Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
nemo2004

Autocad 2012- bản 32 bit.

Các bài được khuyến nghị

mình đã down về và cài. chạy rất ngon^^. bạn cho mình hỏi hình như khi mở layer ra không dùng phím esc để tắt đc thì phải. mỗi lần muốn tắt lại phải di chuột vào dấu X không được tiện lắm. nếu có thì chỉ mình với nha. đã thanks ^^

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

mình đã down về và cài. chạy rất ngon^^. bạn cho mình hỏi hình như khi mở layer ra không dùng phím esc để tắt đc thì phải. mỗi lần muốn tắt lại phải di chuột vào dấu X không được tiện lắm. nếu có thì chỉ mình với nha. đã thanks ^^

Mình thường xếp tất cả các thanh công cụ như Property,xref,sheetset,layer,... vào một bên rồi chọn chế độ ẩn những thanh công cụ đó đi khi cần chỉ rê chuột vào tự động nó sẽ bung ra rất là tiện lợi.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình đã cài bản cad2012 64bit in win 7 64bit noi chung la ko có lỗi gí

no khởi động nhanh hơn nhưng phiên bản 2011,2010

nếu máy cùng cấu hình

đây là link full carck cad 2012 32/64bit:

http://www.mediafire.com/?t3ywtmhjskaex

Pass Unlock Part 1 : benhvientinhoc.com

Pass Unlock Part 2 : congdongtinhoc.vn

Pass Unlock Part 3 : xuantuong.info

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhân tiện đây nhờ các bác coidu2m em tại sao em khi cài dến bước nảy thi nó không cho cài cad mặc dù em đã dow rất nhiều bản cad 2012, đây là hình em cai cad monh mọi người chỉ giúp vì em cũng đang thích cài thử.

Mong mọi người giúp đỡ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác nào giúp em vụ này với. Bản CAD 2012 này dùng quá tuyệt luôn nhưng mà ở lệnh 3DCONFIG em không thể tăng tốc phần cứng cho CAD được thế nên nó rất giật,em phải F12 để tắt Dynamic Input đi mới vẽ được.

Em đang dùng Windows 7 SP1 32bit

Chip Core i3 350M, 2GB RAM, VGA onboard Intel HD update driver mới nhất rồi

Mong các bác trợ giúp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cho tớ hỏi các bác nhà mình làm cách nào mà tải được từ trang chủ thế, tớ vào trang chủ vào mục tải Trial xong nhập tùm lum thứ họ yêu cầu xong chẳng thấy chạy gì cả, thử bao nhiêu lần cũng thế, cả trên IE lẫn FF, tưởng họ chỉ hỗ cho IP USA và Canada nên cũng dùng proxy rồi cũng không ăn thua. Các bác biết thì chỉ tớ nhé, tớ muốn tải thử bản của trang chủ :">

P.s: Bác nemo cho tớ hỏi, đây là bản gốc từ Autodesk ạ, hôm qua ngồi tải cái file iso về cài lỗi quá, giờ tớ sẽ tải bản này của bác về chơi vì bác nói nó là hàng từ trang chủ ^^ Tks bác ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cho tớ hỏi các bác nhà mình làm cách nào mà tải được từ trang chủ thế, tớ vào trang chủ vào mục tải Trial xong nhập tùm lum thứ họ yêu cầu xong chẳng thấy chạy gì cả, thử bao nhiêu lần cũng thế, cả trên IE lẫn FF, tưởng họ chỉ hỗ cho IP USA và Canada nên cũng dùng proxy rồi cũng không ăn thua. Các bác biết thì chỉ tớ nhé, tớ muốn tải thử bản của trang chủ :">

P.s: Bác nemo cho tớ hỏi, đây là bản gốc từ Autodesk ạ, hôm qua ngồi tải cái file iso về cài lỗi quá, giờ tớ sẽ tải bản này của bác về chơi vì bác nói nó là hàng từ trang chủ ^^ Tks bác ^^

Mình cũng không rõ nữa bạn ah, bản này mình cũng down từ trang autodesk, nhưng hình như lúc được lúc không,bạn dow thử file mình up lên coi được không lâu rồi cũng không kiểm tra link không biết còn sống không nữa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác nào giúp em vụ này với. Bản CAD 2012 này dùng quá tuyệt luôn nhưng mà ở lệnh 3DCONFIG em không thể tăng tốc phần cứng cho CAD được thế nên nó rất giật,em phải F12 để tắt Dynamic Input đi mới vẽ được.

Em đang dùng Windows 7 SP1 32bit

Chip Core i3 350M, 2GB RAM, VGA onboard Intel HD update driver mới nhất rồi

Mong các bác trợ giúp

Cấu hình máy bạn cũng y như cái latop của mình hiện tại mình thấy vẽ rất ok mà bạn thử kiểm tra lại win hay phần mềm diệt virus coi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình thường xếp tất cả các thanh công cụ như Property,xref,sheetset,layer,... vào một bên rồi chọn chế độ ẩn những thanh công cụ đó đi khi cần chỉ rê chuột vào tự động nó sẽ bung ra rất là tiện lợi.

Thanks bạn rùi đó ^^. vì nó auto hide hơi chậm nên mình ko thích để ngoài lắm. như cad 2008 lại hay hi` hì`.

bạn cho mình hỏi mình dùng laptop, chạy cad 2012 bật chế độ dynamic vẽ line, rec máy hơi bị giật, có cách nào giảm bớt cấu hình yêu cầu của cad đi không vậy, tắt dynamic thì vẽ đc bt nhưng nhìn lệnh ở dòng command ko tiện lắm.

cấu hình máy mình core 2dual, ram 3 2g, cad hình 128 cài win 7 lên đc 828mb.

cám ơn bạn nhiều nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bản này có nhiều cải tiến hơn 2010 nhưng mà mới cài thì khởi động nhanh. Chạy một thời gian thì thời gian khởi đông CAD lâu. khi load nhiều lisp mà trong lisp có 1 lisp bị lỗi thì nó tự động bỏ qua các lisp đằng sau mà không load nữa. CAD 2010 thì không bị như vậy. Sau 1 time dùng thì quyết định trở về 2010 vẫn ngon hơn. Vì 2010 cũng quá đủ để cho mình làm rùi ... Đó là nhận xét của riêng em !

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ừhm cũng tùy người thôi nhưng với mình thì 2012 vẫn ngon hơn 2010,hiện tại mình đang dùng nguyên bộ 2012 nhìn chung thì ngon và ổn đinh.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bạn cho mình hỏi, Cad2012 mình cài khi mở bản vẽ thì toàn bộ các đối tượng là 1 màu trắng còn mở bên Cad2008 vẫn đủ màu.

Đây là bản vẽ mở bằng Cad2012:

Đây là bản vẽ mở bên cad2008:

Mình không biết chỉnh ở đâu để nó trở về bình thường, ai biết mong chỉ giúp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

CHO XIN HỎI MÌNH CÀI LUÔN 2 BẢN CAD TRÊN 1MÁY DC KHÔNG

Bạn cài bao nhiêu phiên bản cũng được miễn là cấu hình máy bạn kham được.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng không để ý lắm vụ này nhưng cài bản 2010 rồi cài bản 2012 thì được nhưng nếu ngược lại thì hình như nó không cho thì phải.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có ai giúp mình với!!!!!

Khi cài đặt autocad 2012 thì máy yêu cầu cài đặt Net Framework 4.0 dù mình đã cài đặt cái này. Sau đấy mình remove Net Framework 4 và cài đặt lại tình trạng trên vẫn tiếp diễn, máy vẫn yêu cầu cài đặt net framework. Mình dùng win 7 64bit :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh nemo hay ai cài được rồi có thể hướng dẫn cách cài được ko?Nói Sơ sơ cũng được khoỉ cần hình ,Cám ơn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không chính xác lắm như nói chung là tìm giải nén rồi tìm đến file setup, rồi cứ next, ok cho đến khi cài xong thôi. Còn phần **** thì có hưỡng dẫn chi tiết trên mạng rồi cứ lên hỏi bác google là được mà.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

download thì các bạn nên vào trang chủ đăng ký 1acc mà down cho chuẩn.file .exe ko phải giải nén.

cho hỏi làm sao mà nền cad như trong bài giới thiệu vậy các bác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Link trang chủ : http://usa.autodesk....tocad/features/

Khỏi phải giới thiệu dài dòng về autocad 2012 nhé anh em, mình chỉ cập nhật một số thông tin mới cập nhật của phần mềm thôi.

Các tính năng mới:

Cấu Hình :

Đây là link mediafire:

rất ok ! thanks for dedication

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay