Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
gp14

Mẹo vặt với Computer

Các bài được khuyến nghị

Tự nhiên nay ổ cứng của mình khi mở ra thì thông báo thế này

Đã quét virus rồi mà không được. Bạn nào biết cách khắc phục không giúp mình với, ổ toàn là dữ liệu làm việc ở cty, mất dữ liệu chắc toi mất.

có thể là do vius hoặc do quá trình bạn formatt chưa hoàn thành mà bạn đã rút uuusb ra khỏi máy nên bị vậy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Trong diễn đàn này mình muốn xem các bài viết của mình thì làm như thế nào các Pro?

loay hoay mãi mà chẳng biết cách./.

XIN CHỈ GIÁO GIÚP!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Turn off Computer nhanh hơn1208532342img1.jpg

Bạn bực mình vì phải chờ quá lâu cho chiếc máy tính tắt hẳn? Hãy bình tĩnh và làm theo mẹo nhỏ dưới đây, bạn sẽ tiết kiệm được khá nhiều thời gian đấy!

Vì lý do bảo mật, mỗi lần tắt máy tính, hệ điều hành XP sẽ xoá thông tin lưu giữ trong pagefile.sys. Tệp tin này thường được sử dụng để lưu giữ các tệp tin và dữ liệu tạm thời khi hệ thống PC bị tắt. Một số người thường có thói quen xoá tệp tin này khi tắt máy do các thông tin nhạy cảm như mật khẩu vẫn được lưu giữ tại tệp tin.

Tuy nhiên, chính việc làm này sẽ khiến cho thời gian tắt máy bị ảnh hưởng một cách đáng kể. Do đó, nếu yếu tố bảo mật không được ưu tiên ở chế độ cao nhất thì bạn không nên xoá tập tin này.

Cách 1: Để tắt XP mà không cần phải xoá dữ liệu trong paging file, bạn chạy Registry Editor (mở menu StartRun, sau đó gõ từ regedit vào hộp thoại Run) và sau đó tìm đến dòng: HKEY_LOCAL_MACHINESYSTEMCurrentControlSetControlSession ManagerMemory Management.

Thay đổi giá trị của ClearPageFileAtShutDown là 0. Đóng Registry và khởi động lại máy. Từ bây giờ, bất kỳ khi nào bạn tắt XP, paging file sẽ không bị xoá dữ liệu và bạn tiết kiệm được khá nhiều thời gian tắt máy.

Cách 2: Cũng trong cửa sổ Registry tìm đến HKEY_CURRENT_USERControl PanelDesktop trong cửa sổ bên phải bạn sẽ tìm thấy một khóa có tên WaitToKillAppTimeout. Nhấp đúp và thiết lập giá trị cho nó là 1000, điều này có nghĩa là bạn đã thiết lập khoảng thời gian chờ của windows là 1 giây.

Bây giờ khởi động lại máy bạn sẽ thấy thời gian tắt máy giảm đi một cách đáng kế

sưu tầm bởi gp14

Làm như vậy có ảnh hưởng đến các chương trình khác ko bạn???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

từ cái hôm cài thêm bản mastercam X khi khởi động máy em nó cứ bắt click  vào cái tên người dùng  adm.. như thế này mới vào đc ko như trước tự động khởi động nữa ai giúp với ạ. tksss

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thường thì mình sẽ tắt các service của windows để máy chạy nuột hơn. k cài nhiều phầm mềm rác. Thế là đủ dùng rồi, rất đẹp nữa.

Mấy cái giao diện đẹp chỉ làm máy tính như vác balo nặng trên vai, cuối cùng cũng quay lại mặc định hết :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay