Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Updatelisp

Thanh command bị mẫt!!!

Các bài được khuyến nghị

Hồi chiều đứa bạn ngồi vào máy .Bây giờ mình mở ra thì như thế này.Sao làm được như vậy,cách khắc phục như thế nào? .Các pro giúp mình với!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Hồi chiều đứa bạn ngồi vào máy .Bây giờ mình mở ra thì như thế này.Sao làm được như vậy,cách khắc phục như thế nào? .Các pro giúp mình với!!

bạn nhấn Ctr+9

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lúc trước mình cũng bị giống như thế và mình đã tìm nhiều chỗ trên màn hình, tắt hết các thanh công cụ.... và kết quả là nó xuất hiện trở lại, bạn hảy thử xem. Hy vọng là mình nhớ không lầm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Lúc trước mình cũng bị giống như thế và mình đã tìm nhiều chỗ trên màn hình, tắt hết các thanh công cụ.... và kết quả là nó xuất hiện trở lại, bạn hảy thử xem. Hy vọng là mình nhớ không lầm.

Làm sao tắt hết tất cả các thanh công cụ mà nó xuất hiện trở lại chứ.Làm cách nào mà tắt thanh command như hình trên.!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái này không áp dụng cho phiên bản cad2004 bạn ơi!.Bạn xem lại dùm Mình!! BácHoành đâu rùi!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cái này không áp dụng cho phiên bản cad2004 bạn ơi!.Bạn xem lại dùm Mình!! BácHoành đâu rùi!!

_commandlinehide

Bạn bật F2 lên, rồi thử gõ lệnh đó xem, mình ko xài cad 2004 nên ko thử dc, bật F2 len là có thể gõ được lệnh trong đó

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi sợ là không giúp bạn được vì tôi không dùng ACAD2004

Bạn thử vào menu Tool > Command Line

hoặc gõ commandline rồi enter xem sao?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:cheers:

Tôi sợ là không giúp bạn được vì tôi không dùng ACAD2004

Bạn thử vào menu Tool > Command Line

hoặc gõ commandline rồi enter xem sao?

bác Hoành nói đúng đó

tôi trước cũng bị mất cửa sổ Comand Window mà CTRL+F9 mà vẫn không được

tuy nhiên vào Tool >> Command Line là xuất hiện liền à.

chúc bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trước đây khi dùng CAD2004, cũng có một lần tôi bị mất Command Line, rồi thế nào tìm lại được mà bây giờ không tài nào nhớ được. Nhưng trong menu Tool thì đâu có thấy cái Command Line (?)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Trước đây khi dùng CAD2004, cũng có một lần tôi bị mất Command Line, rồi thế nào tìm lại được mà bây giờ không tài nào nhớ được. Nhưng trong menu Tool thì đâu có thấy cái Command Line (?)

Bạn duongsatdn nói đúng.hổm rày mình đành bó tay vì không tìm thấy cái Command Line (?) đâu hết

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn thử gõ lệnh cli xem. CAD 2006 minh gõ thế nó ra đấy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn duongsatdn nói đúng.hổm rày mình đành bó tay vì không tìm thấy cái Command Line (?) đâu hết

Mình ko hiểu tình trạng máy của bạn

Bạn thử gõ vài lệnh đơn giản như line, move... xem acad có hiểu ko

nếu nó vẫn nhận có nghĩa là thanh command chỉ bị ẩn đi, ban nhấn f2 lên, gõ trực tiếp trên đó lệnh commandlinehide, enter là được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cad 2004 ko có của sổ commandline, nó có từ cad 2006 :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Theo bác trong hai cái ảnh này, cái nào là "cửa sổ commanline"? (Đây là ảnh em chụp ở CAD2004)

Tôi dùng CAD2006 thì vào Tool>>comandline là ok

còn CAD2005 về trước thì không biết :blush:

còn theo mình thì cả hai đều là command line HIIIIIIIIIIIHÔ HÔ,. :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi dùng CAD2006 thì vào Tool>>comandline là ok

còn CAD2005 về trước thì không biết :blush:

còn theo mình thì cả hai đều là command line HIIIIIIIIIIIHÔ HÔ,. :cheers:

"Vấn đề" là Updatelisp đang có "vấn đề" với CAD2004!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
"Vấn đề" là Updatelisp đang có "vấn đề" với CAD2004!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

đồng ý với ý kiến của duongsatdn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
đồng ý với ý kiến của duongsatdn

"Vấn đề" là sao hở bạn?

Mất thanh command nhấn f2 không thấy gì nhưng lệnh thì vẫn xài được?Vậy mới chết chứ!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

đơn giản qua' ban ah.mình dung cad 2004 day ne`.Ban kich chuot phai vao` ngay sát mép trên của giao diện vẽ(ngay bên cạnh ô chọn kiểu font,kiểu đường nét ấy,lưu ý phải kích vao` chỗ nào trống ấy).Hoặc bạn kích vao` ngay mép trên bên trái,cũng ngay sát mép giao diện vẽ,co' hình hai gờ nổi mờ mờ ấy.No' hiện ra 1 loat các thanh công cụ để bạn chọn lựa,chon cai' nao` bạn kích chuột trái vao` cái đó,không thích thì lại kích lại,nó sẽ biến mất.OK.Chúc thành công.

Nếu bạn vẫn chưa làm được thì tốt nhất là vào tools -> customize -> toolbars...Sau đó đánh dấu kiểm vào ô bạn cần.ok.Nhưng nhanh nhất vẫn là cách thứ nhất(nếu bạn đã quen).Hì.....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
"Vấn đề" là sao hở bạn?

Mất thanh command nhấn f2 không thấy gì nhưng lệnh thì vẫn xài được?Vậy mới chết chứ!!!

Vậy là vẫn chưa chết hẳn. Chỉ khi nào F2 tịt, gõ lệnh cũng tịt... vậy mới chết thật. :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay