Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
ksgtnguyenngocquyen

hoc nova

Các bài được khuyến nghị

tôi đang làm việc trên nova 3,5. Các bác đừng cưới nha! Tôi muốn chỉnh sửa các số liệu ở trên trắc ngang và trắc dọc. Sau đó làm thế nào mà nova nhận được số liệu này.

Ví dụ:

- Tôi thay đổi số liệu mia trên trắc ngang bằng hình thức chỉnh trên cad. Làm sao mà nova nhận được.

- Hoặc là tôi muốn thay đổi đào hửu cơ bằng các đường chỉnh sửa của mình làm sao để nova nhận được.

Các bác đừng cười thằng em ngu này nhé! Mong các bác tạo điều kiện giúp đở

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

em không phải là dân cầu đường nên không biết xài nova, hiện bây giờ em đang xài nova2005, đầu tiên em copy tim đường từ 1 bản vẽ acad khác vào bản vẽ của nova

sau đó em dùng lệnh DMB và chọn điểm gốc tuyên, chọn tuyến. tiếp theo em dùng lệnh CN để vẽ các đường cong nằm. tiếp theo em phát sinh cọc bằng lệnh PSC, trên giao diện của lệnh PSC em chọn vào nút <Đọc từ tệp> và chọn vào file tracngang.ntd kết quả là nó chỉ phát sinh được mỗi một cọc duy nhất tại điểm đầu tuyên, mà file ntd của em chúa các trắc ngang từ km65 đến km73.5 vậy làm sao để em vẽ được hết các trắc ngang này lên tuyên đường em vừa vẽ xong

rất mông các bạn giúp đỡ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em không phải là dân cầu đường nên không biết xài nova, hiện bây giờ em đang xài nova2005, đầu tiên em copy tim đường từ 1 bản vẽ acad khác vào bản vẽ của nova

sau đó em dùng lệnh DMB và chọn điểm gốc tuyên, chọn tuyến. tiếp theo em dùng lệnh CN để vẽ các đường cong nằm. tiếp theo em phát sinh cọc bằng lệnh PSC, trên giao diện của lệnh PSC em chọn vào nút <Đọc từ tệp> và chọn vào file tracngang.ntd kết quả là nó chỉ phát sinh được mỗi một cọc duy nhất tại điểm đầu tuyên, mà file ntd của em chúa các trắc ngang từ km65 đến km73.5 vậy làm sao để em vẽ được hết các trắc ngang này lên tuyên đường em vừa vẽ xong

rất mông các bạn giúp đỡ.

Thứ nhất không phải dân cầu đường thì làm cái đó làm gì ???

Thứ 2 Không biết về Nova lại ko phải dân cầu đường thì thôi đừng mò nửa, làm vậy dân cầu đường lấy gì mà ăn?

Thứ 3 Lệnh Psc không có chử nào để đọc từ tệp.

Thứ 4 muốn chạy trắc ngang hết được thì gỏ lệnh T rùi đánh enter rùi chọn đến file tracngang.ntd rùi đánh tn (enter thì sẽ thấy ) hi vọng sẽ không phải đọc những câu hỏi kiểu như này trên diễn đàn nữa, muốn tìm hiểu nên đọc sách cho kỹ trước khi lên đây hỏi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thành thật xin lỗi bạn vì 2 lý do:

t1: sau khi RL thì phải TNTT (trắc ngang tính toán) thì Nova mới tính toán lại trắc ngang, rùi mới đến lệnh EDTN :wacko:

t2: cách làm mà mình nói ở đây áp dụng trên nova2005 :unsure:

Còn nova 3.5 của bạn thì thật sự mình chưa động dùng đến bao giờ. Hix, xin lỗi bạn nha!

với nova 3.05 đó là lệnh TBTN

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thứ nhất không phải dân cầu đường thì làm cái đó làm gì ???

Thứ 2 Không biết về Nova lại ko phải dân cầu đường thì thôi đừng mò nửa, làm vậy dân cầu đường lấy gì mà ăn?

Thứ 3 Lệnh Psc không có chử nào để đọc từ tệp.

Thứ 4 muốn chạy trắc ngang hết được thì gỏ lệnh T rùi đánh enter rùi chọn đến file tracngang.ntd rùi đánh tn (enter thì sẽ thấy ) hi vọng sẽ không phải đọc những câu hỏi kiểu như này trên diễn đàn nữa, muốn tìm hiểu nên đọc sách cho kỹ trước khi lên đây hỏi

Mình lại không đồng tình lắm với bạn.Nếu muốn học hỏi thêm và có thể cần cho công việc của bản thân người hỏi thì sao.Họ không là dân cầu đường thì ko nên và ko cần hay ko được hỏi những câu như vậy ah bạn, chính vì ko phải là dân cầu đường nên có thể bạn đó không rành về bên mình, nhưng vì công việc mà phải tìm hiểu thì sao.Không biết có ngày nào đó, bạn lên diễn đàn hỏi về 1 vấn đề ngoài luổng với cái bạn đã học thì bạn đọc những dòng comment này thế nào nhỉ.Haizz

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhân tiện mượn topic cho mình hỏi tí .trong nova2005, có bình đồ, các đường đồng mức được vẽ bằng đường pl khi thực hiện định nghĩa đồng mức (DNDM) sao không được vậy các bạn nhỉ? mà trong nova 4.0 lại được, không biết bị lỗi gì.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhân tiện mượn topic cho mình hỏi tí .trong nova2005, có bình đồ, các đường đồng mức được vẽ bằng đường pl khi thực hiện định nghĩa đồng mức (DNDM) sao không được vậy các bạn nhỉ? mà trong nova 4.0 lại được, không biết bị lỗi gì.

Ko bik bạn nói không được là không được như thế nào nhỉ, không nhận lệnh hay không nhận cao độ mình định nghĩa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ko bik bạn nói không được là không được như thế nào nhỉ, không nhận lệnh hay không nhận cao độ mình định nghĩa

Nhận nhưng khi kiểm tra lại thì thấy nó vẫn = 0. Mình đã thử nhiều lần, xây dựng LTG mà vẫn ko dc. Không biết các bạn định nghĩa có được ko, hay như thế nào.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác nào rảnh mà rành về nova và cad cho em phiền 1 chút

E dùng nova chạy trên Cad 2005 bị lỗi font  làm đủ mọi cách trên mạng mà vẫn ko thể hết. bác nào rảnh có thể teamview giúp e ko ạ

đang tập dùng nova mà bị lỗi fotn . nhiều khi nhập lệnh mà ko biết nó báo cái j nữa 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo