 2010, win XP SP3, .Net 3.5 : không thấy máy in nào cả.

Click vô "Tùy chỉnh" hay "Chỉnh nét in" , không thấy "nhúc nhích" gì cả.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chạy trên Cad 2010, win XP SP3, .Net 3.5 : không thấy máy in nào cả.

Click vô "Tùy chỉnh" hay "Chỉnh nét in" , không thấy "nhúc nhích" gì cả.

Bác bị lỗi giống hệt ketxu. Nếu bình thường thì nó đã load máy in và nét in rồi. Cám ơn Bác đã quan tâm, để em sửa rồi nhờ các Bác check tiếp. Thank!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em dùng ACAD2009, winsp2 chạy bình thường, ngon bổ. Có cái lúc chọn khung in nếu chọn ko đúng nó bắt chọn hoài chọn mãi mãi......bất tiện chút :blush:

@: à chạy đc cho ACad2011 ko bạn, em duyệt thì thấy không xuất hiện máy in nào cả. :wacko: (thấy bạn ghi là VB2010, em gà không biết chạy đc cho CAD2011 ko, test thử thì như thế ạ)

@ lần test tiếp theo: có lúc bị lỗi như bác Giabach, có lúc như trên là không có máy in, lần gần nhất thì có đủ mọi chức năng. Chương trình chạy chưa ổn định bạn ạ. Bạn xem lại nhé. và tốc độ hơi chậm thì phải !! Chúc bạn sớm thànhcồngg :wub:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em dùng ACAD2009, winsp2 chạy bình thường, ngon bổ. Có cái lúc chọn khung in nếu chọn ko đúng nó bắt chọn hoài chọn mãi mãi......bất tiện chút :blush:

@: à chạy đc cho ACad2011 ko bạn, em duyệt thì thấy không xuất hiện máy in nào cả. :wacko: (thấy bạn ghi là VB2010, em gà không biết chạy đc cho CAD2011 ko, test thử thì như thế ạ)

@ lần test tiếp theo: có lúc bị lỗi như bác Giabach, có lúc như trên là không có máy in, lần gần nhất thì có đủ mọi chức năng. Chương trình chạy chưa ổn định bạn ạ. Bạn xem lại nhé. và tốc độ hơi chậm thì phải !! Chúc bạn sớm thànhcồngg :wub:

Bạn giúp mình test thử cái này nhé. Đã fix chọn đối tượng (ấn esc để huỷ chọn). và đã cải thiện tốc độ xử lý.

BS: Đã test trên win7 32bit, cad2007 chạy ngon.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đã nhanh hơn rồi bạn ạ, nhưng lại có một số lỗi nữa rồi:

- Lần load đầu tiên có lỗi báo là "không có nét in" thì phải, mình nhìn qua rồi OK nên nhớ lôm côm :wacko:

- Nếu mình select khung tên 380x275 thì nó nhận và thông báo số bản vẽ (nếu có nhiều trong vùng chọn), nhưng khi select khung 420x297 thì sau khi chọn khung mẫu rồi thì chọn vùng cần in thì Ctr tịt luôn, không lên nữa. Bật lại ctr và làm lại thì vẫn vậy, xem trong task manager thì có rất nhiều cái plot.exe mỗi cái ngốn khoảng 19.000k

Không biết sao nữa bạn ạ! bạn xem lại.......... :rolleyes:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

test trên Cad 2010, win XP SP3, .Net 3.5

Thông báo khi khởi động.

Sau khi chọn vùng in, Cad tính toán hơi bị lâu (15~30 giây cho 2 block khung tên)

Thông báo khi chọn "Xem" hoặc "Print"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

test trên Cad 2010, win XP SP3, .Net 3.5

Thông báo khi khởi động.

Sau khi chọn vùng in, Cad tính toán hơi bị lâu (15~30 giây cho 2 block khung tên)

Thông báo khi chọn "Xem" hoặc "Print"

Do nét in không load được nên các nút kia bị lỗi là phải bác ạ. Em đang tiếp tục test trên các hệ điều hành và cad version khác nhau.

Cái ổ 320GB vừa bị teo mất hết bộ cài Cad để test Bác ạ.

Do cái visual Basic 2010 này em vừa mới làm quen nên còn nhiều cái chưa biết. Ví dụ như bị lỗi Warning CA1060 mà không thể nào loại bỏ nó được mặc dù đã chuyển các hàm API vào trong nativeMethods

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào các Bạn!

Cám ơn các bạn đã test giúp mình. Nay mình đã viết xong và đã fix một số lỗi.

Mình up lên đây cho bạn nào có nhu cầu sử dụng thì download vè dùng. Trong quá trình sử dụng nếu có gì thắc mắc thì cứ PM mình sẽ giải đáp.

Chương trình chỵa ổn định sẽ có giao diện như sau:

Lúc khởi động:

giao diện chính của chương trình:

Tiện ích xem và in những trang cần in:

Thông báo kết quả khi in và đánh dấu những trang đã in:

Đây là linh download bản hiện tại:

My plot

• Vote tăng 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chọn điểm 1 và 2 là thế nào thế hả bác Tú.

Em chọn mãi mà không được, thanks bác nhiều!

Điểm 1 và 2 là giới hạn vùng chọn để in. Tức là như thế này.

Bạn có 10 bản vẽ chẳng hạn. Đầu tiên chương trình yêu cấu bạn chọn khung điển hình thì bạn chọn vào khung tên bất kì (có thể là block hoặc rectang) sau đó chương trình yêu cầu chọn diểm 1 và điểm 2 thì bạn chọn sao cho vùng chọn bao chùm những khung cần in. Chương trình sẽ tự đọng lọc nhữnh khung tên mà bạn chọn trong vùng chọn đó và hiển thị số bản in trên giao diện chương trình.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Điểm 1 và 2 là giới hạn vùng chọn để in. Tức là như thế này.

Bạn có 10 bản vẽ chẳng hạn. Đầu tiên chương trình yêu cấu bạn chọn khung điển hình thì bạn chọn vào khung tên bất kì (có thể là block hoặc rectang) sau đó chương trình yêu cầu chọn diểm 1 và điểm 2 thì bạn chọn sao cho vùng chọn bao chùm những khung cần in. Chương trình sẽ tự đọng lọc nhữnh khung tên mà bạn chọn trong vùng chọn đó và hiển thị số bản in trên giao diện chương trình.

Cái này đòi fai cài netframework phải không bác :-/

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái này chỉ cần netframework 2.0 là được

test trên Cad 2010, win XP SP3, .Net 3.5 kết quả OK.

Tuy nhiên sau khi in thì vẫn còn 1 chút "rác" bác ạ. (line và text số trang)

Có lẽ đây là ý đồ của tác giả để phân biệt các trang in, nhưng Bác xử lý cái này sao cho dễ "dọn dẹp" 1 chút thì hay hơn.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

test trên Cad 2010, win XP SP3, .Net 3.5 kết quả OK.

Tuy nhiên sau khi in thì vẫn còn 1 chút "rác" bác ạ. (line và text số trang)

Có lẽ đây là ý đồ của tác giả để phân biệt các trang in, nhưng Bác xử lý cái này sao cho dễ "dọn dẹp" 1 chút thì hay hơn.

Cám ơn Bác đã quan tâm!

Vấn đề don các text đánh dấu thì em gộp chung với lại nút chọn đối tượng. Khi ấn nút chọn đối tượng thì chương trình sẽ xoá hết các text đánh dấu trước khi chọn đối tượng. Vì em không muốn phát sinh thêm nút nên làm như vậy. Bác có cao kiến gì để em sửa. Các text đó không ảnh hưởng gì đến lúc in vì nó nằm trong layer không cho in.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn Bác đã quan tâm!

Vấn đề don các text đánh dấu thì em gộp chung với lại nút chọn đối tượng. Khi ấn nút chọn đối tượng thì chương trình sẽ xoá hết các text đánh dấu trước khi chọn đối tượng. Vì em không muốn phát sinh thêm nút nên làm như vậy. Bác có cao kiến gì để em sửa. Các text đó không ảnh hưởng gì đến lúc in vì nó nằm trong layer không cho in.

Bác chỉ cần tạo 1 TEXT xiên (= layer Defpoints, chiều cao chữ lớn) theo line màu xanh là được rồi (không cần vẽ thêm line cho rắc rối)

Người dùng PLOT xong có thể dùng lệnh :

1. Command : SSX (để lọc TEXT xieen có layer Defpoints)

2. Command : ERASE => select object : P => là nhanh nhất

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác chỉ cần tạo 1 TEXT xiên (= layer Defpoints, chiều cao chữ lớn) theo line màu xanh là được rồi (không cần vẽ thêm line cho rắc rối)

Người dùng PLOT xong có thể dùng lệnh :

1. Command : SSX (để lọc TEXT xieen có layer Defpoints)

2. Command : ERASE => select object : P => là nhanh nhất

Với những người không biết sử dụng mã lisp thì lại là vấn đề bác ạ. Muốn xóa thì chỉ cần ấn nút chọn đối tượng rồi thoát chương trình là được.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tại sao bác không chuyển sub đó vào event Form Unload ??

Có thể cho vào event close chứ. Nếu để event Form_load thì muốn xóa đối tượng thì lại phải tắt CT rồi bật lại à. Thank!!!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ố, e có nhắc gì đến Form Load đâu bác ^^ Unload mà ^^.Sub clear đó để riêng, và gọi lại khi :

- Chọn ss mới

- Close form, trả quyền lại cho CAD

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ố, e có nhắc gì đến Form Load đâu bác ^^ Unload mà ^^.Sub clear đó để riêng, và gọi lại khi :

- Chọn ss mới

- Close form, trả quyền lại cho CAD

Híc nhìn nhầm. Tại trong VB2010 không còn unload nữa nên cứ tưởng...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khi xem bản vẽ trước khi in em thấy hiện thông báo thế này:

Tức là nét in đó của bạn song song với truc x hoac truc y thi nó không tạo window "vùng in" được. Hề hề mình để msgbox thế cho vui xả stress tý hi hi

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác cho em hỏi nếu trong bản vẽ nhiều loại khung (kích cỡ khác khau) và không đặt theo hàng thì nó có in không?

Em thấy 1 cái bất tiện nữa là trong 1 file có nhiều bản vẽ nhưng không muốn in hết thì phân vùng in rất phức tạp.

Em chỉ góp ý thế thôi ko có ý gì đâu bác ạh.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay