Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
duong1991

ai giải đúng bài này xin bái phục

Các bài được khuyến nghị

Hề hề hề,

Ủng hộ, ủng hộ, ủng ủng hộ cả hai chân hai tay ấy chứ. Có điều là nó cũng chỉ để tham khảo, bởi chửa hiểu cái ý của chủ thớt ra răng.

Về cái bản vẽ thì em nhớ giùm, hiện tại là thời hội nhập rùi nên đôi khi cũng cần có cái sự hiểu thằng Tây nó làm ăn ra răng thì mình mới có thể mót của nó được em à...

Chúc em luôn vui vẻ và hạnh phúc.

PS: Toàn bộ các bài viết trên của mình đều xài thằng SW để dựng cho nó lẹ và đỡ mất công dòm ngó. Do ăn theo nó nên có thể có những điểm chưa hẳn đã là ngon, cũng có tí xơ, mong mọi người thông cảm nghen.

Tình hình là "cái chủ thớt" đã không chơi đẹp, làm em cả bác phải "Cãi nhau" mất thời gian vô ích!

Nếu "chủ thớt" mà chơi đẹp- chơi sòng phẳng chắc sẽ không đưa ra hai hình chiếu thiếu nét khuất như thế...Đời là vậy, đành phải cam phận thôi bác ạ!

Hi vọng "chủ thớt" sẽ đưa ra đáp án khả thi!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Hề hề Bài này thiếu dữ kiện nên có khá nhiều lời giải. Em thấy bài giải nào cũng đúng. Nhưng

Em vẫn bảo vệ phương án của em là đúng nhất vì trong hình không có nét khuất. Theo hình của Các Bác kiểu gì cũng có nét khuất...

Nguyên tắc vẽ kỹ thuật hạn chế dùng nét khuất. Bài tập vẽ kỹ thuật ở trường mà thiếu nét khuất chắc thầy sẽ cho điểm 4!

Trong công việc hàng ngày, em không vẽ nét khuất bao giờ. Hình phức tạp đến đâu đi chăng nữa em chỉ vẽ nét thấy + Vẽ hình cắt + mặt cắt miễn là người thợ đọc được bản vẽ mà mình không phải hướng dẫn.

Hình chiếu thứ 3 và hình vẽ của phối cảnh của anh vẽ sai.

Nhìn khẽ một cái, cũng đủ hiểu là anh vẽ sai cơ bản ở hình chiếu thứ 3- đành rằng ai cũng có lúc nhầm nhọt sai sót- nhưng hình của ai sai không đúng bài bản, sai cũng phải có nguyên tắc của nó.

Nói tóm lại là sai không đúng! Dù sao thì cái sai của anh cũng dễ thương, thương lắm í!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề Bài này thiếu dữ kiện nên có khá nhiều lời giải. Em thấy bài giải nào cũng đúng. Nhưng

Em vẫn bảo vệ phương án của em là đúng nhất vì trong hình không có nét khuất. Theo hình của Các Bác kiểu gì cũng có nét khuất...

Hề hề hề,

Ủng hộ, ủng hộ, ủng ủng hộ cả hai chân hai tay ấy chứ. Có điều là nó cũng chỉ để tham khảo, bởi chửa hiểu cái ý của chủ thớt ra răng.

Về cái bản vẽ thì em nhớ giùm, hiện tại là thời hội nhập rùi nên đôi khi cũng cần có cái sự hiểu thằng Tây nó làm ăn ra răng thì mình mới có thể mót của nó được em à...

Chúc em luôn vui vẻ và hạnh phúc.

PS: Toàn bộ các bài viết trên của mình đều xài thằng SW để dựng cho nó lẹ và đỡ mất công dòm ngó. Do ăn theo nó nên có thể có những điểm chưa hẳn đã là ngon, cũng có tí xơ, mong mọi người thông cảm nghen.

Tuyên bố của bác Bình và anh phamngoctukts (chữ mầu đỏ) cứ làm em suy ngẫm mãi!

Em nghĩ rằng không phải vô cớ mà “chủ thớt” “tung yêu cầu lên rồi lặn tăm ^^” như anh Kẹtxu đã nói.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sau khi theo dõi hết 1 lượt đáp án, e nhận thấy rằng : :blink: ( 2 mắt xa nhau )

Bravo a e Cadviet, quá nhiệt tình

Không bravo mấy bạn tung yêu cầu lên rồi lặn tăm ^^

Sao không thấy "chủ thớt" quay lại nhể???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Chủ thớt chắc đang bận ...... bán thịt.....

Vâng có thể chủ thớt đang bận bán thịt lợn!

Em đoán chủ thớt hỏi ra câu đố mẹo, vật thể của nó là một hình mỏng dính như tờ giấy, hình chiếu thứ 3 là một đường thẳng:

bài tập thuộc về lĩnh vực vẽ kỹ thuật.

ĐỀ BÀI NHƯ SAU: CHO 2 HÌNH CHIẾU - HÃY VẼ HÌNH CHIẾU THỨ 3 VÀ HÌNH CHIẾU TRỤC ĐO VUÔNG GÓC ĐỀU !

86Nm

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vâng có thể chủ thớt đang bận bán thịt lợn!

Em đoán chủ thớt hỏi ra câu đố mẹo, vật thể của nó là một hình mỏng dính như tờ giấy, hình chiếu thứ 3 là một đường thẳng:

Bạn nhiệt tình quá. Chủ topic đã mất hút mà bạn vẫn tìm các phương án trả lời. Nể thật...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn nhiệt tình quá. Chủ topic đã mất hút mà bạn vẫn tìm các phương án trả lời. Nể thật...

Không phải em cố đấm ăn xôi vì cái tên topic đầy gợi cảm: “ai giải đúng bài này xin bái phục” đâu nhé!

“Được tiếng khen, ho hen chẳng còn”, các cụ bảo thế anh ạ!

Chỉ là thấy buồn cười :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: …trước việc “chủ thớt” tung lên rồi chết chìm không sủi tăm:

Không bravo mấy bạn tung yêu cầu lên rồi lặn tăm ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay